What's new

[Chia sẻ] Bula Fiji!

vicfore

Phượt thủ
Cám ơn Bác đã chia sẽ cơ mà tui đọc đi đọc lại mấy lần mà cũng không làm toán ra được tổng cộng chi phí visa của Bác :(.

Last edited by a moderator:

vicfore

Phượt thủ
Em cũng chung người yêu với Bác đấy ạ. Đang ở xứ sở con chuột túi nên đang dầp dòm lăm le mãi mà phải chờ học xong và tài chính cho phep. Haizz!

Bạn viết khá lắm, Pen mình thích phong cách viết chi tiết và dí dỏm của bạn. Bạn làm mình nhớ Fiji và Fiji time quá đi. Hê hê chỉ có ai đi Fiji mới hiểu Fiji time là gì . Lâu lắm mới có lại cảm xúc trẻ trung này khi đọc bài của bạn
Ôi mình thành gà già mất rồi bạn, dạo này vào forum kiếm mấy bài có chất lượng hơi bị hiếm toàn là tám để lên sao không :)
Rầu thúi ruột Tiếp đi bạn mình ủng hộ bạn hai tay, vui là đã có vài người mò tới South Pacific rồi, tềnh iu của mềnh

Dưng bạn đi Fiji có uống mấy vại Kava chưa hay chỉ nhìn thôi ....

Dang Thai

Phượt thủ
Cám ơn Bác đã chia sẽ cơ mà tui đọc đi đọc lại mấy lần mà cũng không làm toán ra được tổng cộng chi phí visa của Bác :(.
Thế này nhé: visa single-entry là AUD$108, ảnh hộ chiếu 2 cái AUD$8 (đi chụp ngoài hiệu nhé, ảnh 4x6 mang ở nhà sang tùy chỗ họ mới nhận thôi), 2 cái phong bì A4 chuyển phát nhanh AUD$30, séc chuyển tiền bưu điện AUD$9. Tổng cộng: AUD$155.

Nhớ là phải mua vé máy bay+ đặt phòng khách sạn nha :)

vicfore

Phượt thủ
Thanks bạn nhiều, lúc đầu hơi thắc mắc vì thấy bạn viết tổng cộng gần AUD300 nhưng hỏi xong một hồi đọc xuống phía dưới mới thấy bạn đi 2 người :). Cám ơn vì đã chia sẻ.

Thế này nhé: visa single-entry là AUD$108, ảnh hộ chiếu 2 cái AUD$8 (đi chụp ngoài hiệu nhé, ảnh 4x6 mang ở nhà sang tùy chỗ họ mới nhận thôi), 2 cái phong bì A4 chuyển phát nhanh AUD$30, séc chuyển tiền bưu điện AUD$9. Tổng cộng: AUD$155.

Nhớ là phải mua vé máy bay+ đặt phòng khách sạn nha :)

pentax647

Phượt quái
Uổng quá bạn đi có 6 ngày mất 1 ngày đến và đị, lại mất một ngày ở Nadi 1 ngày nữa ở Suva thì đi mấy chỗ khác không được nhiều
Mình bỏ qua Nadi vì chẳng có gì ở đó. Fiji cũng có khá nhiều đảo ở ngoài đẹp để đi

Điểm son của du lịch Fiji là sự hiếu khách của họ. Mình thích ăn ở mấy chỗ địa phương vì giá cả rẻ hơn và có lẽ ngon hơn Còn ở mấy chỗ bán cho dân du lịch giá cao mà họ nấu cho Tây ăn không hợp với mình

Bạn làm mình nhớ Fiji quá

Dang Thai

Phượt thủ
Uổng quá bạn đi có 6 ngày mất 1 ngày đến và đị, lại mất một ngày ở Nadi 1 ngày nữa ở Suva thì đi mấy chỗ khác không được nhiều
Mình bỏ qua Nadi vì chẳng có gì ở đó. Fiji cũng có khá nhiều đảo ở ngoài đẹp để đi

Điểm son của du lịch Fiji là sự hiếu khách của họ. Mình thích ăn ở mấy chỗ địa phương vì giá cả rẻ hơn và có lẽ ngon hơn. Còn ở mấy chỗ bán cho dân du lịch giá cao mà họ nấu cho Tây ăn không hợp với mình

Bạn làm mình nhớ Fiji quá
Vì thời gian em có hạn nên không thể đi xa như bác được, em cũng tiếc nhưng thôi để dịp khác, với lại visa của em phụ thuộc vào đặt phòng khách sạn, nếu mà đi xa thì phải đặt trước khách sạn nhiều lắm. Lần sau em mà xin visa em sẽ nhờ mấy anh bạn bên Fiji viết cho cái thư mời.

Ducpham4790

Phượt thủ
Cảm ơn bạn vì bài chia sẻ thật là bổ ích, mình rất ấn tượng với mấy nước châu Đại Dương, 2 trước mình có du lịch qua New Zealand cũng được các bạn Maori và Samoa giúp đỡ nhiệt tình như vậy.

Dang Thai

Phượt thủ
Cảm ơn bạn vì bài chia sẻ thật là bổ ích, mình rất ấn tượng với mấy nước châu Đại Dương, 2 trước mình có du lịch qua New Zealand cũng được các bạn Maori và Samoa giúp đỡ nhiệt tình như vậy.
Con người ở những vùng đảo Nam Thái Bình Dương này họ thân thiện và mến khách lắm. Mình đang lên kế hoạch để đi thêm nhiều nước gần Úc và New Zealand. Nếu bạn có chương trình đi thì cứ gọi mình, biết đâu lại đi được cùng nhau thì sao. :)

JinBui

Phượt thủ
bạn ơi cho hỏi bạn nộp giấy tờ xin visa Fiji tại Úc ah.
Mình đang ở VN từng đi du lịch úc rồi.Giờ mình muốn đi Úc với Fiji thì mình xin visa ở VN trước hay qua tới Úc rồi mới xin .... Thông tin hiếm quá luôn