What's new

Các vấn đề về upload ảnh

Sao up ảnh lên mà thấy ảnh nhỏ quá

Tôi muốn up nhiều ảnh đẹp của chuyến đi Ấn Độ lên forum nhưng up ảnh lên thấy bé tí . Có cách nào cải thiện không vậy các bạn ?

Ảnh gốc cỡ bao nhiêu và sau khi đưa lên Phượt hiển thị cỡ bao nhiêu hả bác?

(Đang cố xác định cái "bé" của bác là nó bằng từng nào :) )

A thấy rồi, ảnh của bác trong topic "Tabalo trên đất Phật" phải không? Cái đó là do bác đã đưa link của thumbnail cứ không pahir link của ảnh. Để có link của ảnh, trước tiên bác phải click vào thumbnail đẻ xem được ảnh to rồi mới lấy link của cái ảnh to đó. Link đó khi đưa vào Phượt sẽ ra ảnh đúng kính thước.

Em ko muốn mang tiếng là kẻ chọt bậy người khác nhưng BQT xem hộ cái album này:
https://www.phuot.vn/album.php?albumid=167&pictureid=2517
Nó chẳng ăn nhầm gì với tiêu chí của trang web cả, xem ra bạn batman đã sử dụng tài nguyên trên diễn đàn vào mục đích cá nhân rồi.

Cậu em chưa già mà đã khó như vậy thì làm sao mai mốt ở với Dâu =))=)) ?? Cũng như cậu tạo thêm 1 topic này thì có tốn tài nguyên không nhỉ :LL

vấn đề là cái câu này của bác cvn
LƯU Ý VỀ VIỆC SỬ DỤNG KHO ẢNH:

Xin lưu ý là các ảnh do thành viên Phượt up lên server của Phuot.com để phục vụ việc minh họa cho các bài viết của mình trên Phuot.com. Phuot.com không đủ kinh phí (tiền lưu trữ và băng thông rất đắt đỏ), và cũng không có chủ trương làm kho ảnh miễn phí cho các mục đích lưu trữ cũng như dùng ở các trang web khác.

Mong tất cả các bạn hiểu rõ điều đó và tuyệt đối không dùng phuot.com làm nơi lưu ảnh thay thế cho photobucket hay frickr!
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=73918#post48279
Không phải em khó tính, có điều cảm giác đúng là nhiều bạn không ý thức được điều bác cvn nói

Thì thà giải thích như vậy đi cho hàng xóm đỡ nói ra nói vô, vì nói thiệt chứ có mấy ai đọc kỹ Phượt Luật đâu, họ chỉ lướt qua 1 cái rồi đăng ký để đọc thông tin, rồi cho em hỏi, rồi quảng cáo lung tung.
Tớ cảm thấy gần 2 tháng nay 4r chúng ta hình như chuẩn bị lâm vào tình trạng giống như bên TTVN rồi. Nên rất cần các mod nhính thêm chút time nữa để nhà phượt chúng ta ngày càng có nhiều thông tin, cũng như chia sẽ kinh nghiệm bổ ích hơn. Chứ em thấy toàn là Mua mua bán bán không thì có mà chết.

Ý kiến đưa ra về việc sử dụng sai mục đích tài nguyên của diễn đàn là đúng. Nhưng nếu quá cứng nhắc cũng xxxxxx được. Chỉ là ý thức bản thân của từng người trên cái sân chơi chung này thôi.

Last edited by a moderator:
BDH đánh giá cao ý thức của bác acc! Nếu mỗi người đều dành chút thời gian đọc nội quy của diễn đàn và cố gắng tuân thủ thì chúng ta sẽ cùng nhau tạo nên một diễn đàn quy củ hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back