What's new

Bạn đồng hành - anh là ai?

alias.noodles

always somewhere
Đã có chủ đề về tour, ăn uống, thông tin đi lại, dụng cụ ... liên quan đến phượt nhưng chưa thấy ai nói đến thành phần quan trọng nhất, con người phượt.

Xuất phát từ suy nghĩ cá nhân muốn có 1 chỗ để bà con vào tán chuyện xung quanh "con người" trong những chuyến đi, lại được sự bơm kích nhiệt tình của bạn CVN và vntuyen em mạnh dạn mở ra topic này mong các bác cùng tham gia, ủng hộ nhiệt tình.

Ở một chừng mực nào đó chủ đề này giống như "Ý thức khi đi du lịch" bên TTVN nhưng khác hơn ở chỗ ở đây chẳng cần làm topic treo, cũng không nâng quan điểm hay hô hào kêu gọi (để rồi chả có ai thèm vào đọc :D) mà chỉ là chia sẻ, trao đổi những quan niệm, suy nghĩ về "con người phượt" ...

Em mở hàng nhé:

Bạn đồng hành có thể là những người rất khác biệt trong đời thường nhưng trong một chuyến đi thì nhất thiết phải thống nhất ý chí (về cung đường, về thời gian, ăn nghỉ, chơi bời ...) túm lại là phải có tinh thần tập thể cao.

Bạn đồng hành phải:
Trước chuyến đi: cùng nhau tổ chức
Trong chuyến đi: cùng nhau hưởng thụ
Sau chuyến đi: cùng nhau báo cáo

Nguyên tắc: đã tham gia vào nhóm phải phục vụ lợi ích của nhóm, không được lê la than vãn bên ngoài trong khi lười xây dựng bên trong nhóm. Khi nào nhóm báo cáo xong (bài, ảnh) thì mới được té. (BB)

Ý kiến của tớ là vậy :)
:gun:gun

Bạn đồng hành của em là những người e đã tin tưởng để đi cùng một chuyến đi . Là những người cảm thấy rất vui khi đi cùng họ :D
Ko chỉ những lúc vui , những lúc buồn , những lúc khó khăn mà cùng nhau trải qua những cuộc hành trình .
Là thoải mái nhất khi đi cùng họ :D .
Đó là những người bạn đồng hành của em . Đó là những gì mình nghĩ về họ.

Last edited:
Bạn đồng hành phải:
Trước chuyến đi: cùng nhau tổ chức
Trong chuyến đi: cùng nhau hưởng thụ
Sau chuyến đi: cùng nhau báo cáo

Nguyên tắc: đã tham gia vào nhóm phải phục vụ lợi ích của nhóm, không được lê la than vãn bên ngoài trong khi lười xây dựng bên trong nhóm. Khi nào nhóm báo cáo xong (bài, ảnh) thì mới được té. (BB)

Ý kiến của tớ là vậy :)
:gun:gun
Vô cùng, hoàn toàn ( :D ) đồng ý với bác VNT! Cùng, cùng, cùng!!!! Cũng rất chán các ông than vãn "tổ chức như K ấy". Đã đi với nhau thì đừng nói ai tổ chức cho ai, ông ngon sao ông không góp công góp sức vào mà tổ chức đi.

Vô cùng, hoàn toàn ( :D ) đồng ý với bác VNT! Cùng, cùng, cùng!!!! Cũng rất chán các ông than vãn "tổ chức như K ấy". Đã đi với nhau thì đừng nói ai tổ chức cho ai, ông ngon sao ông không góp công góp sức vào mà tổ chức đi.

=))=))=))=))=))
Chú làm tốt lắm, lần sau cứ thế mà phát huy:))

Bạn Mì sắp trở thành bạn đồng hành của tớ :D

@Quạt, CVN: Em cũng nghĩ ngay đến vụ đó, thế mới chết

Mình cũng nghĩ đến vụ đó :))

Mày tiếp tục spam thì tao sẽ ban nick mày, IP nhà mày, IP công ty mày... cả dải luôn... vĩnh viễn.. Hôm trước là may có Đại Vương năn nỉ nên tao thể tình tha cho.

Thế SN 1 năm Phượt mày định tài trợ bao nhiêu?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back