What's new

Bắc Ninh - Thành Cổ Luy Lâu

Status
Not open for further replies.
Và nói đến chùa phật tích này , thì người ta lên nhưng không vào vì ngước lên đã ngán ngẩm rùi , không được xinh đẹp cho lắm

Cảnh người ngồi ngoài ăn uống caphe rùi về nhiều hơn lên chùa ?
Lý do vì sao ? nó đã cho tôi cảm nhận về chùa này khá nhiều .

Mình không có Blog , và muốn chia sẽ tìm hiểu , nguyên lý , đánh giá , lịch sử ,....và những thắc mắc các địa danh hùng vĩ được phía bắc trao tặng

Hic hic , Hình như không ai thích mình thì phải :D

Sau này tớ vào Nam rùi , thì sẽ nhớ nhớ và sẽ khó có thời gian để khám phá những nơi này lần II

Và cũng trước khi xa xa Hà Nội , được 1 ly caphe nhâm nhi với mọi người thích khám phá du lịch

Cám ơn phuot.com đã cho mình thêm 3 đam mê mới vào bộ sưu tập đam mê chính mình ( Khám phá lịch sử , văn hóa ; Chụp hình ; khám phá các món ăn )

Các đây 2 tháng thì những cái này không có đối với mình

Last edited:
Cần nói mọi người đã nói rồi, bạn này hình như không đọc những gì mọi người góp ý hay sao ấy? Hoặc đọc mà không nghĩ để hiểu.

Có khi bạn này viết xong cũng không đọc lại những gì bạn viết nên sai lỗi chính tả sơ đẳng dã man. Đọc mà đau hết cả răng vì sạn :D

Nản lắm ý :T

Cần nói mọi người đã nói rồi, bạn này hình như không đọc những gì mọi người góp ý hay sao ấy? Hoặc đọc mà không nghĩ để hiểu.

Có khi bạn này viết xong cũng không đọc lại những gì bạn viết nên sai lỗi chính tả sơ đẳng dã man. Đọc mà đau hết cả răng vì sạn :D

Nản lắm ý :T

Việc viết sai chính tả là cố ý đóa ( hiii ) . Miễn sao người đọc hiểu và ....

Có nên là , không nên có những chỗ bán hàng này trước chùa . Nó đã làm cho mọi người xem như là một nơi tụ tập ăn uống

Thật thất vọng sau những cố gắng và nhiệt tình của mọi người.
Nếu bạn mới về nước và chưa có nhiều thời gian học Tiếng Việt thì mọi người sẽ bỏ qua để cho bạn thời gian để học.
Nếu bạn không phải người Việt thì mọi người sẽ wellcome và đồng ý để bạn dùng tiếng mẹ đẻ của bạn( tiếng Anh, tiếng Hoa) trên diễn đàn.
Nếu không bạn nằm ngoài những trường hợp trên, đề nghị quản trị diễn dàn dùng các chức năng giúp mọi người không nhìn thấy những thứ mà bạn này post lên diễn đàn thêm nữa.

Em thấy bác Sontt nói có lý. Nên close topic này lại, đọc đi đọc lại cũng chỉ là Show hàng, show người. Nước đổ đầu vịt, nói rồi, nói mãi cũng chỉ được đến thế.

Uh, mình thấy cũng có lý như bác gianker , Close topic lại vì càng ngày càng không có tiếng nói chung .

Làng tranh Đông Hồ nó khá nổi tiếng tại phía nam , nhưng hầu như ít người miền nam biết được từ tranh Đông Hồ

Không riêng gì mình , mọi người ( bạn mình í ) hầu như không ai biết Tranh Đông Hồ là nó được xuất phát từ làng Đông Hồ chứ không phải là loại tranh Đông Hồ

Phía Bắc thì hiểu văn hóa tranh đông hồ và biết rõ là làng tranh Đông Hồ chứ không phải tên loại tranh là Đông Hồ

Không biết mọi người thì sao ?

Làng tranh Đông Hồ nó khá nổi tiếng tại phía nam , nhưng hầu như ít người miền nam biết được từ tranh Đông Hồ

Không riêng gì mình , mọi người ( bạn mình í ) hầu như không ai biết Tranh Đông Hồ là nó được xuất phát từ làng Đông Hồ chứ không phải là loại tranh Đông Hồ

Phía Bắc thì hiểu văn hóa tranh đông hồ và biết rõ là làng tranh Đông Hồ chứ không phải tên loại tranh là Đông Hồ

Không biết mọi người thì sao ?
"...Tranh Đông Hồ là nó được xuất phát từ làng Đông Hồ chứ không phải tên loại tranh là Đông Hồ", thế tại sao người ta gọi "nó" là Tranh Đông Hồ?:)):))

"Phía Bắc thì hiểu văn hóa tranh đông hồ và biết rõ là làng tranh Đông Hồ chứ không phải tên loại tranh là Đông Hồ" :)):)), nói thế này thì "phía Bắc" đọc cũng tẩu hỏa nhập ma mất thôi. Đã "hiểu văn hóa tranh đông hồ" thì phải biết "không phải tên loại tranh là Đông Hồ" ?

Phải tìm Linh Vồ mua thuốc uống cho đỡ nhức đầu.
Đóng topic lại, và yeuhanoi phải đi học lại ngữ pháp tiếng Việt thôi, cú pháp loạn, ý loạn.Học xong hãy viết tiếp (hay là cũng ... cố tình nốt?:LL)Tớ thật.

hic hic, nản lòng con cuốc cuốc rùi . Hic hic

Không biết khi nhỏ mình học dở môn văn học ( luôn luôn yếu ) nên giờ không thể viết văn như mọi người , hic hic

Thôi thì đành về công việc chính mình : kinh doanh và đi phượt và cùng tạo ra một chỗ chia sẽ thông tin khác mà mọi người có thể hiểu mình

Bye bye các bạn phượt thân yêu, hu hu

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back