What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Người đứng Khải chính cho cả gia đình là người có công việc tốt nhất = làm việc cho công ty lớn, có tiếng , chức vụ cao, thu nhập cao….. Chồng bạn cũng có khai công việc , chức vụ trong form 5257 . Hai vợ chồng đều có công việc ổn định là được

Cho mình hỏi là có ai vừa nộp visa canada online trong khoảng thời gian gần đây (1-3 tháng) thit bao lâu có kết quả nhỉ ??? Mình nộp ngày 2/11 dự tính đi 17/01 , lúc đó trên web ghi processing dáy là 51 nên chắc kịp , bây giờ có người nhà muốn đi chung mình check thì ghi processing day là 70 thì bây giờ nộp thì sẽ không kịp để 14/01 đi . Nên mình muốn hỏi có ai mới nộp trong vòng từ tháng 8/2022 tới tháng 10/2022 có kết quả visa rồi cho mình biết thời gian để tham khảo với .

Cho mình hỏi là có ai vừa nộp visa canada online trong khoảng thời gian gần đây (1-3 tháng) thit bao lâu có kết quả nhỉ ??? Mình nộp ngày 2/11 dự tính đi 17/01 , lúc đó trên web ghi processing dáy là 51 nên chắc kịp , bây giờ có người nhà muốn đi chung mình check thì ghi processing day là 70 thì bây giờ nộp thì sẽ không kịp để 14/01 đi . Nên mình muốn hỏi có ai mới nộp trong vòng từ tháng 8/2022 tới tháng 10/2022 có kết quả visa rồi cho mình biết thời gian để tham khảo với .
Visa Canada hiện tại rất khó , processing day chỉ để tham khảo thôi. Có trường hợp nộp trước mà lại có kết quả sau ( so với người nộp sau) .Khi nào bạn có kết quả visa cho mình biết nhe.

Mình nộp 11/10 đến giờ chưa có, hihi

Mình khai cho cả gia đình. Ở câu hỏi "có muốn app cho family member không?" mình trả lời là có thì phần document list có hiện ra từng thành viên gia đình. Tuy nhiên nếu người đứng khai chính là mình thì phần supporting documents có đầy đủ các tài liệu phải up như lịch sử du lịch, financial support, mục đích chuyến đi...... nhưng ở phần của family member là chồng mình là phần supporting document chỉ có mỗi 3 mục là: form 5257 theo quy định, passport và ảnh. Mình sợ như vậy hồ sơ của chồng mình sẽ yếu vì ko có mục để up về công việc, tài chính.....Bạn cho hỏi là bình thường làm theo gia đình có bị giống như mình không ạ? Cảm ơn bạn nhiều.
Bạn ơi, mình cũng có thắc mắc như bạn? Không biết bạn đã tìm được cách chưa bạn nhỉ? Người thứ 2 thì mình phải upload hồ sơ ntn? Mình cảm ơn

Người thứ 2 đã đi làm thì upload vào mục client information, bao gồm: CCCD, giấy xác nhận công việc/ hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép, sao kê ngân hàng chuyển lương, xác nhận số dư sổ tiết kiệm, xác nhận hạn mức thẻ tín dụng, .... các giấy tờ này (trừ CCCD) chỉ cần ra cty dịch thuật dịch, không cần công chứng dịch thuật, người tiếp theo cũng vậy, trẻ em đi cùng cha mẹ thì phải có giấy khai sinh, thẻ học sinh/ sinh viên upload vào mục này luôn

Người thứ 2 đã đi làm thì upload vào mục client information, bao gồm: CCCD, giấy xác nhận công việc/ hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép, sao kê ngân hàng chuyển lương, xác nhận số dư sổ tiết kiệm, xác nhận hạn mức thẻ tín dụng, .... các giấy tờ này (trừ CCCD) chỉ cần ra cty dịch thuật dịch, không cần công chứng dịch thuật, người tiếp theo cũng vậy, trẻ em đi cùng cha mẹ thì phải có giấy khai sinh, thẻ học sinh/ sinh viên upload vào mục này luôn
À vâng, nhưng mà nếu gộp vậy thì file sẽ bị nặng á. Nếu mình nén lại thì chất lượng file cực kì mờ luôn T.T Không biết bạn có cách upload nén file sao để vừa đủ 4MB và hạn chế bị mờ ko ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back