What's new

[Tổng hợp] Các hãng xe khách từ Hà Nội đi Tây Bắc - Đông Bắc

Gửi xe máy từ HN lên Lào Cai (xe Sao Việt) là 150k/xe, do Sao Việt ko còn chỗ chở xe máy từ Sapa về HN nên em mò qua thằng Vietbus hỏi.
Gặp nhân viên bán vé em hỏi thì ló gọi điện lên Sapa và bẩu là chở được nhưng chỉ bán vé người thôi, còn vé xe máy lên đó trả tiền, ai ngờ lúc về nó chém 250k/xe

Nói chung là bây giờ đi lại trên mỗi cung đường đã có rất nhiều sự lựa chọn cho chúng ta.Nhưng quan điểm của tôi,khi đã bỏ tiền ra mua dịch vụ thì cũng chọn cho mình một kết quả tốt nhất có thể.Chính vì thế,cá nhân tôi đã chọn cho mình một vài "Đối tác" cho cung đường tôi đi thường xuyên,tôi xin đưa ra đây để các bạn tham khảo.
1. Hà Nội -Huế- Sài Gòn: TheSinh tourist (Tên cũ là Sinh Cafe).Trước có Hưng Thành chạy ổn nhưng giờ thì không,Hưng Thành giờ kém hơn xe chợ.
2.Hà Nội- Điện Biên: Tôi vẫn chung thành với Hải Vân.
3.Hà Nội- Lào Cai: Theo tôi thấy các bạn có thể lựa chọn Sao việt hoặc Hà Sơn cũng được.Một trong 2 hãng này chất lượng xe cũng mới,ổn,lái phụ xe không làm khách khó chịu nhiều quá vì nói tục chửi bậy.Cạch VietBus các bác nhé.
4.Hà Nội-Quảng Ninh: Kumho Việt Thanh
5.Hà Nội -Hải Phòng: Hoàng Long
Trên đây là ý kiến cá nhân của tôi,hy vọng các bạn sẽ tiếp tục bổ sung thêm về các hãng xe trên mọi hành trình để chúng ta có thể lựa chọn cho mình một chuyến đi thoải mái nhất.

Xe Hưng Thành : HN-Huế bán vé xe không có số ghế làm cho khách lên xe tranh cướp nhau còn hơn ngoài chợ

em nhà ở Lao cai,từ trước đến giờ về Lao Cai chỉ đi xe Hà Sơn ,nhà xe này làm ăn đc ,ngoài ra có nhà xe Hải Vân cũng vừa mở tuyến ,xe mới ,sạch sẽ ,còn xe Hưng Thành chạy khá ẩu ,xe Đại phát thì hay bị nhồi ,mà xe cũ (có lần em đi xe này cả đêm nó ko cho xuống đi VS :(( ),xe Vietbus thì cũ rồi ,còn xe Sao Việt thì em có đi 1 lần rồi cũng ko đi nữa vì các bác phụ xe làm ăn linh tinh lắm ,ai đời có một chỗ mà các ông ấy in cho 3 cái vé ,lên xe cuối cùng phải ngồi sàn .
Giá vé xe giường nằm bây giờ là 150k/chỗ ,gửi xe máy theo xe là 100k ,các bác nào gửi thì yêu cầu họ lót xốp hoặc bìa vào chỗ tay lái và thân xe ,tránh trầy xước .
còn xe đi Hà Giang có xe Khải Huyền em thấy làm ăn khá tốt ,trước giờ vẫn đi nhà xe này và ko có gì phải kêu ca hết .

Đây là số đặt vé của nhà xe Hà Sơn :
Gọi cho lái xe :
0977 821 666
0977 831 666
0977 832 666
0977 840 666
0977 841 666
còn gọi về văn phòng đặt vé
04 33 62 62 62
xe từ HN lên Lao Cai xuất bến lúc 7h30 và 8h tại Mỹ Đình đến Lao Cai tầm 5h đến 5h30 sáng
xe từ Lao Cai xuống HN xuất bến lúc 8h và 9h tối ,đến HN tầm 5h đến 5h30 .
Dừng lại nghỉ đêm ở km32 Yên Bái ,hoặc đôi khi là Km20 Yên Bái
ngày thường thì các bác cứ gọi cho bọn lái xe ấy là giữ được chỗ ,còn ngày lễ thì nên ra bến xe mua vé trực tiếp ,chứ ko giữ chỗ đc .

Last edited:
em nhà ở Lao cai,từ trước đến giờ về Lao Cai chỉ đi xe Hà Sơn ,nhà xe này làm ăn đc ,ngoài ra có nhà xe Hải Vân cũng vừa mở tuyến ,xe mới ,sạch sẽ ,còn xe Hưng Thành chạy khá ẩu ,xe Đại phát thì hay bị nhồi ,mà xe cũ ,xe Vietbus thì cũ rồi ,còn xe Sao Việt thì em có đi 1 lần rồi cũng ko đi nữa vì các bác phụ xe làm ăn linh tinh lắm ,ai đời có một chỗ mà các ông ấy in cho 3 cái vé ,lên xe cuối cùng phải ngồi sàn .
Giá vé xe giường nằm bây giờ là 150k/chỗ ,gửi xe máy theo xe là 100k ,các bác nào gửi thì yêu cầu họ lót xốp hoặc bìa vào chỗ tay lái và thân xe ,tránh trầy xước .
còn xe đi Hà Giang có xe Khải Huyền em thấy làm ăn khá tốt ,trước giờ vẫn đi nhà xe này và ko có gì phải kêu ca hết .

Bác có số contact của nhà xe Hà Sơn thì cho bà con biết luôn đi. Tks bác.

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 6h, 8h, 17h30, 20h30. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: 789 Giải Phóng. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 7h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 21h. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: Mỹ Đình. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 6h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 20h30, 21h. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Ghế ngả. Xuất phát: 284 Giải Phóng. Hãng xe: Vietbus

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 6h, 8h, 17h30, 20h30. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: 789 Giải Phóng. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 7h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 21h. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: Mỹ Đình. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Sa Pa: Khởi hành lúc: 6h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 20h30, 21h. Giá vé: 180.000. Loại ghế: Ghế ngả. Xuất phát: 284 Giải Phóng. Hãng xe: Vietbus

Tuyến Hà Nội - Yên Bái: Khởi hành lúc: 6h, 8h, 17h30, 20h30. Giá vé: 80.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: 789 Giải Phóng. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Yên Bái: Khởi hành lúc: 7h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 21h. Giá vé: 80.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: Mỹ Đình. Hãng xe: Sao Việt

Tuyến Hà Nội - Yên Bái: Khởi hành lúc: 6h, 9h, 18h, 18h30, 19h, 19h30, 20h, 20h30. Giá vé: 80.000. Loại ghế: Ghế ngả. Xuất phát: 284 Giải Phóng. Hãng xe: Vietbus

------------------------------------------------------------------

Khách hàng đặt vé xin vui lòng thanh toán vé qua tài khoản ngân hàng, tại 1 trong các tài khoản http://hlink.vn/help/phuongthucthanhtoan.html ;

Hoặc tại địa chỉ: Số 10A - Ngõ 150 Phố Yên Phụ - Quận Tây Hồ - Hà Nội

Hoặc Chọn chỗ - Đặt vé - Thanh toán Online tại http://bus.hlink.vn

Điện thoại hỗ trợ: 04-37151020 - 37153132 - 37153205
Website: http://hlink.vn

Nói chung là bây giờ đi lại trên mỗi cung đường đã có rất nhiều sự lựa chọn cho chúng ta.Nhưng quan điểm của tôi,khi đã bỏ tiền ra mua dịch vụ thì cũng chọn cho mình một kết quả tốt nhất có thể.Chính vì thế,cá nhân tôi đã chọn cho mình một vài "Đối tác" cho cung đường tôi đi thường xuyên,tôi xin đưa ra đây để các bạn tham khảo.
1. Hà Nội -Huế- Sài Gòn: TheSinh tourist (Tên cũ là Sinh Cafe).Trước có Hưng Thành chạy ổn nhưng giờ thì không,Hưng Thành giờ kém hơn xe chợ.
2.Hà Nội- Điện Biên: Tôi vẫn chung thành với Hải Vân.
3.Hà Nội- Lào Cai: Theo tôi thấy các bạn có thể lựa chọn Sao việt hoặc Hà Sơn cũng được.Một trong 2 hãng này chất lượng xe cũng mới,ổn,lái phụ xe không làm khách khó chịu nhiều quá vì nói tục chửi bậy.Cạch VietBus các bác nhé.
4.Hà Nội-Quảng Ninh: Kumho Việt Thanh
5.Hà Nội -Hải Phòng: Hoàng Long
Trên đây là ý kiến cá nhân của tôi,hy vọng các bạn sẽ tiếp tục bổ sung thêm về các hãng xe trên mọi hành trình để chúng ta có thể lựa chọn cho mình một chuyến đi thoải mái nhất.

Các bác ơi, Hanoi-Lai Cai có xe Hải Vân rồi nhé. Mình cũng thích Hải Vân. Hôm trước gặp một xe Hải Vân ở ga Lào Cai, nói chuyện thấy bảo Cty Hải Vân sẽ đưa 4 chiếc vào hoạt động tuyến này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back