What's new

[Chia sẻ] Bảo Tàng Sáp Madame Tussauds Bangkok!!!

hi! Cả nhà, mình mới đi Bangkok về - xin chia sẻ điểm tham quan mới của thủ đô Thái Lan nha! Đó là Bảo tàng sáp đầu tiên của Đông Nam Á và cái thứ 3 ở Châu Á ( sau Hồng Kông và Thượng Hải đó ) , theo thông tin thì nó khai trương ngày 4 - 12 - 2010! Bảo tàng nằm trên tầng 6 toà nhà mua sắm nổi tiếng Siam Discovery tại trung tâm Bangkok ( đối diện toà nhà MBK đó nhà mình ơi ).

website nó đây :

www.madametussauds.com / Bangkok

Giá vé cao ngất trời luôn : 800 THB cho người lớn và 600 THB với trẻ em, hic - 1usd thời điểm này ăn 29 THB hà!

vài hình ảnh mình chụp được :

Ai đây ta :

attachment.php

Ấn Độ :

attachment.php

Thái Lan :

attachment.php

Hoa Kỳ :

attachment.php

Trung Quốc :

attachment.php

Singapura :

attachment.php

Last edited:
Mình em cũng Madame Tussauds ở mỗi nước thì có sự khác nhau về nhân vật. Ngay như nhân vật chung như ông Barack Obama cũng có nhiều style khác nhau nữa. Như vậy thì coi hoài ko chán.

Nhưng mình vẫn chưa hiểu nghĩa "Madame Tussauds" là gì nữa? :D

Last edited by a moderator:
Mình cũng vào website của bảo tàng này coi 1 loạt luôn, ở các nước khác thì chưa dám mơ chứ 3 cái ở châu Á thì thấy cái ở Thượng Hải giá rổ có vẻ ngon hơn cả.Cái ở BKK chắc mới mở nên giá cao như vậy. Dù sao nó làm cũng giống thật, mà đúng là cái tượng hôm đó mình thấy và chụp hình chung của Angelina Jolie đặt ở đây rồi, chắc làm đúng khuôn người thật nên cao dã man lun.

Mình em cũng Madame Tussauds ở mỗi nước thì có sự khác nhau về nhân vật. Ngay như nhân vật chung như ông Barack Obama cũng có nhiều style khác nhau nữa. Như vậy thì coi hoài ko chán.

Người có công sáng lập Bảo tàng Madame Tussauds là nữ điêu khắc Marie Tussaud (1761 - 1850). Mẹ bà là quản gia cho bác sĩ Philippe Curtius ở Bern (Thụy Sĩ), một chuyên gia về tạo hình người bằng sáp.

Chính Curtius đã dạy Marrie Tusssaud cách thổi hồn vào những bức tượng sáp. Bảo tàng tượng sáp Madame Tussauds được khai trương đầu tiên tại London (Anh) và từ đó, được nhân rộng ra nhiều thành phố khác trên thế giới.

Hiện Bảo tàng tượng sáp Madame Tussauds đã có mặt tại Amsterdam (Hà Lan), Berlin, Washington DC, New York, Las Vegas (Mỹ), Hồng Kông, Thượng Hải (Trung Quốc), Bangkok (Thái Lan)…

Anna Maria "Marie" Tussaud

Em cũng thích tượng sáp mà chưa được xem bao giờ!

Vào các bảo tàng này thì mình thấy ở London nhiều nhân vật hơn ở Paris , nhưng ở LD không có Thanh Long ( Jacky Chan).Mình cũng làm móc khóa với hình làm thư ký cho Obama , và với hình vợ chồng Nữ Hoàng .Xem hình Marylin ở Mỹ thì ở LD và PR không giống lắm .Nói chung nhiều người giống thật còn nhiều người không giống lắm.Ở LD , hình Miley giống ở ngoài như thật .

Mình hỏi ông xã về cái nghĩa :Madame Tussauds là gì , đó là tên của người phụ nữ đã có ý tưởng làm những hình bằng sáp như thật từ lâu nên người ta lấy tên bà đặt cho các bảo tàng sáp trên thế giới .( nhưng khi hỏi bà ấy ở đâu thì ông xã cũng chịu hehehe)

Last edited by a moderator:
Mình vừa tham quan bảo tàng sáp ở Bangkok cuối tuần trước, công nhận thật đẹp. Nhưng có lẽ ở BKK nên người Thái hơi nhiều. Giá cao nhưng nếu bạn lấy bản đồ BTS thì được giảm 15% đó.

Mình lại hay tiếc tiền vào mấy cái bảo tàng kiểu này, nên có đi ngang qua, vào chụp ké miễn phí 1 tấm! (Madame Tussauds trên Hollywood Boulevard, L.A, U.S)

attachment.php

Hihi! giờ em phát hiện ra là gặp anh trên phượt trước khi gặp ngoài đời! Anh là thành viên Phượt thứ 2 sau dandiscover em biết bên ngoài! chuyến đi Mỹ ổn cả anh? chia sẻ kinh nghiệm chuyến đi với mọi người - nhất là người khao khát đến Mỹ như em đi anh! ước gì ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,372
190,552
Latest member
chinh77
Back