What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn mua xe máy đi loanh quanh + cuối tuần đi phượt gần!

Làm em Si đi ku ơi. Chị vừa lấy 1 em, đĩa, chưa đến 20tr nhá. ^^. Đang dự tính cuối tháng 6 lượn 1 phát 400km thử xem sao :p.
Các xe như các bác tư vấn, em xem xét cả chiều cao - cân nặng của mình nữa nhé. Mấy dòng xe kia chị chả biết he he....

Em xin hỏi các bác đã từng sd con wave S hay RSX 110 thấy sao ạ?em định làm 1 chú về cưỡi cơ mà sợ máy nó nhanh tã.Các bác có gợi ý về con Yamaha nào tương đương không ạ? Suju thì nói thật là cả họ nhà em chưa ai dùg + trc h nó vẫn đc tiếng là xe đi không bền,h về đề đạt mua hãng ý sợ xếp lại không cho tiền.

Làm em Si đi ku ơi. Chị vừa lấy 1 em, đĩa, chưa đến 20tr nhá. ^^. Đang dự tính cuối tháng 6 lượn 1 phát 400km thử xem sao :p.
Các xe như các bác tư vấn, em xem xét cả chiều cao - cân nặng của mình nữa nhé. Mấy dòng xe kia chị chả biết he he....
Thanks chị,em thuộc loại cao to vừa tầm so vs dân số nhà ta hiện nay ạ,cao 1m7 thui chị ạ!

Mặc dù giới thiệu cho Lantrailt mua Sirius, nhưng vote cho Taurus vì hiệu năng/giá. Honda giờ nội địa hóa nhiều nên rẻ mà nhanh lọc sọc (những thứ nội địa hóa) nên lâu dài không chắc xe bằng Ya. Có vẻ là nhà bạn kết Honda rồi thì mua đi thôi không lại cắt ... :D

1m7 thì Wave 110 là lựa chọn hợp lí rồi. Cứ thế mà múc thôi.
Trc cũng loay hoay em Wave RSX100 (chưa có 110) vs Sirius, sau cùng thì chọn Wave vì ngồi Sirius thấy hơi nhỏ con, dù rằng chỉ cao 1m65, nặng 63kg mà thôi. đến giờ vẫn thấy lựa chọn mình là chính xác ! ^^
Còn về độ tã thì...cũng tùy. Mình mua con này đc 2 năm, đến giờ 50K km nhưng vẫn còn rất rất ok. Dĩ nhiên, Honda thì dàn nhựa ko tốt vs Ya hay Su - phải chăm em nó chút. Nhưng so về tiết kiệm xăng cũng như phụ tùng thì cạnh tranh hơn. Còn bền hay ko thì..."Của bền do người" thôi. :D

2.Thích xe : ,nhìn không nữ quá + ăn xăng quá như xe ga là được (c)

Nếu mà theo tiêu chí 2 của bạn thì nên mua xe nam.Tất nhiên xe nam thì phải có côn tay,chạy hơi vất vả tí nhưng bù lại dáng vóc trông hầm hố hơn nhiều.

Xe nam trong tầm giá trên dưới 20 triệu mà hàng mới thì không nhiều lựa chọn lắm.

Theo em thấy thì em Wolf của SYM giá khoảng trên dưới 18tr, cũng là 1 lựa chọn tốt,gầm cao,máy khoẻ,ghi đông cao chạy đường xa ít mỏi ,nhược là đầu trước nhẹ,tiếng ̉ pô rất dở:D,và không biết có nhanh xuống giá như em Bonus ngày xưa không?

Cao hơn 1 chút thì có em Master 125 của Honda Trung Quốc giá khoảng trên dưới 30tr ,sản xuất cùng nhà máy với SCR,xe này là phiên bản 1 máy của dòng xe CM125 ngày xưa,chạy rất tốt,dáng Cruise Classic đi đường xa thì khoẻ thôi rồi,nhược là xe này mấy em xì tin không chịu ngồi sau làm ôm:D.

Ở Hội An em các bác chở Tây đi Tour các cung đường HCM đa phần đều chạy xe này.Trong phượt mình ae chạy cũng nhiều.

Còn xe Win thì hình như em không còn thấy xe mới nguyên của Honda ngoài thị trường nữa chỉ toàn xe Win Tàu,chạy chán lắm

Hay mua GL 1600 đời máy trắng chạy ? tôi cũng đang nghiên cứu vụ này. Tuy xe cũ nhưng nghe nói ít hỏng vặt, máy khỏe, dáng dấp OK, to khỏe hơn Win và đẹp hơn Master 125 (ý kiến cá nhân). Có bơm tăng tốc nên nếu hay thốc ga thì cũng ngốn xăng, nhưng cũng khoảng 35km/l là nhiều chứ chả như mấy bác xe ga cùng phân khối. Cái Bajaj cũ phành phạch 150 2 thì mà chạy chỉ có 38km/l đường thành phố này bác, đi xe côn cũng tiết kiệm xăng lắm. Giá cả thấy dao động khoảng hơn 10tr đến gần 20tr.
Tôi đang suy nghĩ vụ mua GL 1600 hoặc 150 rồi thay máy 225cc của Jialing vào, nếu mua được xe rẻ (GL150 5tr) thì tổng thiệt hại chỉ dưới 15tr thôi. Bác cứ suy tính nhé.

Theo tôi tầm tiền đó và bạn cao 1,70m thì mua wawe thôi, tôi thấp(1m56) nên chạy sirius hợp lý hơn. Có lẽ cũng chỉ loanh quanh 2 dòng này thôi!Chúc bạn sớm có xe mới!

1m7 thì Wave 110 là lựa chọn hợp lí rồi. Cứ thế mà múc thôi.
Trc cũng loay hoay em Wave RSX100 (chưa có 110) vs Sirius, sau cùng thì chọn Wave vì ngồi Sirius thấy hơi nhỏ con, dù rằng chỉ cao 1m65, nặng 63kg mà thôi. đến giờ vẫn thấy lựa chọn mình là chính xác ! ^^
Còn về độ tã thì...cũng tùy. Mình mua con này đc 2 năm, đến giờ 50K km nhưng vẫn còn rất rất ok. Dĩ nhiên, Honda thì dàn nhựa ko tốt vs Ya hay Su - phải chăm em nó chút. Nhưng so về tiết kiệm xăng cũng như phụ tùng thì cạnh tranh hơn. Còn bền hay ko thì..."Của bền do người" thôi. :D
Bác nói rõ hơn được không. Theo mình biết Siri trước đây hơi bé, giờ thì khác rồi. Siri bây giờ khung và máy đều là Jupiter, to hơn trước. Chủ thớt nên chọn 2-3 mẫu kết nhất rồi ra hàng ngồi thử trực tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back