What's new

Chấm Quảng Bình : Kẻ gỗ là đây mong đợi ngày nào

Status
Not open for further replies.
Tình hình là 30/4 cháy phòng KS, nên vụ đặt phòng ở KS ngàn sao là hợp lý hơn cả. Xe cộ tàu bè thì không phải lo hết vé.

Bác BM đầu cầu SG sao mà im ắng quá vậy nhỉ?

Túm lại là 30/4 hay tháng sáu vì bạn Big tính lên Hồ Khanh uống rượu mà? Nhóm nhỏ nên linh hoạt được trong thời gian cho phép, Big xác định cụ thể nhé!

Em ưu tiên bác với em Chầm trinh nguyên này mà. Còn vụ rượu với Hồ Khanh thì cuối tháng 4 âm lịch kia chứ dịp 30/4 thì chàng vẫn phải công tác với đoàn Hang động.
Bác thu xếp thời gian, rồi hô hao mấy chiến hữu của bác. Em thì ngoài này, có lịch là em sắp xếp công việc và đi với các bác thôi, nhất là dịp 30/4 thì chả ai cho mình làm việc cả. Em sẽ cho cà Xasa đi đến cái Chấm nữa, sẽ có nhiều điều thú vị đấy! Hê Hê

Em ưu tiên bác với em Chầm trinh nguyên này mà. Còn vụ rượu với Hồ Khanh thì cuối tháng 4 âm lịch kia chứ dịp 30/4 thì chàng vẫn phải công tác với đoàn Hang động.
Bác thu xếp thời gian, rồi hô hao mấy chiến hữu của bác. Em thì ngoài này, có lịch là em sắp xếp công việc và đi với các bác thôi, nhất là dịp 30/4 thì chả ai cho mình làm việc cả. Em sẽ cho cà Xasa đi đến cái Chấm nữa, sẽ có nhiều điều thú vị đấy! Hê Hê

Báo cáo bác Big Daddy.

1. Túm cái váy lại, ta sẽ đánh từ trên xuống, vừa đi vừa lẩm bẩm: "Khe Nét, Khe Nét"

attachment.php

Chứ không thèm quan tâm ... Khe khác

attachment.php

2. Tình hình chuyển quân từ SG, qua khảo sát thì tàu có ghé ga Đồng Lê hay Kim Lũ. (hành trình 24h xình xịch xình xịch). Như vậy ngày N là 1/5 hay 2/5? Ngoài ra xe cộ thì bác có cao kiến gì hơn không? (khu vực này bọn em mù tịt). Riêng có mũi đánh từ cửa khẩu Cầu Treo sang và xuôi theo đường HCM về nơi tập kết.

Máu quá đi mất, haizzzz.

Bổ sung: vừa tìm được bài học của Bác dạy cho dân đi chấm:

index.php

Last edited:
Ghép lại cái bản đồ của bác Trăn

Bản đồ Nexus

Lịch trình thì các bác bên CV cũng bàn nhiều rồi. Bác nào ít thời gian thì chọn tàu đến thẳng Tân Ấp hoặc Đồng Lê. Bác nào nhiều thời gian thì dừng ở Đồng Hới rồi cùng nhau đi Kim Lịch (Xóm Khe đoạn giao khe Nét với đường GT), tập trung tại chỗ nghỉ và đón các bác đi tàu.
Theo em các bác HN nên đi tối T5, để sáng 30/04 có mặt ở Đồng Hới. Các bác SG có chuyến muộn nhất là sáng T6 để sáng 01/05 có mặt ở Đồng Lê hoặc Tân Ấp rồi đón vào chỗ tập trung luôn. Các bác đi sớm thì tập trung Đồng Hới. Túm lại là là sao sáng 01/05 ta tiến vào cái Chấm mừng ngày Quốc tế Lao động.
Như vậy các bác sẽ có nguyên ngày CN 02/05 để nghỉ ngơi và đi về cho kịp tuần làm việc.

• Like
Reactions: gps
Buồn quá, bác BM không thu xếp được dịp 30/04 này ra với em thì em biết trông cạy vào ai đây?
Thôi thì nếu vẫn đi thì em sẽ thu xếp. Còn nếu bà con cùng nhất trí rời lại tháng Sau thì em xin theo lịch của bác BM!

Buồn quá, bác BM không thu xếp được dịp 30/04 này ra với em thì em biết trông cạy vào ai đây?
Thôi thì nếu vẫn đi thì em sẽ thu xếp. Còn nếu bà con cùng nhất trí rời lại tháng Sau thì em xin theo lịch của bác BM!

Lão Big không biết hôm nay bác BM vọt đi leo Kinabalu à? Phải sát ngày đó mới zìa đới=))

Vậy là hành trình đến với em Chấm lại được các bác CaravanViet đề nghị khôi phục trở lại. Dự kiến là trong ngày Thứ 7, 26/06/2010 các bác ấy có mặt ở Đồng Hới.
Có thể lấy xe mày lên Kim Lũ ngủ lại để tranh thủ được buổi sáng vào rừng. Trong ngày 26 kịp mua đồ, di chuyển và thuê thêm người khuân vác.
Em sẽ viết giấy giới thiệu để đoàn đi vào rừng cho yên tâm.

Bác BM tham gia vụ chính (26/6) hay vụ tiền "trảm" (16/6) vậy? Vụ nào thì dù chấm hay không thì vẫn mút mát đặc sản.

Vừa có chuyến tiền trạm với các bác CaravanViet hôm Thứ 7 vừa rồi, nói chung khả năng tới cái Chấm không phải là quá khó, vấn đề chỉ là thời gian đi lại thôi.

Điểm này cách Chấm 5,6km đường trym bay

Hy vọng có thể đi tới và về điểm tập kết trong ngày, mà nếu có phải ngủ lại trong rừng thì đoàn cũng phải dự liệu việc đó trước.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back