What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn mua xe máy đi loanh quanh + cuối tuần đi phượt gần!

dưới 20 triệu thì mình khuyên bác nên chọn Taurus, máy bốc, tiết kiệm xăng ( 50-55km/ lít xăng trong đô thị, đường trường thì tiết kiệm hơn 1 chút ),

bác chủ thớt cũng nghiên cứu nhiều rồi mà chưa chọn được thì có khi phải gửi câu hởi này tới học sỹ xoày trọng chấm :D .ý kiến của em là bác cứ múc con honda wave 110 rsx mà chạy.xe đi bốc lại đẹp (cảm nhận của e ) . . Mai bác ra đứng ở cổng trường mà ...đếm 100 cái xe rồi xem bao nhiêu người đi xe honda là có quyết định ngay.

Em đi con xe Wave S110 mua hồi nó mới ra tới nay cũng 2n rùi.1 năm phượt 4-5 lần từ sài gòn,phan thiết,đà lạt,nha trang,khắp miền tây mà cũng chưa có dấu hiệu tàn tạ gì.Chưa kể ngày em đi làm,đi chơi loanh quanh...Xe bền hay ko chủ yếu là do người chạy thôi bác ah :)

trên dưới 20 triệu thì có một số lựa chọn: Honda Wave, Yamaha Taurus hoặc Sirius, nếu cố thêm được 5-7 triệu nữa thì có thể tìm Exciter đã qua sử dụng

Như bạn, 1m7 chắc tầm hơn 60kg thì quất em wave 110 là đẹp, đỡ phải chọc ngoáy nếu là xe mới, woft đi ngon nhưng cũng phải chăm nó, wave 110 tuy ko bốc nhưng đi ổn định và gầm sướng hơn Yam ngồi cao hơn. Chịu khó số má tí, dầu và thay xích vì dòng này xích 7ly đi theo xe (lỗi sp). Không thì future 1 kiếm xe ngon hơi khó về tổng quan thì future 1 dáng thô nhưng chất khỏi chê. Xe côn là đi phải có hiểu biết và sành điệu chút ::) Đề pa thì Ya và Su đều hơn honda rồi. Xe bi h nó cũng làm máy êm hơn để tiết kiệm năng lượng í mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,781
190,177
Latest member
hay88oficial
Back