What's new

Chào Phuot.vn lên 7, khám phá Bình Hưng - Bình Lập (Cam Ranh)-tối 23, 24, 25/8

Status
Not open for further replies.
Re: Chào Phuot.vn lên 7, vùng vẫy Bình Lập (Cam Ranh)-tối 23, 24, 25/8

Thời gian tới đó còn dài. Xuất phát trễ để người đi làm không bị mất phép ngày thứ 6. Nếu tập hợp đủ nhóm để xuất phát sớm hơn thì em có leader nhóm đó dc k? Chị giao cho em rủ rê kêu gọi và lên chương trình di chuyển, ăn ngủ cho nhóm này, chiều thứ 7 tập hợp toàn doàn và Gala tại Bình Lập. Áo u si???
Em vẫn theo lịch trình củ của BBO nhưng khác một điều là đi sớm hơn để tránh trời tối quá thôi, vẫn gặp đoàn tại điểm dừng chân số 1.
Ai rãnh dỗi và cúp cua được chiều T6 nhảy vào nhe, ta kiếm tý hoàng hôn trên con đường ven biển.

Trong 50 gạch đầu mà nung cứng tới cùng thì free ngủ đêm thứ 6 :) Nhiều hơn 50 bạn thì phải sử dùng quyền trợ giúp của Bác, book phòng khách sạn ở Phan Thiết.

Những bạn nào có thể xuất phát sớm hơn, đến Phan Thiết sớm thì book ks nghỉ ngơi rồi lượn khu vực Phan Thiết, cũng rất nhiều thứ thú vị. VD như đi lòng vòng Mũi Né tham quan khoảng 3-4h, xem khu phố Tây làng resort về đêm như thế nào. Mũi Né cách PT 20km.

Em vẫn theo lịch trình củ của BBO nhưng khác một điều là đi sớm hơn để tránh trời tối quá thôi, vẫn gặp đoàn tại điểm dừng chân số 1.
Ai rãnh dỗi và cúp cua được chiều T6 nhảy vào nhe, ta kiếm tý hoàng hôn trên con đường ven biển.

Bữa đó đi ngang qua Vũng Tàu "xúc" mình đi luôn nhá hơ hơ
Trong 50 gạch đầu mà nung cứng tới cùng thì free ngủ đêm thứ 6 :) Nhiều hơn 50 bạn thì phải sử dùng quyền trợ giúp của Bác, book phòng khách sạn ở Phan Thiết.

Những bạn nào có thể xuất phát sớm hơn, đến Phan Thiết sớm thì book ks nghỉ ngơi rồi lượn khu vực Phan Thiết, cũng rất nhiều thứ thú vị. VD như đi lòng vòng Mũi Né tham quan khoảng 3-4h, xem khu phố Tây làng resort về đêm như thế nào. Mũi Né cách PT 20km.

Bạn nào đăng ký từ thứ 51 trở đi thì theo mình ngủ khách sạn ngàn sau cắm trại ở Đồi Cát Bay, hay chạy vào Kê Gà ngủ phòng của máy anh bên đó,buổi tối ra bải đá ngắm sao,kể chuyện ma kaka =)) (dự tính là vậy nhóa)

Re: Chào Phuot.vn lên 7, khám phá Bình Lập (Cam Ranh)-tối 23, 24, 25/8

Cho em hỏi khi nào chốt danh sách vậy ạ? :D

15/8 off đoàn đóng quỹ, nhưng e định tham gia thì nên tính sớm sớm chút vì nếu đông thì sẽ có chia nhóm nhỏ.

15/8 off đoàn đóng quỹ, nhưng e định tham gia thì nên tính sớm sớm chút vì nếu đông thì sẽ có chia nhóm nhỏ.

Vui thiệt đó nha...Nếu Chủ Thớt cho chia thành các nhóm nhỏ vì thời gian xuất phát khác nhau chị sẽ nhận nhóm 5xe đi theo hướng ven biển SG-Bà Rịa ra nghĩ ở Mũi Né để sáng hôm sau theo đường đi Bàu Trắng vào VQG Núi Chúa tới Vĩnh Hy men theo đường ven biển mới mở để tới Bình Lập tụ tập với nhóm chính, và trở về bằng QL1. Lịch đi và thời gian sẽ ghi sau nếu được Chủ Thớt đồng ý. (wait)

Đỉnh điểm của cung đường này là đây...

KHBB

Last edited:

Vui thiệt đó nha...Nếu Chủ Thớt cho chia thành các nhóm nhỏ vì thời gian xuất phát khác nhau chị sẽ nhận nhóm 5xe đi theo hướng ven biển SG-Bà Rịa ra nghĩ ở Mũi Né để sáng hôm sau theo đường đi Bàu Trắng vào VQG Núi Chúa tới Vĩnh Hy men theo đường ven biển mới mở để tới Bình Lập tụ tập với nhóm chính, và trở về bằng QL1. Lịch đi và thời gian sẽ ghi sau nếu được Chủ Thớt đồng ý. (wait)

Đỉnh điểm của cung đường này là đây...

KHBB

Được chị, oki nhanh và luôn :L, khu vực Bình Thuận-Ninh Thuận-Khánh Hòa còn rất nhiều cung đường và địa điểm tuyệt vời để khám phá với hành trình 2-3 ngày. Em lo đêm Gala + dẫn đoàn cơ bản (là nhóm theo lịch trình chính), còn các nhóm phát sinh từ các ý tưởng riêng thì em đón nhận hết ah :)

chị BBO...có 1 bạn cho ý kiến thuê xe 16 chỗ....
Mình đã hỏi dùm được xe Mercedes 16 chỗ 2013 - với giá tiền theo lịch trình của mình là 6t5 ( còn có thể thương lượng - vì lần đầu đi hỏi giá xe nên ko biết giá như vậy là mắc hay rẻ - chị cho ý kiến phần này )...
- Nếu dùng xe loại này giải quyết được 2 vấn đề :
1. "lượm" hết các ôm thiếu xế...
2. chuyên chở được kha khá thiết bị cho việc tổ chức gala dưới biển....

- và đang ưu tư :
1. xe vào tới được địa điểm "ăn chơi" hay ko ?
2. 6triêu5 chia cho 16 ngừi = 410k/1người cho tiền xe đi về có phù hợp túi tiền dân fượt chúng mình ko ?
3. ôm ko xế có chịu ngắm mây trời non nước qua khung cửa kiếng hay ko ?
chị BBO và mọi người cho ý kiến nhé....tks all

chị BBO...có 1 bạn cho ý kiến thuê xe 16 chỗ....
Mình đã hỏi dùm được xe Mercedes 16 chỗ 2013 - với giá tiền theo lịch trình của mình là 6t5 ( còn có thể thương lượng - vì lần đầu đi hỏi giá xe nên ko biết giá như vậy là mắc hay rẻ - chị cho ý kiến phần này )...
- Nếu dùng xe loại này giải quyết được 2 vấn đề :
1. "lượm" hết các ôm thiếu xế...
2. chuyên chở được kha khá thiết bị cho việc tổ chức gala dưới biển....

- và đang ưu tư :
1. xe vào tới được địa điểm "ăn chơi" hay ko ?
2. 6triêu5 chia cho 16 ngừi = 410k/1người cho tiền xe đi về có phù hợp túi tiền dân fượt chúng mình ko ?
3. ôm ko xế có chịu ngắm mây trời non nước qua khung cửa kiếng hay ko ?
chị BBO và mọi người cho ý kiến nhé....tks all

Xe 16 chỗ vào tới nơi dc. Em nói đúng là với việc tổ chức này thì sẽ có khá nhiều vật dụng cần vận chuyển :). Chị sẽ hỏi thêm vài chỗ để so sánh giá. :)
@ All: bạn nào không thích đi xe máy thì quăng gạch Note luôn lại nhé, để BBO biết mà tính. Trong khu vực này thì đi bộ thong thả cũng rất nhiều chỗ để tìm hiểu + chụp ảnh.

Mình có thể đi sớm ..nếu ban đi sớm thì rủ minh với nhé !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back