What's new

Các đồ dùng cần thiết cho các chuyến đi (chi tiết, đầy đủ)

Kit điều trị rắn cắn bác mua ở đâu thế?

Và cái Kính đi rừng (tăng sáng) là ntn? em ko hiểu!

Kít chữa trị rắn cắn mua ở Mỹ: bên trong có dao phẫu thuật+antidote (cái này phải tùy vùng rừng thường có loài rắn độc nào, ví dụ các sa mạc Bắc Mỹ phổ biến là rắn đuôi chuông, chọn loại thích hợp)
Kính tăng sáng: mình không rành lắm về quang học, nhưng kính này thường được dân săn và biệt kích sử dụng để bảo vệ mắt và giúp tăng tầm nhìn (hay phân biệt) vì rừng rậm thường tối!

5/ Thuốc bào chế nước sạch từ vũng trâu nằm (mỗi gói sản xuất được 10L) là loại gì hả bác? Hồi em leo Fan thì có nhờ người trong SG mua loại Aquatabs để lọc nước nhưng chỉ là lọc nước suối chứ nước vũng trâu nằm thì không dám thử :)

11/ Hộp diêm quẹt chống nước - Loại này bác kiếm đâu thế :">

Đồ đạc bên trên phần lớn mua ở Mỹ cho một chuyến Trekking dài ngày ở Grand Canyon và Yosemite (Hoa Kỳ).

Thuốc vũng trâu: hóa chất đặc biệt (do hãng P&G Mỹ sản xuất), 1 gói+10L nước bẩn (nhưng là nước trong tự nhiên chứ không phải nước thải của Vedan!:D), phản ứng hóa học xảy ra tạo kết tủa, đợi lắng, lọc uống.. Nước sau khi sử lý rất trong, không mùi, không vị.

Các bạn đọc trong topic "Bidoup đón giao thừa..." sẽ biết qui trình thực tế!. Một thành viên trong chuyến đi đề nghị thử nghiệm nước + 10% nước tiểu (anh ấy sẽ uống!:() nhưng không có thời gian thử nghiệm. Hẹn chuyến khác!(c)

Còn cái túi có dây kéo đựng quần áo len (có tác dụng bỏ không khí bớt để quần áo len ko chiếm diện tích vali ấy) thì mua ở đâu nhỉ?

Có anh chị nào biết chỉ em với!!!! :)

Bạn có thể mua cái này ở tầng 3 Diamond Plaza, gần chỗ vào khu ăn uống, nhưng giá khá đắt.

Loại Mac Pac này các bạn Đức thanh niên rất chuộng cho các chuyến kéo dài cả năm

Madame Toet cho mình hỏi là cái balo dạng này thì mình kiếm ở đâu ạ? Mình ở HCM. Đang cầ mua một loại thế này, cái ba lô cũ chả mang dc bao nhiêu đồ cả @_@
Bác BM có bộ dụng cụ đầy đủ quá! Em đi rừng là phải mua một bộ như bác thôi :D

Cái ba bô cỡ này giành cho mấy bác to cao đen hôi thôi, em mà vác chắc xụm lưng :D
Theo em, đã đi phượt là phải tinh gọn, chỉ mang những thứ thực sự thiết yếu thôi, quan trọng là money phải đủ :D

Đi mà single thì condom có tác dụng gì nhỉ :))

Condom ngoài công dụng dùng để bảo vệ sức khỏe, phòng ngừa bệnh, ngoài ra nó còn là 1 dụng cụ rất cần thiết cho mỗi chuyến đi.

- Bạn có thể dùng condom để bọc điện thoại khi gặp trời mưa.
- Có thể bọc tiền bạc mà không sợ bị ướt ...

Nói chung là nó có khá nhiều công hiệu mà bạn không chịu khám phá. :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back