What's new

[Chia sẻ] Bắc Kạn- Cao Bằng- Lạng Sơn- Hà Nội,...tuyến đường đẹp nhưng ko nhẹ nhàng

Bắc Kạn- Cao Bằng- Lạng Sơn- Hà Nội,...tuyến đường đẹp nhưng ko nhẹ nhàng

Mình đi phượt được hơn 1 năm rồi, các tỉnh phía bắc đã đi hết chỉ còn tuyến Cao Bằng - Bắc Kạn là chưa. Mục đích chủ yếu của chuyến đi chính là thác Bản Giốc, mà nghe đâu bảo ai cũng nên đến 1 lần, phần nữa là vì đang có dự án xây resort 4 sao trên đó, sợ mất đi vẻ tự nhiên của thác. Thế là nhân dịp nghỉ 5 ngày vừa rồi, lôi kéo các bạn cùng thực hiện chuyến đi.

Tuyến đường này trên phượt.vn có nhiều rồi, mình cũng ko cần chỉ cách đi nữa. Cung đường này khá dài, tuy nhiên đường khá đẹp, hầu như ko có đoạn nào khó, có chăng chỉ mất thời gian đi ở QL3, đoạn qua Tp.Thái Nguyên ( đường nhỏ, nhiều xe, nhưng cũng ko dài). Topic này chỉ có mục đích chính là chia sẻ những cảnh đẹp trên cung đường mình đi thôi. Bác nào muốn biết cụ thể cung đường có thể vào bình luận nói chuyện nhé :)

Trạm dừng chân đầu tiên trên đường là Bắc Kạn với hồ Ba Bể. Bọn mình đã đặt phòng trc ( ở khu vực hồ có nhiều khu nhà sàn cho thuê nghỉ lắm, giá cả ổn, chỉ có điều ăn uống đắt lắm, ko nên ăn ở đây, thức ăn cũng ko có j đặc biệt )

Hồ Ba Bể nhìn từ trên bến:

Bắt đầu đi thuyền quanh hồ

Đảo bà góa

Đi thuyền trên hồ ( tìm mãi chả thấy cái độc mộc nào )

Last edited by a moderator:
Re: Bắc Kạn- Cao Bằng- Lạng Sơn- Hà Nội,...tuyến đường đẹp nhưng ko nhẹ nhàng

Có cái động Hua Mạ cách hồ ba bể 5 km to và đẹp lắm. Thế mà rất ít người tới xem. Còn tiền thuyền thì em đi có 350k nhưng đc đi xem mỗi cái ao tiên tắm rồi về :(

Các bạn đi bị ngược, toàn là lên đèo nên ko cảm nhận đc cái thú của đổ đèo :D
Tháng 9 năm ngoái m đi cung này nhưng ngược lại Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Cạn - Thái Nguyên - Hà Nội
Đường đèo Bắc Cạn thì thôi, khỏi nói, đèo nối đèo, đường phẳng lỳ, các đoạn úp cua tay áo giật m, thót tim...thật sự là phê dã man :x Cảnh thì đẹp thôi rồi, lần đấy bọn t tiếc là bố trí đi về chỉ có 1 ngày nên ko dừng lại chụp nhiều đc :(
Còn đèo Mã Phục, bọn t đi qua lúc tầm chiều, lên đỉnh đèo, trên đầu mặt trời đang lặn, ánh chiều tà trải xuống nhuộm vàng cả dải lụa trắng phía dưới, quả là một cảnh tượng ngoạn mục :x thật sự là mãn nhãn :x
Đèo Mã Phục t chụp từ trên đỉnh nè :D

Mình đi ngược lại với bạn, lúc đó là sáng 1/5 từ Trùng Khánh đi Bắc Pó cũng qua Tổng Cọt và Trà Lĩnh.

Haizzz. Hôm trước em đi qua đèo Mã Phục tránh mấy thằng Công te nơ nên chả được tấm ảnh đẹp nào :((. Buồn vưa vạt :((

Các bạn đi bị ngược, toàn là lên đèo nên ko cảm nhận đc cái thú của đổ đèo :D
Tháng 9 năm ngoái m đi cung này nhưng ngược lại Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Cạn - Thái Nguyên - Hà Nội
Đường đèo Bắc Cạn thì thôi, khỏi nói, đèo nối đèo, đường phẳng lỳ, các đoạn úp cua tay áo giật m, thót tim...thật sự là phê dã man :x Cảnh thì đẹp thôi rồi, lần đấy bọn t tiếc là bố trí đi về chỉ có 1 ngày nên ko dừng lại chụp nhiều đc :(
Còn đèo Mã Phục, bọn t đi qua lúc tầm chiều, lên đỉnh đèo, trên đầu mặt trời đang lặn, ánh chiều tà trải xuống nhuộm vàng cả dải lụa trắng phía dưới, quả là một cảnh tượng ngoạn mục :x thật sự là mãn nhãn :x
Đèo Mã Phục t chụp từ trên đỉnh nè :D
Năm trước cũng tầm này mình đi cung ngược lại bạn :))
HN- Thái Nguyên - Bắc Cạn - Cao Bằng - Lạng Sơn - HN
Nhắc lại nhớ quá hic hic

Mình đi ngược lại với bạn, lúc đó là sáng 1/5 từ Trùng Khánh đi Bắc Pó cũng qua Tổng Cọt và Trà Lĩnh.

Vâng nhưng ý em là bác đi đường nào mà lầy lội thế,em đi từ tổng cọt về trà lĩnh chỉ bị tý đường xấu thôi,không giống bác,có khi bác rẽ đoạn nào khác e rồi

Có cái động Hua Mạ cách hồ ba bể 5 km to và đẹp lắm. Thế mà rất ít người tới xem. Còn tiền thuyền thì em đi có 350k nhưng đc đi xem mỗi cái ao tiên tắm rồi về :(

Vâng e mất 400k tiền thuyền đi thăm ao tiên như cái ao tù và đền thờ j đấy ạ,phí tiền,đã thế còn nghe nhân viên ở đấy hót,không có thuê được thuyền độc mộc đâu,làm mình tin sái cổ,cuối cùng vào đến nơi mới bít thuê thuyền quá dễ,cú

ôi cảnh đẹp quá, bao giờ mới đc đến đây chơi nhỉ

khi nào có nhóm nào đi cung đường này cho tôi tham gia với nhé, thanks cả nhà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,061
190,375
Latest member
TotoVerification
Back