What's new

Ba đứa leo Măng Lùng - Ngọc Linh

Ngọc Linh là dãy núi nằm giáp Quãng Nam, Quãng Ngãi, Gia lai, Kontum có độ cao khoảng 2600 mét. Đây là dãy núi tôi khao khác chinh phục đã lâu nhưng vì các lý do khác nhau nên mãi đến gần đây tôi mới có dịp lên đó. Chuyến đi kết thúc tháng trước nhưng đến hôm nay mới viết hồi ức được vì cơm áo gạo tiền, tả sữa thời bão giá nên không chắc mình sẽ viết đúng theo trình tự thời gian. Các pác có chém thì nhẹ tay em nhờ :LL:LL:LL

Với em xế quen thuộc và 2 bạn đồng hành, chúng tôi lên đường vào lúc trời sắp tối.

attachment.php

Vậy là xuất phát vào buổi chiều hả bác, từ chỗ bác lên tới nơi khoảng mấy tiếng ?

P/s:Đúng là thời kỳ bão giá kinh tế khó khăn ngay cả rau xanh cũng tăng vọt ...

Last edited by a moderator:
Theo như thành viên đặt gạch chuyến đi là 8 người. Nhưng rồi đến giờ G thì chỉ còn 3 người.
Đúng 6h chúng tôi có mặt tại Tam Kỳ. Để đảm bảo sức khỏe nên ghé vào ăn Mỳ quảng. Như có hẹn trước, Digicuong cũng đã có mặt và tiễn anh em chúng tôi lên đường bằng 2 tô Mỳ quảng... (Mỳ bà Dậu - Ngã ba Trường Xuân - Tam Kỳ Quảng Nam)
Chia tay trong sự luyến tiếc!... Đúng 6h45 chúng tôi Trà My thẳng tiến.

Ôi dào,mãi rồi bác cũng lên được cái hồi ức,làm anh em sốt hết cả ruột.

Thế bác đã leo tới chỗ nào của nàng Ngok Linh nhở?Tới lưng,tới bụng:D,tới đỉnh hay mới tới chân?=))

Hay đấy! Ngọn Ngọc Linh cao thứ nhì Việt Nam. Các bạn chinh phục được chưa? sao chưa thấy gì?

@ Hiền Diệu: chính xác là 2 nam 1 nữ bạn à
@ thienson: Từ từ pác, từ từ leo mới phê. Pác thì em ko biết chứ em thì em leo từ dưới chân leo lên hihihi

Em đặt cái ghế ở đây ngồi nghe các bác kể kinh nghiệm đi Ngọc Linh ...

Eo ôi, nhìn cái avatar này mà bắt ghế ngồi nghe kể chuyện chắc anh kể tới mùa quýt năm sau cũng được à ;););)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Sau khi lót dạ bằng đặc sản Quảng Nam, chúng tôi lên đường trong đêm tối. Chạy được tầm 20 km thì xế iêu lại trở chứng xì hơi làm tôi phải dẫn bộ đi năn nỉ pác vá xe.

attachment.php

Gặp pác vá xe tưng tưng hay là nhậu tê tê cũng không biết pác ấy pán câu nghe khiếp vía " thôi để tau vá làm phước kiếm thằng con trai" hix, thầm nghĩ sao con trai có giá thế không biết =)) pác ấy vá xong em mới nghĩ lại pác ấy mà sinh trúng thằng con trai trốn nhà đi phượt như mình thì cũng như không, cay cay sóng mũi thà sinh con gái ở nhà còn hơn hhehehe.

Trời thì tối, xe thì lủng mà điện thoại của mấy pác phượt réo liên hồi. thú thật cho các pác thương chứ mỗi lần dt rung rung là em giật cả mình cứ sợ vợ gọi bắt về hihihihi

attachment.php

Em đặt cái ghế ở đây ngồi nghe các bác kể kinh nghiệm đi Ngọc Linh ...

Đặt cái ghế mà ăn thua gì em. Anh đặt luôn cái giường nệm nằm nghe cho sướng luôn. =))

@Bác chủ thớt : Bác đi kiểu này đến bao giờ mới tới Ngọc Linh ? Chả trách, chưa gì đã bị thủng xăm rồi. Đi Măng Lùng hay đi lùng măng đây ? :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back