What's new

CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (cuối tháng 2/2011)

Status
Not open for further replies.
CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (4/ 3/2011)

Sau chuyến đi Ba hòn đầm đầy mãn nguyện, về nhà trằn trọc si tư "người ta có biển, nhà mình cũng có biển, biển nhà mình cũng đâu thiếu gì cảnh đẹp nổi tiếng mà mình vẫn chưa biết đến" => trở về Bình Thuận đập phá hết các bãi biển quê nhà.(4/3/2011).
Cung đường và điểm đến: Cà ná - biển Cổ Thạch - Bàu Trắng - Mũi Né (Suối Tiên) - Phan Thiết - mũi Kê Gà - Mỏm Đá Chym - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu -SG.
Phương tiện xe máy.
Tinh thần bụi bặm là chính và hưởng hương vị gió cát biển miền trung là 10.
Lịch trình dự kiến :
- Ngày 1: sg - cà ná ( open bus, 4h sáng đến cà ná) ; cà ná - cổ thạch (dành trọn ngày hôm đo để khám phá cổ thạch :bãi đá bảy màu, thăm chùa hang, đồi cát, xóm chài và nghỉ đêm tại cổ thạch)
- Ngày 2: cổ thạch - bàu trắng ( nghỉ trưa) - hòn Rơm (tối ngủ tại hòn Rơm)
- Ngày 3: hòn Rơm - mũi Né - suối tiên (phan thiết) - phan thiết - mũi Kê Gà (tối ngủ tại mũi kê gà)
- Ngày 4: buổi sáng lên thăm hải đăng Kê Gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu (nghỉ trưa tại Vũng Tàu) - SG ( vì đoạn kê gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu chỉ hơn 100km, đường tốt, ít xe và ít biển nên chỉ đi trong khoảng 3 tiếng trở lại)

Các bác cho em xin ý kiến về cung đường, đường xá (nhất là đoạn từ cầu bà bổn đến Liên Hương) và chỗ nghỉ đêm với giá bình dân ạ. Thanks mọi người nhiều.

1.monter
2.ôm monter
...

mong được đi chung với mọi người ạ!

Last edited:
Re: CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (cuối tháng 2/2011)

Có một số vấn đề mọi người nên biết :
- Đây là chuyến đi trên cung đường đã vạch sẵn, trên cung đường này ta sẽ khám phá những nét đẹp hoang sơ của biển từ nhiều góc cạnh cho nên chúng ta sẽ đi với slogan " đẹp thì ở, mệt thì nghỉ ", không gò bó, hoàn toàn tự do về thời gian và số lần dừng chân trên mỗi đoạn đường nhưng phải kịp đến nơi nghỉ đêm trước khi trời tối.
- Có một vài đoạn là đường đất khó đi và nếu không cẩn thẩn có thể bị hư xe dọc đường, nhưng phần lớn chiều dài cung đường là đường nhựa,dễ đi.
- Cũng có một vài đoạn đường vẫn chưa tìm thấy đường trên bản đồ và vệ tinh, sẽ phải hỏi người dân bản địa nếu đi sai thì quay lại, không sao hết vì thời gian dành cho mỗi đoạn đường là khá nhiều mà đoạn đường thì ngắn.
Còn phần thuyết minh về cung đường thì em sẽ trình bày sau ạ.

Nếu có gì chưa hợp lí xin mọi người góp í, cảm ơn!

Mình thích đi Tết ah!
Đi vậy mới vui !

nếu bạn đi vào thứ 6mình cũng đặt 1/2 cục gạch lun nha. Mình se theo dõi tiếp tục rồi sẽ quyết sau ( sợ không xin nghĩ học được thui). Mình có xe nhưng cũng có thể làm ôm lun.

xin đặt 1/2 cục gạch nha Chủ thớt. Sẽ tiếp tục theo dõi thông tin mục này.

Hy vọng là lại được gặp lại cả anh cả chị ở chặng này:D

Mấy tháng trước mình cũng đăng ký tour của Vycoi "Đi chùa cầu duyên kết hơp..." cũng đặt cọc kiết xong xuôi nhưng đùng cái có đám cưới cô bạn ở Đồng Tháp nên ko đi được, mình đọc topic thấy chuyến đi rất thành công mà chủ topic cũng là người Phan Thiết thì phải, có gì chủ thớt ghé qua xem để biết thêm thông tin những chổ ăn chơi ngon, bổ, rẻ. Mình nghĩ nên lấy số đt của bạn í để tiện hỏi han, chắc là bạn í sẽ nhiệt tình giúp đỡ thôi, Phượt mà! :D:D

Plan của bạn vẫn còn thiếu nhiều thông tin để có thể ra quyết định được thế nên cho mình đặt 1/2 gạch trước đã. Sẽ chính thức đặt gạch khi có thông tin cụ thể.

Đua theo "cậu em " của chuyendi đặt hẳn 1 cục gạch cho 2 người . Người đầu tiên là mình còn người thứ 2 chưa xuất hiện đành chờ thôi :D.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ! Nhưng có một trục trạc nho nhỏ là: tên ôm của em vừa mới đt báo là vào dịp đó hắn phải thi cho nên không đi được và xin mọi người dời lại đến thứ 6 ngày 4/3 được không?
Thân!

Zẩy sao hog đi ngày 11-2 đi a/c..đi sớm sớm chứ e háo hức qá

(NO) Anh có kế hoạch 05/3 đi MYA rồi, em dời sớm hơn được ko?

Zẩy sao hog đi ngày 11-2 đi a/c..đi sớm sớm chứ e háo hức qá
Cũng cần phải off ít nhất 1 ngày, rồi còn phải đặt vé xe ra cà ná nữa, không nên đi sớm quá.
(NO) Anh có kế hoạch 05/3 đi MYA rồi, em dời sớm hơn được ko?
1/3 ôm của em mới thi xong, 2/3 thì có thể đi được nhưng không phải là ngày cuối tuần, đi vào thời gian này có 1 cái lợi là : dư âm tết đã hết, lúc này khách du lịch ít nên cũng không bị chặt chém được, dễ thương lượng giá cả hơn vã cũng khá yên tĩnh nữa. Nếu bác có thể dời ngày đi MYA lại để đi chung với bọn em thì hay quá.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back