What's new

Bạn làm gì sau những cuộc chia tay?

Thời gian rồi cũng nguôi ngoai, cứ sống cho hiện tại, rồi tình yêu mới sẽ chữa lành vết thương cũ. Đừng luôn hoài niệm mà phải hướng về phía trước...
Chúc chị mau tìm được tình yêu mới nhé!

Với mình chia tay tình yêu giờ giống như chia tay một "thứ" quen thuộc đã kề cận từ lâu, cảm giác ban đầu là hụt hẫng, tiếp theo là những đêm dài mất ngủ, chẳng thiết tha làm bất cứ điều gì, giật mình thon thót khi vô tình thấy bóng ai ngoài phố giông giống người ta ... 1 tuần ... 2 tuần ... 1 tháng ... 2 tháng ... rồi mọi chuyện cũng qua :D

Nếu mình là người nói câu chia tay trước thì cảm giác cắn rứt lương tâm lắm lắm. Còn bằng ngược lại thì càng phải quên khẩn trương :D. Nếu muốn quay lại cũng không có cơ hội đâu ợ.

Đi ăn kem, ngủ một giấc cho sướng, sáng mai xách ba lô đến một vùng đất mới.

Yêu bản thân mình trước khi có một người khác yêu mình.

Sau khi chia tay, tớ chơi 3 cốc cafe rồi tự nhủ "cứ nhớ cho đã đi, vài hôm nhớ mệt chán ngay..." Thế mà tớ chán thật

Mà sao lại những? Tớ có cách này: có gì tức giận, đau khổ, nhớ nhung, uất hận, .. thì cứ viết vào quyển sổ, khi nào ko có gì để viết nữa thì mang sổ ra đọc lại, rồi đốt. Đảm bảo liều thuốc này trị dứt bệnh, ko hay ko lấy xiền.

Ô hay ô hay. Cả nhà mình nhiều kế đa mưu thế!
Chia tay = Cánh cửa cũ đã khép lại cho ta cơ hội được mở cách cửa mới khác -> Thế là tốt chứ? không có cánh cửa cũ đóng lại thì chắc gì có cơ hội mở cánh cửa mới thế -> cám ơn người cho ta cơ hội "mơ tới chân trời mới". He he!!!!
Sẽ có lúc trong cuộc đời nhìn lại, bạn sẽ thấy cần phải cảm ơn người đóng cánh cửa cũ. Các cụ bảo " đi một ngày đàng học một sàng khôn", tại sao lại từ bỏ cơ hội được lớn lên như thế?!
Chẳng ai hiểu mình bằng chính mình. Chẳng ai biết mình đau ở chỗ nào, đau tới nhường nào bằng chính mình, chưa kể có những nỗi đau không nói được bằng lời, không diễn tả được bằng những thứ hiện hữu....Chẳng có gì nhanh bằng suy nghĩ và cũng không có gì sâu xa bằng suy nghĩ. Vậy hãy nghĩ tươi vui lên và ta đang có cơ hội được thử những cái mới ....He he....Và mọi việc sẽ là ...ngày hôm qua!

Ô hay ô hay. Cả nhà mình nhiều kế đa mưu thế!
Chia tay = Cánh cửa cũ đã khép lại cho ta cơ hội được mở cách cửa mới khác -> Thế là tốt chứ? không có cánh cửa cũ đóng lại thì chắc gì có cơ hội mở cánh cửa mới thế -> cám ơn người cho ta cơ hội "mơ tới chân trời mới". He he!!!!
Sẽ có lúc trong cuộc đời nhìn lại, bạn sẽ thấy cần phải cảm ơn người đóng cánh cửa cũ. Các cụ bảo " đi một ngày đàng học một sàng khôn", tại sao lại từ bỏ cơ hội được lớn lên như thế?!
Chẳng ai hiểu mình bằng chính mình. Chẳng ai biết mình đau ở chỗ nào, đau tới nhường nào bằng chính mình, chưa kể có những nỗi đau không nói được bằng lời, không diễn tả được bằng những thứ hiện hữu....Chẳng có gì nhanh bằng suy nghĩ và cũng không có gì sâu xa bằng suy nghĩ. Vậy hãy nghĩ tươi vui lên và ta đang có cơ hội được thử những cái mới ....He he....Và mọi việc sẽ là ...ngày hôm qua!

Lâu chắc chẳng hát hò giề nhỉ. "Ngày hôm nay đang bắt đầu từ ngày hôm qua"

Tình yêu qua đi, điều còn lại trong ta là nỗi nhớ. Nhớ để nâng niu tâm hồn, để nhận ra rằng khi tình yêu không còn là điểm tựa thì ở bên nhau đâu còn là bình yên. Vậy phải biết chấp nhận thất bại với tư thế ngẩng cao đầu, với sự cao thượng của tuổi trưởng thành. Đâu còn là trẻ thơ để mà bi lụy và cố chấp.
Ngày mai dù là mưa giông hay nắng ấm thì cũng luôn là một ngày mới. Gom những mảnh vỡ hôm nay để thấy ta trưởng thành hơn ngày mai. Ta không khóc không phải bởi ta không đau đớn. Có nỗi đau nào mà không được xoa dịu theo thời gian?
Sau khi người ấy ra đi tôi vẫn sống như mình đã từng là thế. Một mình đi lại con đường mà đã từng đi cùng người ấy, một mình ôm nối đau với những ký ức ngọt ngào để rồi một mình bước qua sự mất mát, đối diện với cuộc sống thực tại, không né tránh. Tôi chưa bao giờ tuyệt vọng dù đã từng bị thất vọng, chưa bao giờ mất niềm tin dù đã từng bị niềm tin làm đau đớn. Bởi tôi tin hạnh phúc luôn ở phía trước với những ai chân thành. Bằng sự nỗ lực của bản thân, thời gian sẽ giúp tôi tìm lại được nụ cười mà tôi vô tình bỏ quên.

Bạn nói đúng nhưng đã bị niềm tin làm đau đớn cũng đồng nghĩa với việc mất niềm tin vào cuộc sống, dù sống ta vẫn phải sống thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back