What's new

[Chia sẻ] Cát Bà = Câu cá + tắm tiên.

:L(K)
Em đặt cục gạch ở đây để đội nhà em show hàng lởm với nhau và phè phỡn buôn dưa bán đá, rút kinh nghiệm về việc đi câu cá đêm vừa rồi ở Cát Bà. Các bác ra vào nhớ ném đá để lại cho nhà em xôm tụ.(wait)
(Động này xếp sau những động tụ họp để nói về Cát Bà của Kiara, Cường tax, Greenline.... với những chuyến trekking tao nhã và thanh lịch .... nên đề nghị mod đừng bật đèn cảnh báo:))!)

Last edited:
Chị Go ơi,

'Cát Bà = Câu cá + tắm tiên': Câu cá = 0, tắm tiên = 0.

Mới bị một viên đá của anh Xanh, thế mà cá và người tắm tiên bỏ chạy đâu hết.

Ít ra thì chị cũng phải cho bà con xem được mấycái dép bỏ lại chứ?

Ơ thế hóa ra mình gia cát dự phát lại đúng à. :)) Kinh nghiệm cho thấy đi về thì phải viết ngay không thì cảm xúc nó trôi tuột đi mất. Hơn nữa topic chỉ có 1, 2 người độc thoại thì nhanh tèo. Đi chơi về xong các bạn chạy mất dép luôn hay sao mà im re thế này hử?

Chị Go ơi,

Ít ra thì chị cũng phải cho bà con xem được mấycái dép bỏ lại chứ?

À thực ra thì đoàn đi về ai cũng bận. Mạng thì củ chuối up ảnh khó. Mà tớ thì lại không giữ ảnh vì hôm đó tớ làm mẫu mà :D.

Tớ chỉ có thể miêu tả bằng lời Câu cá thế nào và tắm tiên thế nào thui :)).

Còn bạn nói anh Xanh ném đá là không đúng rồi. Anh Xanh nhà tớ chỉ muốn góp ý cho forum phát triển tốt lên thôi chứ anh tớ có ném đá bao giờ đâu(c).

Đề nghị chị Tồ up ảnh nhanh cho bà con còn hóng nào. Lâu quá cơ.

Chị Go ơi,

Chị Tồ bị đáp viên đá Xanh to như thế , chắc đang quây lưới để lần sau đá ko bay vào nhà :shrug: Ai cũng muốn post bài lên ngay nhưng mạng treo lại còn work nữa , đâu rảnh như người ta . Suốt ngày đi ném đá ko sợ đá ném lại à :LL

Ối Rờiiiiiiiiiiiiiiiii ơi! Muốn khóc quá!
Sao mà cái lúc mình có hứng viết thì mình lại bận nhở??? Chắc mình hơi "dở mùa" nên nó thế nhở?!!!!
Cuộc đời bằng cái nháy máy nhưng cũng dài lắm. Có những chuyến đi đáng nhớ trong đời nhưng cũng có những chuyến đi chỉ là thoảng qua.... MÌnh tự biết là được. Đời làm sao phải vỗ ngực hay treo biển vào bảo " thông minh lắm" với thiên hạ được. Mình cũng ao ước treo được cái biển vào mà ai cũng nghĩ là mình thông minh thì có phải thích không nhỉ, đỡ phải làm việc, đỡ phải phấn đấu....(lại mắc cái bệnh tự ....mãn rồi)!!!! Ai cho mình trí thông minh bây giờ nhở??? (NO)
Thôi đi làm tiếp vậy! Viết hay không viết thì phải chờ đến lúc gặp được trà ngon đã....Mà mai hình như lại off. Không Off thì mình đi xem trâu húc nhau, chết sớm thằng nào mình chen chân huych vai mua được 1 miếng của thằng ấy. Về ăn thịt trâu biết đâu lấy hứng mà viết về biển....với chả bờ! Nhở!:D

Này nhá, anh Tommy ngo ơi,

Anh đừng có ném đá lại nhé. Kẻo chị em lại nhặt lên rồi ném trả, em không biết đâu.

Chị em là fan của anh đấy. Nhưng mà em lại là fan của chị To. Em thích ảnh Cát Bà cơ.

Các chị nhớ post ảnh của các chị nhá, có dính thêm anh Tommy ngo cho chị em xem với.

Sáng nay, mùa thu tràn ngập phố rồi. Bỗng dưng nhìn con phố cạnh cửa sổ phòng mình đẹp như phố .....Hàn Quớ!!!! Cuộc đời thấy êm dịu kinh!;)
Bỗng dưng, chiều nay, mưa sầm sập....sầm sập! Sếp lại đi vắng rồi! Chờ sếp....chờ đến bao giờ?!!!! Ờ thế thì giở cái topic lởm của mình ra...nhì nhằng tiếp vậy!

Sau một hồi vật lộn ở chợ Cát Bà thì trong đoàn cũng có đồng chí ngúng nguẩy vẩy đuôi định gửi xe lại cho mấy chú an ninh chợ. Nhưng không sao cuối cùng thì vẫn đủ người đủ xe thẳng tiến Bến Bèo.

Nói thực là đến phút đấy em mới cảm nhật được sự ngon của nước mía núi đá Cát Bà. Sao mà mát, thơm, ngọt ngào đến thế. Lấy lại tinh thần mọi người lên đò đi đến cuối vịnh Lan Hạ, khu nuôi hải sản gần làng Việt Hải.

Cảnh trên vịnh thì khỏi phải nói rồi. Mát mẻ thơ mộng hết sức. Có một số xạ thủ tranh thủ thi nhau bắn tỉa :gun. Nạn nhân trong đó có em hay sao ý. Nhưng nói thật là em đã chủ bụng làm mẫu rồi mà nên không thành vẫn đề. Chỉ khổ một số đối tượng khác thui =)).

Chạy đò chừng 45 phút thì chúng tôi cũng đến nơi. Ấn tượng đầu tiên là bè cá nằm giữa một khu vịnh yên bình có núi bao quanh. Nơi đây đúng là có một sức thu hút kinh người như thể nàng thiếu nữ đang tủm tỉm cười trong giấc mơ đẹp. Bè cá nằm bình thản giữa dòng nước mặn mà mùi biển. Cuộc sống ở đây dường như tách biệt hoàn toàn với cái thế giớ ồn ào chật chội ngoài kia (tò te tí ... thuê bao quý khách hiện nằm ngoài vùng phục vụ :shrug:).

Phù Long, truyền thuyết xa xưa và huyền ảo hôm nay.

Rời khỏi đầm Cái viềng, đoàn đua của Jép tiến về vùng đất có cái tên hơi bị huyền ảo : Phù Long.
Đọc các thông tin đây đó cho biết Phù Long được coi là đuôi của con Rồng biển xưa kia xuất hiện để cản đường tiến của quân xâm lăng (các núi đá là vết tích của móng và bướu rồng). (Giờ thì chẳng cần rồng, cái móng rồng kia mà chuyển động thì có mà đi cả đàn :))…héhé). Mảnh đất này cũng được coi là nơi tồn tại rất nhiều câu chuyện (không biết thật hay không) về những con thuỷ quái xuất hiện.
Con đường nhựa trải dài trong nắng đầu thu và cảnh vật hai bên đường làm cho Phù Long thật sự đáng say mê cho những kẻ chỉ cắm đầu vào máy tính, quanh ngày tháng làm bạn với khói bụi, với sự ồn ào, hầm hập của thành phố…. Đất sa bồi có núi non bao bọc đã làm cho Phù Long thật sự lung linh, bên này là đá, là rừng ngập mặn với sú, bên ngày là đầm, là hồ, xa kia là chân trời xanh ngắt ...
[/FONT]Này thì đảo chó....đảo mèo

picture.php

Này thì núi, này thì đá.....

picture.php

Ờ! đường đẹp có khác! Các tay đua thi nhau tăng tốc!
Xời! Tinh thần tác chiến chưa? (áo em che bạn khỏi nắng....phờ râu:D. Anh ơi, chạy nhanh lên, Ló đuổi đến đít rồi, gì thì cũng là tay ga, chân có mỏi đâu...=))

picture.php

Dưng mà em ơi, đua nà phải dư lày nhá....Mát quá!

picture.php

Last edited:
Vào cua nào ....giữ chặt tay nào, ôm mạnh đi nào....kéo mạnh ga nào..

Vào cua nào ....giữ chặt tay nào, ôm mạnh đi nào....kéo mạnh ga nào.....anh đưa em lên.....đỉnhhhhh........đèo!!!!
Vào cua này! Con dốc đầu tiên của đường xuyên đảo bắt nguồn từ Phù Long.
Nhìn xa này
picture.php

Đến gần thêm tí nữa này....(đoạn này muốn chụp đẹp nhưng xế không cho dừng.....Dừng lại thì miễn lên luôn....Ha há!!!)

picture.php

Nhìn từ trên xuống là như này nhé:

picture.php

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back