What's new

Bạn làm gì sau những cuộc chia tay?

Bài thơ rất hay em ạ! Đọc bài này anh nhớ " Bài thơ về đôi dép".[/QUOTE
Đọc bài này thấy tâm trạng giống của mình quá. Em cũng có viết một bài thơ về nỗi nhớ nhưng không hay như bài này. Em ăn trộm đấy:)

Last edited:
Nếu chia tay ta sẽ tự nhủ : đơn giản là ... ko có ( hết ) duyên và tích cực hơn:
Cả hai đều có cơ hội thứ 2 ( thứ 2 thôi nhé chứ thứ 3 , 4 ...... thậm chí thứ n thì botay.com ).

Ai từng nói cố quên là sẽ nhớ
Tôi dặn lòng cố nhớ để mà quên
Quên anh như quên một con đường
Và quên anh như quên một vết thương

Mình cũng đã từng trải qua và thấy rằng cuộc đời này còn có nhiều điều khác để ta yêu thương. Những gì còn lại là những kỷ niệm đẹp!!!!

Sau khi chia tay ai đó, sẽ ngồi góm ghém những kỷ niệm đẹp, những đúc kết thành hành trang để phượt trên đường đời...

;)......Buồn mà chi, khóc mà chi, bao nhiu niềm vui đang chờ ở phía trước..................;)

Chẳng thể gần hơn

Nhìn thấy em đau được mấy ngày
Người đang sốt nóng, mặt ngây ngây
Em đau ốm mãi, chưa khỏi được
Tôi biết làm gì, giúp em đây.

Công việc triền miên, cuối mùa thi
Làm người khoẻ mạnh, cũng lả đi
Thế mà em lại, đang đau ốm
Phải cố gồng lên, thật lạ kì

Nhìn em sao lòng, quá xót xa
Thương em, mắt cứ trực lệ nhoà
Muốn gần em được thêm chút nữa
Muốn nâng tay ngọc, đỡ mặt hoa

Đôi môi dịu ngọt, chẳng kề môi
Kề thuốc triền miên, chẳng thể rời
Em ơi! Thương quá, thương nhiều quá
Tôi giận mình tôi, ghét đời tôi

Sao em vẫn lại, cứ xa xôi
Em có biết không, buốt lòng tôi
Với em, tôi lại là xa lạ
Mây trắng lại trôi, tận cuối trời.
st

Dear lephuong18121: chắc chuyện chiatay ở đây là về tình yêu rồi. Như câu thơ đó: cố nhớ để mà quên. Đừng tìm cách xóa bỏ hay phủ nhận những kỉ niệm hoặc hình ảnh hiện hữu bạn ạ. Bởi càng như thế, bạn chỉ càng đau khổ và thêm nuối tiếc thôi.
SẼ...
Tự nhủ với lòng mình sẽ bắt đầu quên
Cứ coi người như người dưng qua ngõ
Cứ thản nhiên như chưa từng gặp gỡ
Mà sao dạ vẫn không yên?
Minh sẽ quên . Ừ thì mình sẽ quên
Mảnh trăng mỏng chao nghiêng trời cuối hạ
Kỷ niệm xưa hoá thành cơn gió lạ
Mình sẽ thả bay đi...

Nhủ quên rồi còn lưu luyến làm chi
Chiều qua cả chiều nay người không tới
Người có lẽ không biết mình đã đợi
Cũng như mình chẳng tin minh đã buồn.
Sẽ chẳng bận lòng nếu mình có thể quên
Sẽ chẳng băn khoăn và chẳng thèm giận dỗi
Sẽ chẳng nhớ nhung cũng chẳng thèm chờ đợi
Đã nhủ rồi , mình sẽ bắt đầu quên...

Có thể là day dứt, ân hận,...mặc dù bạn (hay cả người ấy) không làm gì sai. Muốn khóc thì cứ khóc, muốn kêu cứ kêu, muốn gào cứ gào, không nên kìm nén cảm xúc của mình. Nhưng đừng đi quá xa lý trí nhé. Vì yêu quá, và lúc mất đi thì dễ mù quáng.
Có thể thất vọng, nhưng đừng bao giờ tuyệt vọng. Bởi là duyên, thì không hẹn cũng sẽ đến. Niềm đau có thể trở thành vết sẹo, nhưng đừng khiến tâm hồn mình trở nên chai sạn, mà hãy để nó trở thành thứ trang sức cho những gì ngọt ngào trong quá khứ. (đến giờ vẫn ngưỡng mộ những người như bạn, dù đau khổ, nhưng được nếm trải mùi vị tình yêu)
Chúc bạn sớm ca lời "và con tim đã vui trở lại" :)

Last edited:
Sau cuộc tình, sau những cuộc vui bạn còn gì? Tâm trạng ra sao? hãy cùng nhau chia sẻ nhé.

Đọc topic cứ nghĩ là sau những cuộc chia tay...sau các chuyến đi phượt chứ...nên mình nghĩ ngay là đi...ngủ chứ biết làm gì...hihi...

Còn nếu mà sau những cuộc chia tay về tình yêu...thì chắc cũng chẳng vấn đề gì, vì đã chia tay đến số nhiều "những cuộc" thì chắc cũng quen rồi nên lại đi...yêu tiếp người khác thôi...hehe...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back