What's new

Các đồ dùng cần thiết cho các chuyến đi (chi tiết, đầy đủ)

[video=youtube;JcMC_eWxs5M]http://www.youtube.com/watch?v=JcMC_eWxs5M[/video]
Bác Beocena có thể post thẳng clip của Youtube lên, chức năng này đã tích hợp sẵn trong phần soạn thảo bài viết đó bác :).
Bác click vào biểu tượng
trong phần soạn thảo, sau đó chèn link của Youtube, Facebook hoặc một số trang khác như Hulu, Vimeo, Dailymotion, Metacafe, Google là được.

[video=youtube;JcMC_eWxs5M]http://www.youtube.com/watch?v=JcMC_eWxs5M[/video]
Bác Beocena có thể post thẳng clip của Youtube lên, chức năng này đã tích hợp sẵn trong phần soạn thảo bài viết đó bác :).
Bác click vào biểu tượng
trong phần soạn thảo, sau đó chèn link của Youtube, Facebook hoặc một số trang khác như Hulu, Vimeo, Dailymotion, Metacafe, Google là được.

Em thấy xếp kiểu này thì cũng gọn thật nhưng mà lúc lấy được một món đồ gì ra cũng vất vả quá. Ko phù hợp với đi rừng hay du lịch bụi như anh em nhà mình.

Em thấy cách xếp đồ này tuy được nhiều nhưng rất khó sử dụng, hơn nữa khi không may gặp mưa là ướt hết. Em thường gói các món đồ khác nhau về chức năng vào các túi ni lon nhỏ dễ lấy ra sử dụng, đồng thời tránh làm ướt hoặc bẩn lẫn nhau khi sử dụng. Balo kéo khóa mà quá căng nếu khóa nhựa rất dễ bung ra các bác nhỉ.

Đối với tớ ngoài những thứ trên thì cỏn một vài món nữa cũng khá quan trọng (đối với mình thôi) đó là vũ khí :D. Nghe vk thì có vẻ ghê gớm lắm nhưng thật ra cũng chỉ là: đoản côn, nhị khúc hay 3 trắc loại xếp gọn... Nói thật chứ đem theo thôi chứ cũng chưa phải dùng đến bao giờ và hy vọng cũng không phải dùng đến, nhưng hình như quen hay sao á, không đem theo thì không được. Không biết có ai giống tớ không nhỉ?(NT).

mình cũng giống bạn khongthudao, đi đâu cũng phải có dao gấp trong người, vừa yên tâm mà cũng dùng được nhiều việc

:D tốt nhất là nên đi theo nhóm từ 2 đến 3 người, như thế chia đồ ra mang sẽ được nhiều và nhẹ. Chứ 1 người mà mang cá tá đồ thế kia đi phượt trên đường bằng cũng là cả 1 cực hình rồi

Đồ Toread ở VN bán đắt lòi mắt, kể cả off 50% vẫn chỉ xấp xỉ giá những hàng hiệu khác mua ở VN. Mà nói chung là mang mác của TQ thì mình không chơi, có thể dùng hàng Made in China nhưng thương hiệu của TQ thì dứt khoát ko.

:D mình thì tốt vs rẻ thì dùng thôi không quan trọng TQ lắm. Tất nhiên nếu cùng 1 giá tiền cùng chức năng thì sẽ ưu tiên của bọn tây :D. Mà ở Vn thì ngoài Li-ning thì toread mới là hãng đồ thể thao thứ 2 của TQ, nhưng mình nghĩ toread vn sẽ khó mà trụ dc lâu dài. Mình ko có ý lăng xê bọn toread nhưng bọn này cũng không phải hãng xoàng đâu :D. Ngang TNF chứ ko đùa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back