What's new

[Chia sẻ] Bảo Tàng Sáp Madame Tussauds Bangkok!!!

hi! Cả nhà, mình mới đi Bangkok về - xin chia sẻ điểm tham quan mới của thủ đô Thái Lan nha! Đó là Bảo tàng sáp đầu tiên của Đông Nam Á và cái thứ 3 ở Châu Á ( sau Hồng Kông và Thượng Hải đó ) , theo thông tin thì nó khai trương ngày 4 - 12 - 2010! Bảo tàng nằm trên tầng 6 toà nhà mua sắm nổi tiếng Siam Discovery tại trung tâm Bangkok ( đối diện toà nhà MBK đó nhà mình ơi ).

website nó đây :

www.madametussauds.com / Bangkok

Giá vé cao ngất trời luôn : 800 THB cho người lớn và 600 THB với trẻ em, hic - 1usd thời điểm này ăn 29 THB hà!

vài hình ảnh mình chụp được :

Ai đây ta :

attachment.php

Ấn Độ :

attachment.php

Thái Lan :

attachment.php

Hoa Kỳ :

attachment.php

Trung Quốc :

attachment.php

Singapura :

attachment.php

Last edited:
Mình thấy chỉ có 425 Bath mà! Nếu bạn mua trực tiếp trên trang web của Madame Tussauds thì là 640 Bath (giảm 20%). Còn mua vé dạng Early Bird (tức là chỉ tham quan bảo tàng vào buổi sáng) thì giá là 400 Bath (giảm 50%).

Mình thấy chỉ có 425 Bath mà! Nếu bạn mua trực tiếp trên trang web của Madame Tussauds thì là 640 Bath (giảm 20%). Còn mua vé dạng Early Bird (tức là chỉ tham quan bảo tàng vào buổi sáng) thì giá là 400 Bath (giảm 50%).

Bảo tàng mở cửa lúc 10h sáng nên nếu mua vé vào buổi sáng tức là chỉ có 1,2 tiếng tham quan rồi bị đuổi ra hả bạn, với lại cái early Bird chỉ có trên trang wep của bảo tàng chứ ko có trên hotels2thailand nhỉ

Mình ko nghĩ là vậy :D Bạn phải vào bảo tàng trước 12h trưa nhưng sau đó ra lúc mấy giờ thì tùy bạn. Chắc ko ai theo dõi bạn ra lúc nào đâu ;)

Bạn có thể tham khảo câu trả lời tại đây!
https://www.facebook.com/MadameTussaudsBangkok/posts/477450948954360

Bảo tàng mở cửa lúc 10h sáng nên nếu mua vé vào buổi sáng tức là chỉ có 1,2 tiếng tham quan rồi bị đuổi ra hả bạn, với lại cái early Bird chỉ có trên trang wep của bảo tàng chứ ko có trên hotels2thailand nhỉ

Mình mới đi vào ngày 25/8 vừa rồi , bôk Early Bird trên web Madame Tussauds thì giá là 400 bath, vào trước 12h, ở trong đó bao lau cũng được, mình thấy 2-2,5 h là quá đủ.

Early Bird Ticket (Standard)

SAVE 40% when you book our Early Bird Ticket online and visit Madame Tussauds Bangkok before 12 PM (midday).

trước 12h là 480BHT.. cũng hơn 300k rùi.. giá này ổn ko cả nhà ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,369
190,550
Latest member
thietbinas
Back