What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Leo thác Dalanta mùa này thế nào các bạn ơiiiii, cho mình ý kiến nhé :) mà sao các tour leo thắc đắt vậy toàn 6,700K @@

Mình tính đi từ 2/1 - 5/1 về không biết khi đó tình hình khách sạn, thuê xe máy thế nào ta..... ^^! dù gì thì 2.1 cũng vừa qua 2013 nên không biết có bị biến đổi gì không nữa.....^^!

Mình tính đi từ 2/1 - 5/1 về không biết khi đó tình hình khách sạn, thuê xe máy thế nào ta..... ^^! dù gì thì 2.1 cũng vừa qua 2013 nên không biết có bị biến đổi gì không nữa.....^^!
Lúc đó mọi thứ đã trở lại bình thường rồi bạn à, giá phòng từ 180k-250k/phòng 2 người bạn à. thuê xe máy cũng rẻ mà bạn

Mình mới đi ĐL về, tận hưởng không khí lễ Giáng Sinh có nhiều thú vị. Về trang trí Noel thì Đà Lạt có vẻ ít hơn, không rực rỡ sáng đèn như thành phố, hay như ở Đơn Dương. Tuy nhiên, không phải vì vậy mà làm ĐL bớt đi vẻ hấp dẫn vốn có.
Mùa này lên ĐL phải lo đặt phòng (tầm 200k/2người), và đặt vé xe, cả chặng đi và về. Liên lạc trước nhà xe Phương Trang, Thành Bưởi... để đặt chỗ (gọi nhiều lần trong ngày để đặt chỗ nếu may mắn có khách hủy vé thì nhanh tay đặt liền), nếu không có thì đành phải ra Bến xe vậy. Thời tiết năm nay so với tháng 12 năm ngoái thì không lạnh bằng, có lẽ do người ta đã đốn rừng nhiều quá. Nhìn những vạt rừng hay thung lũng loang lỗ, nhường chỗ cho nhà ở dân cư hay trồng trọt ...không khỏi chạnh lòng!!! Đà Lạt đang dần bị bê tông hóa. Tuy nhiên, mình vẫn phải quấn đủ ấm không lại cảm lạnh, kekeke.
Thác Pongour mùa này ít nước. Thác Voi thì dân tình xả rác quá nhiều, đi đến đâu cũng thấy rác. Khách nước ngoài du lịch đến Thác Voi đông, không biết họ sẽ nghĩ gì nhỉ!! Dã quỳ vẫn còn nở, nhất là ở cung đường ĐL-Tà Nung-Nam Ban. Cây lá đỏ rất đẹp, có cây đã chuyển hoàn toàn một màu đỏ, rực lên trong ánh nắng.
Tranh thủ đi thử Trần Lê gia trang, điều đọng lại cuối cùng là vô đó có thể cho bồ câu ăn và cho cá chép ăn. Cá chép bơi đến ăn nhiều đến độ phải chen chúc leo cả lên nhau, tự dưng nhớ cảnh ...kẹt xe Sài Gòn. Khung cảnh cũng không có gì là quá mới mẻ, hơi giống Đồi Mộng Mơ. Túm lại, không đi thì không biết, đi rồi lại thấy không có cái gì để đi tiếp lần nữa. Kekeke.
Vẫn luôn yêu Đà Lạt, hẹn gặp lại vào năm sau nhé.

Các bác cho em hỏi lên DL 2 ngày thì nên đi những chỗ nào?
Nếu có bác nào hướng dẫn chi tiết lộ trình giúp thì e rất cảm ơn :)

Mình dự định đi Đà Lạt bằng xe máy, xuất phát từ Tiền Giang. Dự tính khởi hành lúc 2g chiều, qua thành phố HCM rồi lên ngã ba Dầu Giây, qua đêm ở đó sáng hôm sau đi Đà Lạt. Đà Lạt thì mình ko lo vì thông tin khách sạn rất nhiều. Nhưng không biết ở Dầu Giây nhà nghỉ thế nào, nhiều không, giá cả thế nào? Ai có kinh nghiệm qua đêm ở Dầu Giây cho mình biết với

Đà lạt Tết Dương lịch có bắn pháo hoa ko vậy mấy bác?Dự kiến em sẽ đón giao thừa ở Đà lạt :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back