What's new

Bạn làm gì sau những cuộc chia tay?

oh...tôi không có nổi buồn của cuộc chia tay tình yêu, nhưng tôi ngơ ngẩn vì tạm chia tay với các bạn phượt... tôi cảm nhận mình sao tình cảm lắm thế? nhưng thử đặt câu hỏi và tôi cũng lờ mờ đoán cũng có rất nhiều bạn giống tôi... vì chúng ta đã cùng đi với nhau trên những cung đường, một tuần, cùng nhau cười nói, ăn...hihi..ngủ thì tự ai nấy ngủ nhá... thì làm sao không có cái nhớ cái chút buồn và hơn thế nữa cái ghiền đi phượt tiếp....
Các bạn và tôi mới biết nhau trong chuyến đi từ Tây nguyên tiến về Hải đảo bằng xe gắn máy ở các ngày nghỉ lễ 30/4 và 1/5, tôi là lính mới đi lần đầu....Nhưng tôi rất yêu các bạn, chúng ta đã cùng đặt chân đến những nơi quê hương tổ quốc, dấu chân bạn và dấu chân tôi đã in lại những nơi đã đi qua: Buôn Mê Thuộc, Kon Tum, Pleyku, Quãng Ngãi, dốc Bờ Y - cột mốc 3 nước Việt Nam - Lào - Cam puchia, biển đảo Lý Sơn...Đà Nẳng, Hội An, Dung Quốc.... nói sao hết kỷ niệm...
Bây giờ thì tôi vẫn nhớ...tôi cũng có thể kể lễ tâm tư của mình về nổi nhớ của tôi.... nhưng tôi chọn sự im lặng mà nhớ.... không hiểu các bạn có nhớ như tôi đang nhớ không? Có những điều không nói lên nhưng chứa đựng rất nhiều điều muốn nói....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back