What's new

Cao nguyên Đồng Văn - Sau những bờ rào đá

Em mở thớt này, để mọi người viết về mảnh đất nơi địa đầu Tổ Quốc.

Sau những bờ rào đá, có những người Mèo quanh năm cúi mặt xuống đất, ăn xôi ngô và uống rượu ngô, có tiếng đàn môi tuy xa mà gần, có gió quẩn trên mái nhà lợp ngói máng, có khói bám đen đặc mảnh tường trình...

Tóm lại là, có quá nhiều thứ để viết ra... mà thật khó để có thể viết ra..

Tóm lại là, sau những bờ rào đá...;) (c)

Những ngôi nhà sau bờ rào đá

Ai có ảnh trời xanh mây trắng nắng vàng, post nhá, hoaha, imim, cvn, rosy, virgo...(beer) Cứu em với chứ :help ;)

Gớm, các bạn chỉ được cái vẽ vời hoài cổ! Nào là Hà Giang dững năm 2005, 2004, 2006! Nào là chợ khi chưa xây nhà gạch! Xây nhà gạch thì nàm zao!?

Hic hic, Hà Giang lúc nào cũng làm ta thổn thức, hứt hứt

Mê mấy cái nhà với bờ rào đá của bạn Black quá (may mà bạn í ko tương mấy quả chữ ký máu lửa vào nữa)

Virgo ơi, đi cai đê.

Tớ không có trời xanh, mây trắng, nắng vàng đâu,
chỉ có khung trời thâm qua cái bếp thôi

Món này, hôm mùng năm tết sau 2 ngày toàn mỳ gói với bánh qui, nhìn thấy chảy hết cả nước miếng

Năm ngoái về phép thank bạn Windy em được lên Hà Giang chơi - cảnh đẹp chợ vui cứ là phê lòi cả mắt. Ti toe em cũng post ít ảnh lên nhở, ảnh xấu nhưng cấm ném đá nhá.

Ảnh chợ Đồng văn

Các bà các chị bây giờ cũng kinh phết - như bà này, có khi còn ít tuổi hơn em nhưng cứ gọi em bằng cháu ngọt xớt :D, chỉ mua quýt của bà bà mới cho chụp ảnh, kinh không :T hay là bảo cho lên báo thì mới đồng ý, hám danh gớm hé hé.
10 nghìn của em (tay bà đang cầm đấy) bà bán cho 6 quả nhưng cho vào túi rách em không để ý nên vừa đi chụp ảnh vừa rơi vãi đến khi chỉ còn ba qua chia cho bạn Windy và bạn Sơn mỗi người được đúng 1 quả

Đây là người "Tởm" =)) đi chợ

Trong khi các chị em gái còn mải đứng bán hàng thế này

hay mải đếm tiền thế này

thì các anh zai Mông ngồi tán gẫu hoặc phê lòi kèn ra

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back