What's new

[Chia sẻ] Bài viết về chuyến đi châu Phi 50 ngày

Theo tin mới nhận được của tác giả từ bờ kia Đại Dương, sau 2 tháng miệt mài ghi chép và tổng kết, bác netwalker (thành viên quen thuộc bên TTVN) đã xuất bản trọn bộ những điểm nhấn của chuyến đi châu Phi 50 ngày cùng bác hoankiem (2 người đi trọn cả chuyến, 3 người khác bi rơi rớt dọc đường hết :D )

Bài viết chia làm 2 kì tháng 7 và 8 trên tạp chí Thế giới Đàn ông và Thể Thao Văn Hóa mục Khát Vọng Khám Phá Bài viết công phu, nhiều thông tin và ảnh đẹp minh họa (đáng ra không cần quảng cáo về ảnh, netwalker mà :) )

Mời các bạn tìm đọc (beer) (beer) (beer)

đàn voi trong KRUGER

Last edited by a moderator:

các nghệ sĩ nhí ở CAPETOWN,các cô bé nhảy rất sôi động chỉ với tiếng trống,ai thích thì ra bỏ tiền vào cái bát nhỏ,tôi xem chùa , ko bỏ cắc nào

javascript:void(0);
anh chàng nghệ sĩ này chọn lối biểu diễn không có tiếng ồn,mỗi khi có tiền vào hộp là anh đổi thế đứng,tôi cũng bỏ vài RAND tiền nam phi vào hộp để dễ chụp ảnh

Mình đi từ Bắc Mỹ cho nên đi vòng qua châu Âu mới đến châu Phi nhưng nói chung bọn mình đi theo kiểu du lịch bụi, ta ba lô cho nên chi phí rất thấp

Theo con số của chuyên gia số liệu hoankiem chi phí khoảng $4000 gì đó. Có gì đợi chuyên gia hoankiem vào confirm nhé !

Trời!
Không thể tưởng tượng được một chuyến đi để đời thế này mà chi phí chỉ có như vậy!
Rất cảm ơn các bạn, hy vọng sẽ có nhiều người nhà "phượt" thực hiện được những khát khao khám phá thế giới.

Em càng đọc bài này, càng thấy tiếc hùi hụi. Mà đọc đi đọc lại vẫn không chán. Thế...Biết thế.. Biết thế hồi đó em chọn Cape Town chứ không phải Malta. Ấy tại con bạn em nó ở Malawi những 2 năm, thế mà nó nói với em đừng đi, HIV nhiều lắm mà đắt đỏ nữa. Ôi các bác ơi, Nếu mà mấy năm nữa giá nó vẫn thế nhỉ....

Bác Net + HK đi hơn 50 ngày thì chắc cao hơn tẹo, còn tớ đi 46 ngày thì hết $4600 tất tật, kể từ lúc bắt đầu làm visa Nam phi đến cái vé về VN, kiêm thêm shopping tý chút.

Đi đi bạn, tui chắc chắn nó ko đắt lên đâu, châu Phi mà :)

Cũng đừng sợ HIV, 5 đứa đi về cho đến nay đều còn đang nguyên si sì sì cả :)

Chà, bây giờ mới được đọc bài của netwalker, xem bài và ảnh của bạn mà thèm "rỏ rãi", chắc bạn gom được nhiều "sàng khôn" lắm nhỉ. Cám ơn bạn nhiều nha

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back