What's new

[Chia sẻ] Bài viết về chuyến đi châu Phi 50 ngày

Theo tin mới nhận được của tác giả từ bờ kia Đại Dương, sau 2 tháng miệt mài ghi chép và tổng kết, bác netwalker (thành viên quen thuộc bên TTVN) đã xuất bản trọn bộ những điểm nhấn của chuyến đi châu Phi 50 ngày cùng bác hoankiem (2 người đi trọn cả chuyến, 3 người khác bi rơi rớt dọc đường hết :D )

Bài viết chia làm 2 kì tháng 7 và 8 trên tạp chí Thế giới Đàn ông và Thể Thao Văn Hóa mục Khát Vọng Khám Phá Bài viết công phu, nhiều thông tin và ảnh đẹp minh họa (đáng ra không cần quảng cáo về ảnh, netwalker mà :) )

Mời các bạn tìm đọc (beer) (beer) (beer)

Em chỉ ao ước được sờ cái zvòi của nó một lần trong đời xem how long and how feel. Bác quá may mắn nhể, bái phục!

Last edited by a moderator:
Hihihi, topic hay quá, cảm ơn các bác đã cho em du lịch miễn phí :D

p/s: Thế mới thấy xã hội nào cũng có mặt trái mặc tốt, chế độ nào cũng chăm lo cho dân nhưng ko thể hoàn mỹ được, nếu mà muốn hoàn mỹ thì chỉ có die *** đi cho rồi lên ở thiên đường cho nó tự do, bình đẳng :)) Đọc lướt qua forum thì có thể nhận thấy người thì thích chế độ tư bản (vòng ngẩu pín) và luôn mỉa mai xã hội chủ nghĩa, còn người thì thích ở Việt Nam ta mà châm biếm tư bản... Haiz, đúng là ko thể chiều hết ý mọi người :) Thôi thì em cứ phấn đấu học tập tiếp vậy, kiếm tiền, giúp gia đình, rồi đi du lịch cho thoải mái mát thân :D

Chuyến đi của các bác thành công một phần là vì có cạ có phỏm, cả nhóm cùng chí hướng ăn chơi. Ước gì có ngày em được tham gia cùng các bác đi đâu đó...

Không biết các bác đi như thế thì có cần phải biết tiếng địa phương của một số nước Châu Phi không? Chứ nhỡ hỏi người ta đi lại, ăn uống, khách sạn thì biết hỏi ai?

Mình nghĩ là tuỳ bạn ạ. Mình quen nhiều người đi du lịch cũng ko cần biết tiếng địa phương, nhưng chắc cần người thông dịch

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel
Back