What's new

CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (cuối tháng 2/2011)

Status
Not open for further replies.
CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (4/ 3/2011)

Sau chuyến đi Ba hòn đầm đầy mãn nguyện, về nhà trằn trọc si tư "người ta có biển, nhà mình cũng có biển, biển nhà mình cũng đâu thiếu gì cảnh đẹp nổi tiếng mà mình vẫn chưa biết đến" => trở về Bình Thuận đập phá hết các bãi biển quê nhà.(4/3/2011).
Cung đường và điểm đến: Cà ná - biển Cổ Thạch - Bàu Trắng - Mũi Né (Suối Tiên) - Phan Thiết - mũi Kê Gà - Mỏm Đá Chym - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu -SG.
Phương tiện xe máy.
Tinh thần bụi bặm là chính và hưởng hương vị gió cát biển miền trung là 10.
Lịch trình dự kiến :
- Ngày 1: sg - cà ná ( open bus, 4h sáng đến cà ná) ; cà ná - cổ thạch (dành trọn ngày hôm đo để khám phá cổ thạch :bãi đá bảy màu, thăm chùa hang, đồi cát, xóm chài và nghỉ đêm tại cổ thạch)
- Ngày 2: cổ thạch - bàu trắng ( nghỉ trưa) - hòn Rơm (tối ngủ tại hòn Rơm)
- Ngày 3: hòn Rơm - mũi Né - suối tiên (phan thiết) - phan thiết - mũi Kê Gà (tối ngủ tại mũi kê gà)
- Ngày 4: buổi sáng lên thăm hải đăng Kê Gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu (nghỉ trưa tại Vũng Tàu) - SG ( vì đoạn kê gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu chỉ hơn 100km, đường tốt, ít xe và ít biển nên chỉ đi trong khoảng 3 tiếng trở lại)

Các bác cho em xin ý kiến về cung đường, đường xá (nhất là đoạn từ cầu bà bổn đến Liên Hương) và chỗ nghỉ đêm với giá bình dân ạ. Thanks mọi người nhiều.

1.monter
2.ôm monter
...

mong được đi chung với mọi người ạ!

Last edited:
Re: CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (cuối tháng 2/2011)

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ! Nhưng có một trục trạc nho nhỏ là: tên ôm của em vừa mới đt báo là vào dịp đó hắn phải thi cho nên không đi được và xin mọi người dời lại đến thứ 6 ngày 4/3 được không?
Thân!

Em cứ dời thêm 1 tháng nữa 4/4 cũng được vì theo mình tầm tháng tư biển trong xanh và đẹp hơn .

Em cứ dời thêm 1 tháng nữa 4/4 cũng được vì theo mình tầm tháng tư biển trong xanh và đẹp hơn .

Lâu như vậy sợ chờ không nổi quá, đang muốn đi sớm nhưng vì bất đắc dĩ nên mới phải dời lại, các bác thông cảm nha.

sao không đi trog dịp tết lun

Đề nghị bạn viết hoa đầu câu và chấm sau khi hết câu nhé.

Last edited by a moderator:

Nghe cung đ][fng cũng hấp dẫn quá, mặc dù đã đi rồi nhưng vẫn muốn đi lại mà thời gian các bạn đi dài ngày quá mình k nghỉ làm được nên đành hóng hớt vậy. Các bạn đi về rồi cho mình xin tý thông tin để có gì giỗ tổ được nghỉ 4 ngày đi luôn.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ! Nhưng có một trục trạc nho nhỏ là: tên ôm của em vừa mới đt báo là vào dịp đó hắn phải thi cho nên không đi được và xin mọi người dời lại đến thứ 6 ngày 4/3 được không?
Thân!

Dời làm j kia chứ. Tháng 4 mình đã có plan hết mất tiêu rồi. Đi tháng 2 đi. Thi cử thì có mấy đâu nhỉ không thì tranh thủ kiếm ôm khác ăn phở đi;))

Hi cả nhà!!!!!!
Đọc cái Cung đường trên thấy toàn là biển.ay za,mà mình lại thích biển nữa chứ!Bởi khi thấy cái Topic này là mình dập dòm liền.
Sau khi đọc gần hết 5 trang,mình có 1 số ý kiến sau:
_ Nên KH vào ngày 17/02 ngày thứ năm,nhằm 15 tháng giêng,lúc này trăng sáng.đi biển mà tối ngắm cảnh trăng soi trên mặt biển thì tuyệt vời !!!
_ Đem theo lều, võng...,ngủ bên "đảo" Kê Gà, ko ở lại đây là 1 sai sót lớn,mình đã đi ở đây 2 lần cách đây ....9 năm.cảnh đẹp,cùng nấu ăn,cậy hào nấu cháo,tắm biển,leo núi,sh tập thể,tối ra bờ đá nhậu lai rai,ngắm trăng,sao trời......
_Chính xác về Bình Châu,chứ ko phải VT,mình nghĩ nên bỏ chổ này,vì mấy biển trên quá đẹp rồi! từ K.Gà về TP ko quá xa (180 km).Mình xắp xếp "ĐU" theo.:D
Vài góp ý.Thân!!!:L

Hi cả nhà!!!!!!
Đọc cái Cung đường trên thấy toàn là biển.ay za,mà mình lại thích biển nữa chứ!Bởi khi thấy cái Topic này là mình dập dòm liền.
Sau khi đọc gần hết 5 trang,mình có 1 số ý kiến sau:
_ Nên KH vào ngày 17/02 ngày thứ năm,nhằm 15 tháng giêng,lúc này trăng sáng.đi biển mà tối ngắm cảnh trăng soi trên mặt biển thì tuyệt vời !!!
_ Đem theo lều, võng...,ngủ bên "đảo" Kê Gà, ko ở lại đây là 1 sai sót lớn,mình đã đi ở đây 2 lần cách đây ....9 năm.cảnh đẹp,cùng nấu ăn,cậy hào nấu cháo,tắm biển,leo núi,sh tập thể,tối ra bờ đá nhậu lai rai,ngắm trăng,sao trời......
_Chính xác về Bình Châu,chứ ko phải VT,mình nghĩ nên bỏ chổ này,vì mấy biển trên quá đẹp rồi! từ K.Gà về TP ko quá xa (180 km).Mình xắp xếp "ĐU" theo.:D
Vài góp ý.Thân!!!:L

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.
- Từ kê gà - bình châu - sg đi gần hơn, bây giờ người ta mới làm thêm đường biển từ bình châu - vũng tàu, sẵn tiện cũng nên tạt qua vũng tàu luôn. Cung đường này chỉ xa hơn kê gà - bình châu - sg khoảng 40km nhưng đường đẹp dễ đi nên cũng không mất thêm nhiều thời gian. Và mình còn có thể ngắm được hết tất cả các bờ biển trên cung đường, có thể sẽ bình chọn ra nơi nào biển đẹp nhất.
- Chắc chắn sẽ nghỉ đêm tại kê gà, mình rất thích phương án này nhưng theo thông tin mình biết thì cắm trại tự túc trên kê gà thì được nhưng không có nhà vệ sinh và nước ngọt, như vậy thì sao nấu ăn, đi vệ sinh, chẳng xuống biển đi vệ sinh? Đi dài ngày nên việc mang theo nhiều dụng cụ cũng không nên lắm, việc thuê lều đi trong 4 ngày thì cũng hơi nặng đấy.Mình sẽ tìm thêm thông tin và suy nghĩ theo phương án bạn đề nghị.

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.
- Từ kê gà - bình châu - sg đi gần hơn, bây giờ người ta mới làm thêm đường biển từ bình châu - vũng tàu, sẵn tiện cũng nên tạt qua vũng tàu luôn. Cung đường này chỉ xa hơn kê gà - bình châu - sg khoảng 40km nhưng đường đẹp dễ đi nên cũng không mất thêm nhiều thời gian. Và mình còn có thể ngắm được hết tất cả các bờ biển trên cung đường, có thể sẽ bình chọn ra nơi nào biển đẹp nhất.
- Chắc chắn sẽ nghỉ đêm tại kê gà, mình rất thích phương án này nhưng theo thông tin mình biết thì cắm trại tự túc trên kê gà thì được nhưng không có nhà vệ sinh và nước ngọt, như vậy thì sao nấu ăn, đi vệ sinh, chẳng xuống biển đi vệ sinh? Đi dài ngày nên việc mang theo nhiều dụng cụ cũng không nên lắm, việc thuê lều đi trong 4 ngày thì cũng hơi nặng đấy.Mình sẽ tìm thêm thông tin và suy nghĩ theo phương án bạn đề nghị.

Cắm trại trên Kê Gà có phải nơi có ngọn hải đăng ko ? Hè vừa qua mình có đi Hải Đăng Kê Gà :có chỗ nấu ăn ,vệ sinh ( trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng ) nhưng mình nghĩ phải quen thì các ảnh mới cho ở or để mấy cô gái xinh xinh đi giao lưu chắc được ( tùy hên xui ) nếu ko cho ở đoàn mình có xe máy chạy về Mỏm đá chim cắm trại cũng tốt . Đi bụi theo mình nên mang theo túi ngủ , lều trại thích chỗ nào hạ trại chỗ đó ( nên có phương án dự phòng chỗ này ko dc thì có chỗ khác ) lều trại buộc phía sau xe máy cũng ổn .

cảnh đẹp quá,,, đừng thuốc em thía chứ???????????
sao bạn ko chọn chiêù ngược lại: xe máy SG- VT-Lagi_Pt-cà ná--open bus->sg... mình thâý như vâỵ khỏe hơn vì chiêù đi minh đang "sung", chiêù về =bus thì được nghỉ khỏe????
cũng để 1/3 gạch

Cắm trại trên Kê Gà có phải nơi có ngọn hải đăng ko ? Hè vừa qua mình có đi Hải Đăng Kê Gà :có chỗ nấu ăn ,vệ sinh ( trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng ) nhưng mình nghĩ phải quen thì các ảnh mới cho ở or để mấy cô gái xinh xinh đi giao lưu chắc được ( tùy hên xui ) nếu ko cho ở đoàn mình có xe máy chạy về Mỏm đá chim cắm trại cũng tốt . Đi bụi theo mình nên mang theo túi ngủ , lều trại thích chỗ nào hạ trại chỗ đó ( nên có phương án dự phòng chỗ này ko dc thì có chỗ khác ) lều trại buộc phía sau xe máy cũng ổn .

Trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng là ngay trên bờ biển hay là dưới chân hải đăng hả bạn? Bạn có số đt của ai trong nhóm trông hải đăng không? Thanks nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,258
Latest member
thanhha192005
Back