What's new

Cao nguyên Đồng Văn - Sau những bờ rào đá

Em mở thớt này, để mọi người viết về mảnh đất nơi địa đầu Tổ Quốc.

Sau những bờ rào đá, có những người Mèo quanh năm cúi mặt xuống đất, ăn xôi ngô và uống rượu ngô, có tiếng đàn môi tuy xa mà gần, có gió quẩn trên mái nhà lợp ngói máng, có khói bám đen đặc mảnh tường trình...

Tóm lại là, có quá nhiều thứ để viết ra... mà thật khó để có thể viết ra..

Tóm lại là, sau những bờ rào đá...;) (c)

Em cũng vừa làm một chuyến Hà Giang về, đã tận mắt nhìn thấy bờ rào đá và cao nguyên đá dưng mà chỉ tự mình cảm nhận được thôi, em chả biết viết thế nào :( Đọc topic của chị làm em nhớ Hà Giang quá cơ. Sẽ có dịp em quay lại Hà Giang, có lẽ vào dịp Tết âm lịch chị ạ.

Oài! nhìn mấy cái ảnh Đồng văn mà thấy nhớ quá, Em cũng vừa làm chuyến Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Lũng Cú về. Đúng là chưa bao giờ em thấy cảnh vật đẹp, con người đẹp, không khí đẹp và thời gian đẹp như mấy hôm đó. Nhìn ảnh các bác chụp mà em thèm quá, tiếc là hôm đó em phải lái xe, mấy đứa bạn ngồi sau cầm máy ảnh nhưng chả chụp được mấy......vì sợ, đã thế chúng nó còn ko cho em ngắm cảnh vì sợ em mê mẩn quá lại đưa cả lũ xuống chân núi....theo đường thẳng. Lần sau mà đi em sẽ ngồi sau, đêk lái nữa. Tiếc một cái là em cũng chưa qua được dinh Họ Vương và đèo Mã Pí Lèng vì thời gian gấp quá. Huhu vẫn thấy tiếc. Lần sau thì....

Các bác còn ảnh ko, pót cho em xem thêm đi

thời tiết ở thị xã thì ban ngày vẫn nắng nóng bình thường ,nhưng buổi tối ra đường thì phải măc áo khoắc mỏng roài.còn bắt đầu từ huyện quản bạ lên các huyện thì quanh năm họ vẫn phải đắp trăn bông,nằm đêm bình thường bạn ah.chúc các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ.

Những ngôi nhà sau bờ rào đá

Ai có ảnh trời xanh mây trắng nắng vàng, post nhá, hoaha, imim, cvn, rosy, virgo...(beer) Cứu em với chứ :help ;)

Có cái ảnh này giống hệt ảnh của Black :). Chụp trước Black đúng 1 năm

Gái đẹp! Gái đẹp!

Những cô gái người dao đỏ.

Vừa ra khỏi Sủng Là, trời bồng xầm xì, thâm xịt. Thế là hết, mệt mỏi và đói - chúng em đỗ xịch xe trước 1 quáng vắng bên đường nhờ chủ quán đun cho vài gói mì tôm và 1 rổ trứng, tranh thủ ăn nốt số dưa chuột cho nhẹ xe.

Bỗng nhiên , he he, bỗng nhiên trời hửng nắng và hai cô người mẫu dân tộc xinh xắn bỗng đâu xuất hiện. Thế là ... thế là...

Vụ này tình cờ gặp nhóm bác CVN, mà đến trước tết 2009 mới biết được nhau nhờ dấu hiệu là 1 cái ống 24-105. He he

Note: ảnh bị ám vàng, thực ra là do màu đất xung quanh đều vàng như là tấm hắt sáng thiên nhiên. Em toàn chụp raw nên có thể cân bằng được nhưng thích thế này - vì chính mắt mình trông thấy nó như thế.

Last edited:
Hà giang

Anh TYYT , em vừa đi Hà giang về , gặp em gái xinh này của anh đấy , Cô ấy hỏi thăm anh :D=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,097
Latest member
bonghongvu
Back