What's new

[Chia sẻ] Bảo Tàng Sáp Madame Tussauds Bangkok!!!

hi! Cả nhà, mình mới đi Bangkok về - xin chia sẻ điểm tham quan mới của thủ đô Thái Lan nha! Đó là Bảo tàng sáp đầu tiên của Đông Nam Á và cái thứ 3 ở Châu Á ( sau Hồng Kông và Thượng Hải đó ) , theo thông tin thì nó khai trương ngày 4 - 12 - 2010! Bảo tàng nằm trên tầng 6 toà nhà mua sắm nổi tiếng Siam Discovery tại trung tâm Bangkok ( đối diện toà nhà MBK đó nhà mình ơi ).

website nó đây :

www.madametussauds.com / Bangkok

Giá vé cao ngất trời luôn : 800 THB cho người lớn và 600 THB với trẻ em, hic - 1usd thời điểm này ăn 29 THB hà!

vài hình ảnh mình chụp được :

Ai đây ta :

attachment.php

Ấn Độ :

attachment.php

Thái Lan :

attachment.php

Hoa Kỳ :

attachment.php

Trung Quốc :

attachment.php

Singapura :

attachment.php

Last edited:
Đợt tháng 9 năm ngoái mình đi Siam Paragon thấy bán vé combo vào xem cả bảo tàng sáp lẫn thủy cung được giảm giá 30% nhưng 2 vé cũng mất 2700 bath. Có điều xem không tiếc tiền :D Trong bảo tàng sáp, muốn đứng đâu chụp ảnh cũng được nhưng ai muốn ngồi vào bàn làm việc của Obama thì phải tốn 500 bath (chỗ đó bảo tàng độc quyền chụp hình). Tốn 500B thì được 2 tấm hình khổ to 15x 20 và gửi file ảnh qua e-mail.

@tracyowen : Nó làm rất khôn và chuyên nghiệp bạn ạ! Như ở Bangkok nó chỉ để duy nhất tượng sáp Thành Long ở ngoài quảng cáo thôi! Muốn thấy hết các tượng mình post trong bài phải bỏ ra 800 bath kìa! Nể bạn làm du lịch - bắt người ta moi tiền rất hay! Thái Lan đi chơi rất rẻ; nhưng chắc chắn bạn phải đồng ý là khi rời sân bay thì thiệt hại không nhỏ - mà mình vẫn vui, không ...

Họ sẽ đưa tượng ra ngoài vào dịp đặc biệt nào liên quan tới tượng đó, ví dụ đến ngày sinh hay ngày mất của Marilyn Monroe chẳng hạn. Họ đưa ra theo chủ đề đã được định sẵn hay sao ấy.

@ duturi : Anh ơi - Hình như hình anh up quá size quy định thì phải? Anh xem lại thử

Xin lỗi các bạn. Vậy các bạn không thấy hình post ở trên hay sao? Mình đôi khi nhầm bên này với bên kia, hơn nữa mình thấy nó bình thường ở máy mình nên đôi khi nhầm lẫn. Xin rút kinh nghiệm.
Post lại thử xem có ổn không nhé.

chỉ tốn tiền khi chị đăng kí người ta chụp thôi..còn nếu chị tự chụp hoặc kêu bạn bè chụp thì không tốn 500 bath đó đâu chị à..

Cái này có lâu lắm rồi mà...đâu có phải mới đâu...trong siam còn có Siam Ocean World và show Siam Niramit nữa đó...giá tầm 1000baht hết á...

Nếu bạn book online thì được giảm 50% đó (link: http://www.madametussauds.com/Bangkok/en/BuyTickets/Default.aspx). Nhưng theo kinh nghiệm của mình bạn nên book qua hotels2thailand.com thì giá còn giảm hơn nữa :D

Tháng 11 năm ngoái mình mua vé online mất 489 Bath. Trong khi bạn mình mua trực tiếp tại bảo tàng mất gần 800 Bath.

Chia sẻ mọi người một số hình mình chụp được tại Madame Tussauds Bangkok.

Mr and Mrs Smith

Jackie Chan

U.S President Obama

Thấy thích quá mà những 800Bth, 2 người 1600Bth thì cũng phí quá.. hic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,369
190,550
Latest member
thietbinas
Back