What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Re: Bí kiếp xin visa canada online 10.2017

Cảm ơn bạn, mình tính apply tuần này nhưng sợ họ yêu cầu nộp hộ chiếu trong lúc mình đang ở US thì mệt (16/12 mình bay rồi).
Hình như lúc nó báo mình lên nộp PP thì có hạn là 15 hay 30 ngày thì phải. Em xóa cái file đó mất tiêu rồi, trên thông báo nó có cho hạn mình lên nộp PP.
mình định xin visa năm nay, nhưng passport của mình qua năm sau là hết hạn (cuối năm 2018)
nếu được cấp visa 10 năm của CAN, sau này đổi passport mới, visa có dùng được không ?

Theo em nghĩ năm nay bác đi gia hạn lại PP mới,sau đó nộp kèm 2 cái là ok, lúc đó em nôn nóng quá, chứ không cũng đi gia hạn rồi nộp cho nó xét được lâi.

vì mình thấy trên web của cic có đoạn này

PP của bạn còn hạn quá ngắn, đợi đổi pp mới (Hạn 10 năm) rồi apply luôn bạn ;)
Em cũng đồng ý như vậy ạ

Bạn nào còn giữ cái mail này confirm giùm mình với!
Cảm ơn cả nhà :)

Hình như lúc nó báo mình lên nộp PP thì có hạn là 15 hay 30 ngày thì phải. Em xóa cái file đó mất tiêu rồi, trên thông báo nó có cho hạn mình lên nộp PP.

p/s: đã tìm thấy câu trả lời, mình xin phép để đây cho bạn nào có cùng câu hỏi như mình ạ.

If you apply online:

Do not print your application form.
Do not use the “signature panel” button at the top of the application.
Save the form and then upload it to your account.
After you upload all the forms we ask for, a “Next” button will appear below your uploaded documents. After you click “Next”, you will be asked to enter your name and answer a security question (these two steps are your electronic signature)

Bạn cho mình hỏi, những chỗ mà bắt mình ký tên thế này (Khai online) thì mình bỏ qua, hay phải sign bằng cách nào? Mình cám ơn bạn nhiều lắm.
Mình down về rồi khai bằng Adobe Acrobat Reader

Ko liên quan đến việc điền form nộp visa. Nhưng khi cần insert chữ ký vô văn bản thì mình scan/chụp chữ ký tay rồi insert nó vô thôi.

Thấy form này date mới hơn, hướng dẫn trang cuối cùng, không biết mình dùng có được không.

http://www.cic.gc.ca/english/pdf/kits/forms/imm5707e.pdf

p/s: đã tìm thấy câu trả lời, mình xin phép để đây cho bạn nào có cùng câu hỏi như mình ạ.

Bạn cho mình hỏi, những chỗ mà bắt mình ký tên thế này (Khai online) thì mình bỏ qua, hay phải sign bằng cách nào? Mình cám ơn bạn nhiều lắm.
Mình down về rồi khai bằng Adobe Acrobat Reader

Truoc day lam online la minh tu chịu trách nhiệm với những gì minh khai, không cần in ra giấy ký tên, scan , save vô computer để upload vô account.

Mình thấy online lúc upload giấy tờ, file PDF chỉ cho dưới 4M, nhưng có nhiều loại giấy tờ để file riêng nhưng cùng 1 mục, cứ upload file mới là nó replace cái giấy tờ khác đi, vậy làm sao upload nhiều file được nhỉ?

Mình thấy online lúc upload giấy tờ, file PDF chỉ cho dưới 4M, nhưng có nhiều loại giấy tờ để file riêng nhưng cùng 1 mục, cứ upload file mới là nó replace cái giấy tờ khác đi, vậy làm sao upload nhiều file được nhỉ?

Nên dùng dạng pdf sẽ dễ merge/ nén file.

Mình cũng dùng PDF hết, nhưng phải cho hết vào 1 file PDF cho 1 loại doc type (ví dụ Proof of financial gồm sao kê tk 4 tháng đã cả chục pages, rồi stk, contracts, giấy tờ nhà... ) thì file size sẽ > 4Mb, lại phai resize pic bên trong bé đi, hơi bất tiện.

Nên dùng dạng pdf sẽ dễ merge/ nén file.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back