What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn mua xe máy đi loanh quanh + cuối tuần đi phượt gần!

e xài sirius dòng R/C chạy được 2 năm rồi rất ok đấy các bác ạ. lướt hơi bị "bốc" đấy. hjhj. e là nữ nhưng rất ưa tốc độ.
hôi trưước e có lướt con wave s rùi.. xuống hơi nhanh. hjhj

Bạn nên tìm mua một chiếc Dream VN cũ tầm 8tr, hoặc Sirius cũ tầm 11-12tr đảm bảo bạn tha hồ đi fượt trong vòng 3-5 năm với chi phí thấp nhất.
Dream tui leo núi ầm ầm liên tục trong rừng mấy ngày liền ko hề bị sự cố nào, Sirius cũng vậy nhưng máy mạnh hơn và đương nhiên tốn xăng hơn.
Cá nhân tui thích Sirius hơn :)
Xe côn tay thì đi fượt hay leo núi đều mỏi tay lắm

WaseS110 Or WaseRC chạy tạm phượt đường trường thoải mái. giá mềm. 70-80km/H chạy đầm và ổn định hơn mấy iem khác ở dòng phổ thông. Mình chọn xe này hợp với nam ( TL xe 100kg), thay vỏ lốp lại thì bo cua hết vỏ thoải mái :D

Nếu mà theo tiêu chí 2 của bạn thì nên mua xe nam.Tất nhiên xe nam thì phải có côn tay,chạy hơi vất vả tí nhưng bù lại dáng vóc trông hầm hố hơn nhiều.

Xe nam trong tầm giá trên dưới 20 triệu mà hàng mới thì không nhiều lựa chọn lắm.

Theo em thấy thì em Wolf của SYM giá khoảng trên dưới 18tr, cũng là 1 lựa chọn tốt,gầm cao,máy khoẻ,ghi đông cao chạy đường xa ít mỏi ,nhược là đầu trước nhẹ,tiếng ̉ pô rất dở:D,và không biết có nhanh xuống giá như em Bonus ngày xưa không?

Cao hơn 1 chút thì có em Master 125 của Honda Trung Quốc giá khoảng trên dưới 30tr ,sản xuất cùng nhà máy với SCR,xe này là phiên bản 1 máy của dòng xe CM125 ngày xưa,chạy rất tốt,dáng Cruise Classic đi đường xa thì khoẻ thôi rồi,nhược là xe này mấy em xì tin không chịu ngồi sau làm ôm:D.

Ở Hội An em các bác chở Tây đi Tour các cung đường HCM đa phần đều chạy xe này.Trong phượt mình ae chạy cũng nhiều.

Còn xe Win thì hình như em không còn thấy xe mới nguyên của Honda ngoài thị trường nữa chỉ toàn xe Win Tàu,chạy chán lắm

tình hình hiện tại là không còn cơ hội sở hữu wolf zin nữa rồi . tội mấy thằng bạn, cho nó đi thử wolf

Bạn nên tìm mua một chiếc Dream VN cũ tầm 8tr, hoặc Sirius cũ tầm 11-12tr đảm bảo bạn tha hồ đi fượt trong vòng 3-5 năm với chi phí thấp nhất.
Dream tui leo núi ầm ầm liên tục trong rừng mấy ngày liền ko hề bị sự cố nào, Sirius cũng vậy nhưng máy mạnh hơn và đương nhiên tốn xăng hơn.
Cá nhân tui thích Sirius hơn :)
Xe côn tay thì đi fượt hay leo núi đều mỏi tay lắm

Bác này nói Dream với Si đi phượt ngon thì em đồng ý, nhưng bảo đi xe côn mỏi tay thì không đúng đâu nhé
Chắc bác chưa đi xe côn bao giờ hoặc đi phải xe có côn nặng quá nên phán vậy. Xe nào làm ngon thì côn bác bóp bằng 1 ngón vẫn được ạ!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back