What's new

Cao nguyên Đồng Văn - Sau những bờ rào đá

Em mở thớt này, để mọi người viết về mảnh đất nơi địa đầu Tổ Quốc.

Sau những bờ rào đá, có những người Mèo quanh năm cúi mặt xuống đất, ăn xôi ngô và uống rượu ngô, có tiếng đàn môi tuy xa mà gần, có gió quẩn trên mái nhà lợp ngói máng, có khói bám đen đặc mảnh tường trình...

Tóm lại là, có quá nhiều thứ để viết ra... mà thật khó để có thể viết ra..

Tóm lại là, sau những bờ rào đá...;) (c)

Anh TYYT , em vừa đi Hà giang về , gặp em gái xinh này của anh đấy , Cô ấy hỏi thăm anh :D=))

Hi Zhou, hỏi cô ấy em uống thuốc gì mà trẻ nguyên xi thế. thức ăn có ngâm fóc môn không!, kinh nghiệm quý đấy.

Nói mới nhớ ra vụ mọi người xin địa chỉ của em nó để mà gửi ảnh này nọ. Chả biết em nó đã nhận được ảnh ọt gì chưa. Em nó còn không biết địa chỉ nhà!!!? chỉ đứng tủm tỉm cười làm các anh nhiếp ảnh ngất ngây trên ngọn cây

Sủng là

Em có hỏi chứ, Mỗi ngày một cút rượi ngô :) Và thở đều thở đều ....

Mùa xuân ở Hà giang , Hoa cải nở khắp nơi trên các sườn núi , vàng mê hoặc trong nắng .

Sủng là đúng như tưởng tượng , có cả một vườn hoa cải e ấp bên những bờ rào đá ...

Có cô bé xinh xắn bẽn lẽn má đỏ hồng ...

Có không gian tinh khiết và trong trẻo của mùa xuân vùng cao...

cám ơn các bác đã viết về hà giang em ,rất vui vì các bác đã không quản ngại khó khăn lên thăm mảnh đất địa đầu này...chúc các bác happy vui vẻ trong cuộc sống

"Cái thịt trâu khô nó làm tao quên hết cả cái đường về nó như thế nào rồi"

phong thanh có ai đóa gạ gẫm mang Mã pis Lèng ra khoe mà

@windy: 2.8 nó xóa luôn anh Mèo đàng sau rồi à? "đốp" sắc chứ không còn mỏng nữa rồi

Lại nói đến thịt Trâu khô mình mới nhớ ra hôm đi Xín Mần mình cùng với cậu Hải Âu làm mỗi thằng 1ký cả Trâu cả Bò khô ,thịt trâu khô trên này họ thái thành miếng dài chừng 15cm ướp gia vị rồi phơi khô ,nhâm nhi với rượu ngon phết .(beer)

Ôi, từ cái thời 350D của mình. Nhớ các bạn quá rồi đấy, hôm nào anh em Nam Bắc sum họp ọp ẹp cái đi. Mà bác TYYT cứ chưng mẹt em ra thế kia, hôm nay xem lại, thấy cũng hay hay, nhưng bác chẳng xin ý kiến em gì cả, trong khi chị Lu ở bển, bác rào trước đón sau bao nhiêu lâu, rồi mới rụt rè xin ý kiến được trưng chị ấy bên topic. Bác làm em buồn quá ấy. Nhưng dù sao cũng cảm ơn, ngày xưa em lên ảnh của bác trông cũng nuột nhỉ. Than ôi, thời oanh liệt, nay còn đâu!!!

Xem topic này xong, nhớ hà giang quá, mà chị Black có phải là chị Thủy không nhỉ?Xin lỗi vì lôi tên cúng cơm ra, em là ACC của wvb. hix, ko bít có nhận nhầm người quen không nữa.

Hà Giang đẹp quá đi mất. Em ấp ủ đi Hà Giang mãi, chắc 30/4 này sẽ thực hiện thôi!

Công nhận là đẹp, nếu bác đứng trên điểm du lịch 1509 nhìn ống nhòm xuống thị xã HG sẽ thấy nó đẹp nhường nào:)

Cũng góp cho Đồng văn, với tay nghề kém + máy du lịch:)

WELL COME to Dong van (Hà nội còn sai cơ mà nhỉ?)

Qua phố Cáo 1 chặp thì nhìn thấy hai bác 16K1-xxxx này, hậu quả của phiên chợ sáng đây

Đường vào Lũng Cú, cứ như đang ngồi trên máy bay chụp ấy

Vẫn cái khe núi huyền thoại ấy, trên phượt mình hình như có mỗi 1 người đã khám phá

Trên đoạn Yên Minh - Quản bạ gặp 1 chuyện hy hữu, bạn xe này bạn ấy phi xuống sông, thế là gọi cứu hộ từ QB lên. Và rồi cái xe cứu hộ đấy cũng hỏng càng. Xe xây thủy điện Nho quế, xe khách, xe phượt kéo dài hàng vài km. Và rồi tắc đường miền núi từ 15h đến 20h (bà con Mông đc phen xanh mặt, kêu gào thảm thiết). Tớ thăm cổng trời Quản bạ lúc 21h, về đến HG 22h, hú vía:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back