What's new

Bình Ba, lần đầu đi đảo.

"...Vì cuộc đời là những chuyến đi nên chúng ta sẽ đi theo đam mê để tìm kiếm những gì gọi là đẹp nhất..." đây có lẽ là câu nói hằn trong tâm thức của tất cả những người yêu thích sự xê dịch, và điều đó cũng không là ngoại lệ với nó.
Cũng như thường lệ, đến hẹn lại lên, cứ vào dịp được nghỉ lễ dài ngày một chút thì nó và những người bạn, những người anh em thân thiết của nó lại "xách ba lô lên và đi", không nhớ đã bao lần đi tour rồi mà lòng nó vẫn nôn nao như trẻ con chờ ngày tết đến vậy, những thứ chuẩn bị cho tour thì lần nào cũng như lần nào nhưng sao trong lòng nó vẫn rộn rã hồi hộp như lần đầu tiên được đi, cũng nón, cũng áo, cũng là đồ nghề sửa xe...đều là những thứ vô tri nhưng sao với nó chúng trở nên quá đỗi thương yêu, có lẽ vì trót yêu những cung đường, quá khao khát được trải nghiệm ở những vùng đất mới mà nó cũng yêu luôn những thứ đi cùng, những thứ giúp nó thực hiện được trọn vẹn khát khao của mình.
Và vào dịp nghĩ lễ giỗ tỗ năm nay (2013), điểm đến của nó và "đồng bọn" sẽ là đảo Bình Ba, một hòn đảo nổi tiếng xinh đẹp và hoang sơ.
Vốn chưa biết gì về hòn đảo xinh đẹo này nên trước khi lên kế hoạch, nó phải lang thang lên mạng tìm thông tin, rồi gọi điện thoại hỏi han những người đã từng đặt chân đến đây, và tất cả những gì nó có chỉ là hòn đảo rất hoang sơ, nổi tiếng với tôm hùm và hải sản tươi ngon củng con người hiền hòa chân chất, với nó như vậy là quá đủ, quyết định lên đường.
22h thứ 6, 10 chiếc xe mang theo 20 con người lăn bánh tạm biệt SG năng động để lên đường tìm kiếm chút tĩnh lạnh, chân chất nơi đảo xa.

Di chuyển bằng xe máy trong suốt đêm có những nguy hiểm, những mệt mỏi luôn rình rập để quật ngã mình, nhưng đổi lại thì cảm giác được cùng chiếc xe thân yêu lao vút đi, xé toạc màn đêm đển đón những ánh bình minh đầu tiên của ngày mới nơi "đất lạ" nó cũng "thú" và "đã" vô cùng :D
Vài hình ảnh về chút sự cố và sự mệt mỏi các ôm:

Nhưng với sự chuẩn bị kỹ và tâm lý thoải mái, vui vẻ nên mọi thứ cũng ổn.
Hình ảnh các bạn khi dừng chân đổ xăng:

Sau 7h di chuyển trong đêm thì nó và những người bạn cũng đến được bến tàu để ra đảo Bình Ba như mong đợi.
Đây là hậu quả của việc ngồi xe cả đêm không ngủ :D
DSC_2445_zpsfb1f525b.jpg.html

Trong lúc chờ tới giờ tàu đón ra đảo

Kết thúc màn nhậu nhẹt bê tha với rượu Volka pha tiết tôm hùm, cả bọn kéo nhàu về phòng ngủ một giấc ngon lành để lấy sức mai khởi hành sớm về lại SG thương yêu :help
4H sáng lục tục lôi nhau dậy, mặc dù vẫn còn ngái ngủ và có đứa còn cố găng ngủ thêm 1 phút cho đã mắt, nhưng tới giờ táu rời đảo nên buộc phải dậy nêu ko mjuốn bị bỏ lại.
Vẫn như thường lệ, sau hơn 1h lênh đênh trên biển thì mọi người đã có mặt tại bến cảng, lấy xe máy và bắt đầu hành trình trở về.
Đây là đội hình của chúng tôi.

Dẫn đoàn

Di chuyển

Với 10h di chuyển và nghỉ ngơi trên đường thì chúng tôi cũng về đc đến SG, an toàn ko hư hỏng va quẹt, có một số xế mới tinh, lần đầu đi tour nhưng đã chạy khá ổn, hứa hẹn sẽ lá những xế cứng của cả nhóm sau nay.
Một số hình ảnh chụp những điểm dừng chân trên đường về.

Tour đã kết thúc tốt đẹp, đại đa số đều mãn nguyện vui vẻ, chia tay nhau, ai về nhà nấy, tiếp tục cày kiếm tiền để đi tiếp (NT)
Xin cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc topic này, chúc mọi người luôn hạnh phúc bình an :-*

Nhìn ảnh mà thích quá đi mất. Thấy sự vui vẻ và thoải mái của cả đoàn ^^. Chủ topic cho tớ hỏi tháng 9 này tớ cũng đi đảo Bình Ba , cũng vì ham hố vụ tôm hùm giá rẻ :)) Không biết là bn xiền 1 kg nhỉ? Và ăn ở chỗ nào ngon rẻ ^^ Thanks bạn nhá.

Nhìn ảnh mà thích quá đi mất. Thấy sự vui vẻ và thoải mái của cả đoàn ^^. Chủ topic cho tớ hỏi tháng 9 này tớ cũng đi đảo Bình Ba , cũng vì ham hố vụ tôm hùm giá rẻ :)) Không biết là bn xiền 1 kg nhỉ? Và ăn ở chỗ nào ngon rẻ ^^ Thanks bạn nhá.
Tôm thì có nhiều loại và nhiều giá lắm, nếu bạn ăn loại tôm xanh bị ngộp và yếu thì khoảng 500k/kg, tôm tươi nguyên tự tay lặn xuống bắt thì khoảng 1,5tr/kg, ba cứ ra đó hỏi là người ta chỉ, hầu như nhà nào ở đây cũng có bè tôm hết, ko chặt chem lừa đảo gỉ đâu, người dân ở đây hiền lành lắm, bãn đừng sợ, chúc bạn có chuyến đi vui nhé ;)

a kephanxet cho e hỏi 1 tí nha. lúc mà đi xe máy tới cảng cá ba ngòi thì mình có tàu chở khách ra ngoài đảo có chở xe máy ko? nếu ko thì ở gần đó chỗ nào gửi xe qua đêm an toàn thì chỉ e vs. e đang lên kế hoạch để phượt 1 chuyến ra đó nhưng còn thắc mắc cái việc này. mong a chỉ giùm. tks a trước :)

Tôm thì có nhiều loại và nhiều giá lắm, nếu bạn ăn loại tôm xanh bị ngộp và yếu thì khoảng 500k/kg, tôm tươi nguyên tự tay lặn xuống bắt thì khoảng 1,5tr/kg, ba cứ ra đó hỏi là người ta chỉ, hầu như nhà nào ở đây cũng có bè tôm hết, ko chặt chem lừa đảo gỉ đâu, người dân ở đây hiền lành lắm, bãn đừng sợ, chúc bạn có chuyến đi vui nhé ;)

Cả đời có khi chỉ đc ăn tôm hùm tuơi ngon 1 lần nên chắc mình phải ăn loại 1.5tr :)) cho bõ công phượt phọt rồi. Thanks bạn nhiều nhé. Còn 2 tuần nữa là on road rồi ^^

a kephanxet cho e hỏi 1 tí nha. lúc mà đi xe máy tới cảng cá ba ngòi thì mình có tàu chở khách ra ngoài đảo có chở xe máy ko? nếu ko thì ở gần đó chỗ nào gửi xe qua đêm an toàn thì chỉ e vs. e đang lên kế hoạch để phượt 1 chuyến ra đó nhưng còn thắc mắc cái việc này. mong a chỉ giùm. tks a trước :)
Có chỗ gửi xe ngay bến cảng luôn đó bạn, rất an toàn mà rẻ nữa, hôm mình đi có 5k/xe/ngày thôi, à bạn nhớ đem theo nón bảo hiểm ra đảo luôn cho chắc nhen :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,584
190,136
Latest member
linkvaow88
Back