What's new

Chấm Sơn La

Status
Not open for further replies.
Mình chốt lại cái lịch nhé. Đi 2 ngày thôi: sáng thứ Bảy đi, đêm Chủ Nhật về đến Hà nội.

Lịch trình mô-đi-phê từ cái của bạn Black như sau:

1. Sáng T7: 7.30 xuất phát Hà nội sau khi ăn sáng, thẳng tiến về hướng Sơn La:
- Hanoi - Mộc Châu 205km. Ăn trưa ở Mộc Châu lúc 13.00.
- Mộc Châu - Tiểu Khu 1 (lối rẽ vào đường 4G) 116km
- Tiểu Khu 1 - Mường Sai: 45km
Tới Mường Sai lúc 18.00. Chắm trại ngủ tại Mường Sai. Mường Sai có chỗ nào ngủ được không Black ơi?.

2. Sáng sớm Chủ Nhật: Chấm! Chấm và Chấm!
Chấm xong lên đường về. Buổi trưa có thể phải ăn bằng đồ ăn mang theo. Ăn tối ở Hòa Bình.
Về tới Hanoi lúc nào thì lúc, miễn là trước 12h đêm :D

Chuyến đi sẽ thực sự là đi chấm, không có đủ thời gian để lang bang lãng đãng, nên bác nào thực sự muốn đi chấm hẵng đi không lại thất vọng :D

Hiện nay có:
1. Anton TRAN
2. Quạt
3. Eskimo
4-5-6. Virgo + 2 bạn giấu mặt :D
7. Nhím xù
8. Kận
9-10. cvn + bạn

Hiện có 2 xe, vậy vừa đủ chỗ. Các bác có tên trên đây vào confirm phát nhé để còn chốt người và xe.

Last edited:
Chấm, chấm, chấm & cắm mặt vào chấm, vậy súng ống để ở nhà không lại lơ ngơ săn chim bắn bướm bị cả đoàn bỏ lại, rồi trớ, rồi phiền.

em thấy phí cái này t7 quá, như vậy t7 làm ít mà cn lại quá vất vả, nếu muốn làm gì đó cho tối t7 thì lại sợ cn không có sức trèo. Các cụ tính lại xem nếu mình đi chiều t6, tối muộn t7 về đến nhà thì có ổn hơn không, quãng đường chỉ có 300km mà đi mất cả ngày thì phí quá

Kận;31244 said:
em thấy phí cái này t7 quá, như vậy t7 làm ít mà cn lại quá vất vả, nếu muốn làm gì đó cho tối t7 thì lại sợ cn không có sức trèo. Các cụ tính lại xem nếu mình đi chiều t6, tối muộn t7 về đến nhà thì có ổn hơn không, quãng đường chỉ có 300km mà đi mất cả ngày thì phí quá
Túm lại, đồng chí có confirm ko?

Chuối: cảm phiền dự bị giùm nhé. Hẻo xe cộ quá! Có cái xe Everest mà thằng K kia nó để cho mới không dám mang đi.

Anh CVN ơi, Mường Sai ko có chỗ ngủ đâu

Hoặc là mang túi ngủ, xin ngủ nhà dân, kiểu nằm nhờ trên nhà sàn của họ í ạ, đồ ăn thì tốt nhất là phòng thân, chứ nếu ko dừng chân ở trung tâm huyện thì e là hơi bị hẻo.

Last edited:
Anh CVN ơi, Mường Sai ko có chỗ ngủ đâu

Hoặc là mang túi ngủ, xin ngủ nhà dân, kiểu nằm nhờ trên nhà sàn của họ í ạ, đồ ăn thì tốt nhất là phòng thân, chứ nếu ko dừng chân ở trung tâm huyện thì e là hơi bị hẻo.

Cắm trại trong trường học là ngủ được bạn Black ạ. Bạn hỏi lại em Mèo nhà của cô giáo vùng cao để nhờ cô ấy xin ngủ trong trường cho. Còn ăn thì có mấy món dê hay kít dê gì đó, nghe nói là ăn ngon lắm. Karraoke thì hình như hát mỏi tay hết 30k ý.

@all: cho em đặt một viên gạch nhé. Thứ 5 con phơm được không ạ?:LL

Cập cái nhật tý nào:
1. Anton TRAN (CONF)
2. Quạt (CONF)
3. Eskimo (CONF)
4-5-6. Virgo + 2 bạn giấu mặt (yeumaudo có phải 1 trong 2 bạn giấu mặt này ko đới???)
7. Nhím xù
8. Kận
9-10. cvn (CONF) + bạn (CONF). Chú ý là bạn tớ làm trưởng đoàn chứ ko phải tớ nhá!

Xe: vẫn 2

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,726
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back