What's new

Ba lô cho máy ảnh và lens

Toet

Để hỏi ông Chitto đã.!
Em mới tậu một em Samsonite Trekking Mini cho cái 400D và 3 ông lenses. Em chưa dùng túi đựng máy ảnh của Samsonite bao giờ, muốn hỏi các bác trước khi vác ra cửa hàng giả. hè hè

Ảnh đây ạ:

Ông Mini trekking này không thấy có túi bọc chống mưa phủ ra ngoài, tuy đọc phần công dụng thì đi được trời tuyết, mưa. Em vẫn nghi ngờ lắm.

Lowe thì tiêu chuẩn chất lượng đã được khẳng định rồi. Samsonite chỉ nổi tiếng với các loại vali túi xách thông thường thôi. Em vì ham rẻ mà tha về, 50EUR ạ.
Các bác bảo em có nên giữ lại dùng vì đáng giá không? hay là lại tha thêm một em Lowe nữa?

Last edited:
Mua hớ rồi bác a. Nhà em cũng mới mua hôm nay, nhõn có 35 cò. Trả lại đê. Bác mua lại em bán cho 40 cò , không lấy tiền gửi.

Bác matador hình như cũng ở Đức à? Thấy chữ ký của bác oách quá.

Em hỏi công dụng chứ có so sánh giá đâu. Giá 50 cò em thấy đã hời lắm rồi, hóa ra bác còn mua rẻ hơn cả em.

Đứng ở kệ túi máy ảnh cứ nấn ná mãi. Thích mê mấy em Lowe dưng mà tuyền 200.
Thế là đành rước bạn Samsonite mini vậy, tuy trong lòng vẫn băn khoăn.

LowPro ở nhà rẻ bèo, làm gì có cái nào đến 200 Euro?
Cái balô to vật cũng chỉ hơn 100$ là hết đất, về nhà mà mua cô Toét à.

LowPro ở nhà rẻ bèo, làm gì có cái nào đến 200 Euro?
Cái balô to vật cũng chỉ hơn 100$ là hết đất, về nhà mà mua cô Toét à.

Bác mua ở đâu hay thế, em được giá thấp thì cái rẻ nhất cũng 100$ rồi, trừ những cái top load thì rẻ hơn thôi!

Hì, em đang có cái SlingShot đầu tiên ở đây đấy, mới ra mắt tại hội chợ photo bên Tây thì tháng sau em có luôn rồi! :D Bác SonTT thấy sao =))

Chú nhiều túi thế tặng Toét 1 cái đê. Hê hê hê
Cái SlingShot là cái quái quỉ gì đấy, cho xem cái pix đê nào

Tặng Toét thì để khi nào diện kiến thì mới tính, online thì nguy hiểm lắm =))

Bác vào website check đi, SlingShot là hàng thời trang của LowePro đấy, ba lô quai chéo, có thể đeo phía sau và khi cần thì xoay nhanh ra phía trước!

Cái loại 1 quai a??? Nếu mà cái này thì anh thử rồi, mỏi vai lắm. Ba lô là cứ phải 2 quai.

Đi lang thang thì mang toploader là ngon nhất , 0 phải vô cớ mà lowwepro thiết kế thêm 1 cái quai để đeo như ba lô cho em này , các bác có thể đeo 1 cái balo quần áo phía sau và đeo cái topload ngang ngực ở trc , action cực nhanh , ngoài ra còn 1 công dụng nữa của quả topload này là thay monopod để kê máy :D

Slingshot em cũng chơi qua rồi , lỏng lẻo lắm , chắc chỉ để cho dân phượt chảnh xài thôi :p

em dùng máy còi, nên dùng quả Nova2 AW cũng tạm, nhét vừa 1 quả D50 + kit, 1 fix 50, 1 đèn. hôm nào cố nhét cái ống tele đểu vào thì bỏ đèn ra :D, mà đằng nào thì cũng là đèn đi mượn :))
Công nhận slingshot nhìn trông .... teen lắm :LL
Quên, dùng quả nova vì nó gọn, nhét nó vào trong balô được, còn nếu đi trek thì đeo nó đằng trước, lưng còn dành để thồ hàng :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,722
190,159
Latest member
gamethekings
Back