What's new

Bình Ba 29/5 - 31/5/2014 (từ SG)

Hi all, mình muốn tìm bạn đồng hành đi đảo Bình Ba. Bạn bè mình chỉ đi chơi được vào cuối tuần còn mình thì muốn đi ngày thường vì ko thích ồn ào, chen chúc. Tối thứ 4 (28/5) lên xe đi Cam Ranh, sáng thứ 5 (29/5) tới nơi thì đi thuyền ra Bình Ba. Ở đấy 2 đêm 29, 30. Sáng thứ 7 (31/5) thì quay về, tối về tới SG.

Dự trù chi phí khoảng 1tr6 cho 3 ngày 3 đêm:
+ Bus 2 chiều SG - Cam Ranh (xe Phương Trang): 500k
+ Tàu 2 chiều Cam Ranh - Bình Ba: 100k
+ Phòng ở Bình Ba 2 đêm: 500k
+ Ăn uống: 500k

Mình là nữ, sn 1988, để yên tâm là mình ko phải dân buôn người hay bán nội tạng các bạn có thể tìm các thread trước đây của mình trên diễn đàn. Mình muốn tìm bạn đồng hành, lúc ăn cơm nói chuyện cho vui. Mình không lập thớt để kiếm tiền, làm quản lý hay thợ ảnh nên nguyên tắc cơ bản là:
+ Tiền ai nấy giữ
+ Mỗi người tự tìm hiểu thông tin và tự chịu trách nhiệm
+ Mình rất vui lòng chụp giúp bạn vài kiểu ảnh/ngày nhưng nếu bạn là người thích xuất hiện trên 10 tấm ảnh/ngày thì tự xử như mang tripod theo.

Cảm ơn các bạn đã đọc tin.

P/S: nhân tiện bạn nào biết thì cho mình hỏi chút, bãi xe máy của BX Miền Đông có giữ nhận giữ xe vài ngày không? vì mình định để xe máy ở đó trong thời gian đi Bình Ba.

9 xác, gần bxe Miền đông có coopmart sunrise trên đg Quốc Lộ 13 ngay cổng sau đó.
Nếu gửi trong bxe mà nói là gửi qua đêm là bị luộc đồ liền.

9 xác, gần bxe Miền đông có coopmart sunrise trên đg Quốc Lộ 13 ngay cổng sau đó.
Nếu gửi trong bxe mà nói là gửi qua đêm là bị luộc đồ liền.
Nhưng người ta có cho gửi qua đêm ko bạn? tại coopmart gần nhà mình chỉ giữ xe đến tối thôi à

Đọc nguyên tắc đi chơi của bạn vui thế :)) , chắc hay bị nhờ chụp ảnh nhiều quá hả ?....tiếc là mình chỉ đc nghỉ cuối tuần thôi ko thì đi với bạn rồi

Đọc nguyên tắc đi chơi của bạn vui thế :)) , chắc hay bị nhờ chụp ảnh nhiều quá hả ?....tiếc là mình chỉ đc nghỉ cuối tuần thôi ko thì đi với bạn rồi
Nghe có vẻ mình xấu tính nhỉ :)) thực ra thì đi du lịch mình muốn chụp cảnh hơn là chụp người, thậm chí lúc nào lười thì chỉ muốn ngồi 1 chỗ giương mắt ngó hoàng hôn hay lôi tablet ra đọc truyện dưới tán cây thôi, những lúc như vậy mà bị lôi đi chỗ này chỗ kia để chụp người thì thực sự khó chịu. Hãy tưởng tượng bạn đi Sentosa 1 ngày và bạn phải chụp khoảng 60 tấm cho người khác với cái cây, bông hoa, Shrek, dĩa bánh, thậm chí trong tiệm hàng lưu niệm mà cũng chục tấm. Cho nên thà mình nói ngay từ đầu.

Nếu dời lại đi tối thứ năm thì anh có thể đi chung với em vì tối thứ tư mắc đi nhậu với bạn ha ha ha ha !
Chỗ này đi cũng vui, đồ ăn ngon, nước trong xanh !
Haizzz anh đang thèm biển !

Nếu dời lại đi tối thứ năm thì anh có thể đi chung với em vì tối thứ tư mắc đi nhậu với bạn ha ha ha ha !
Chỗ này đi cũng vui, đồ ăn ngon, nước trong xanh !
Haizzz anh đang thèm biển !

Có 1 chị tham gia cùng nên em dời lịch vào tối thứ 5 xuất phát rồi anh ơi. Hiện tại có 2 chị em gái, 1 bạn nam đang dập dòm. Anh có muốn tham gia ko?

Dear bạn,
Hẹn gặp ở Bình Ba nhé,mình đi xe máy từ sg.Được nghĩ dài ngày nên muốn đi xả stress :)
Có duyên thì gặp ha.
Chúc chuyến đi an toàn và vui vẻ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,609
190,146
Latest member
sportifiles
Back