What's new

Áo phông nhà phượt

Ái chà bạn Tri ra tay rồi! (c)
Mình thử có ý cò tý nhé:
1. Cái 1: ngoài việc cách điệu chữ V (Vietdu) thì mình ko hiểu ý nghĩa của những cái dot lắm
2. Cái 2: Một cách trym trời bay trong nắng sớm... Cách trym cũng là cách điệu chữ V (trong Vietdu)... Tuy nhiên trông quen quen, ko biết có bị gà=ần giống với logo nào đó có tiếng rồi ko?
3. Cái 3: trông cũng quen quen.

Túm lại mình thấy cái 2 được nhất. Tất nhiên chờ sự phân tích ý nghĩa từng cái của bạn.

@cvn: nhìn quen quen kiểu gì đó...cũng là do cách sử dụng ý tưởng có phần giống nhau. Cái này bỏ qua màn bình luận nhé!

1- Toàn người là người ( trông hơi cứng vì bị ám ảnh bởi viet du )
2- Chim ( ngao du), tròn ( bầu trời, quả đất ), elip ( trong đôi mắt )...hàm ý dài loằng ngoằng về phượt, về sự đi, về cái nhìn...Đa nghĩa & lãng mạn ( sến )
3- Vạch những con đường mới trên trái đất tròn ( hành trình của phượt )
Tớ mới nghĩ đc đến thế!
P/S: cá nhân tớ cũng thích ý tưởng lãng mạn cái lông chim của bạn starhouse

Logo em cứ đại khái Phượt như cái Lông Trym, có 8 sợi Lông, dài ngắn,to nhỏ khác nhau cùng Phượt 1 phát ...[/QUOTE]

Sao lại 8 sợi nhỉ, trông cũng hay nhưng tớ sợ trông nhầm tưởng với hãng chuyên chăn ga lông vũ ko? Có 1 hãng chuyên SX đồ thể thao mùa đông lấy sợi lông ngỗng làm biểu tượng

Tớ cũng chả nhớ cái logo cũ của VNA thế nào! Cảm ơn nhé! Nhỡ các bác í lại thích nhầm cái đấy thì chít :D

He he, tại bác cvn thắc mắc nên tớ lại nhớ, hình con cò giang cánh bay trong cái vòng tròn ý, ko rõ nhớ đúng ko

Hay quá Trinity à!(c)
Cá nhân mình thích phương án 1 . 1 đoàn người đi về hướng Nam... có 32 chấm không biết có liên quan gì đến Việt Nam có 32 chấm không (?!) nhưng trong kinh Phật có nhắc đến số 32, đấy là 32 tướng tốt của Đức Phật, 1 con người toàn năng... Theo quan điểm tướng pháp Ấn Độ cổ, ai có đủ 32 tướng tốt thì sẽ làm vua thống lãnh thiên hạ . Hoành tráng đấy chứ!
(beer) (beer) (beer)

Hay quá Trinity à!(c)
Cá nhân mình thích phương án 1 . 1 đoàn người đi về hướng Nam... có 32 chấm không biết có liên quan gì đến Việt Nam có 32 chấm không (?!) nhưng trong kinh Phật có nhắc đến số 32, đấy là 32 tướng tốt của Đức Phật, 1 con người toàn năng... Theo quan điểm tướng pháp Ấn Độ cổ, ai có đủ 32 tướng tốt thì sẽ làm vua thống lãnh thiên hạ . Hoành tráng đấy chứ!
(beer) (beer) (beer)

Phượt gia nào có đủ 32 chấm thì cũng là bá chủ Phường phọt luôn :D

Tớ ko hiểu tướng pháp. PA 1 với tớ cũng giống như cánh trym bay ko biết mỏi, cũng hay nhưng mà có thể làm mềm đi 1 tí nữa được ko, hiện trông quá cân đối, cá nhân tớ thích lệch lạc truệch troạc 1 chút :))

Logo với những chấm tròn của nhà trinity rất thú vị. Có thể làm mềm đi chút nữa là ô văn kê đấy ạ.

Sao lại 8 sợi nhỉ, trông cũng hay nhưng tớ sợ trông nhầm tưởng với hãng chuyên chăn ga lông vũ ko? Có 1 hãng chuyên SX đồ thể thao mùa đông lấy sợi lông ngỗng làm biểu tượng

Thực ra mình đọc nội quy thấy có 8 sáng lập viên Phượt . Có nam có nữ nên làm 8 sợi lông to nhỏ dài ngắn khác nhau, tất nhiên là thế :LL ...hơi bảo thủ... nhưng ý cũng muốn lấy điểm các bác admin để sau này nhỡ có làm gì sai trái thì không bị ban nick =)) .

Còn ý nghĩ cái lông chim nếu các bác để ý khi nó bay không theo bất cứ quy luật nào cả. Giống như phượt, phượt bất kể đâu ...khi nào...ngẫu hứng ...
:D

p/s: Cá nhân mình cũng thích ý tưởng PA1 của Chị Trinity (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back