What's new

Chia sẻ kinh nghiệm xin ngủ nhờ - ngủ bụi trên đường Phượt

Xin ngủ nhờ đôi khi cũng tội cho các cô gái lỡ xin nhầm nhà "35" thì có nước chết mất. Nửa đêm nó khóa hết cửa rồi chụp thuốc mê, tắt hết điện thì thôi luôn... Tốt hơn cứ cho xe về thẳng khu dân cư và kiếm nhà nghĩ là an toàn nhất.

@kiss2255 : Ngủ nhờ trên núi Bà Đen được chỉ có người thân của các anh mà thôi, các sếp mà biết các anh cho người lạ ngủ nhờ là các anh được về quê ngay. Lên núi Bà Đen thì cần gì ngủ nhờ ra ngoài ngủ cho sướng bạn ơi.
@NET : Nói như bạn thì cần gì phải chia sẽ học hỏi kinh nghiệm ngủ nhờ làm gì? Bất đắc dĩ lắm mới phải xin ngủ nhờ, chứ có chỗ ăn ngủ đàng hoàng thì cần gì đi ngủ nhờ.

Hôm qua đi chùa xin được bữa cơm chay, ăn xong cả nhóm xuống rửa chén phê lòi mắt, mà vẫn vui, không những ngủ nhờ mà ăn nhờ cũng rất là sướng.
Những điểm mà mình đã xin ngủ nhờ là : Đầm Thị Tường, hải Đăng Kê Gà, nhà thờ Đá ở Nha Trang, chùa trên núi Dinh ... cũng có một số núi có thể xin ngủ nhờ ngoài mái hiên hoặc trong nhà của các anh bộ đội. Hầu hết những điểm trên xin ngủ nhờ đều tương đối dễ dàng. Khi xin ngủ nhờ được thì không cần hỏi họ cũng cho mình ăn ké. Ở những nơi xa lạ được ăn bữa cơm ngon, được chỗ ngủ ấm áp từ những người xa lạ, cảm giác không gì tả nổi.
Kinh nghiệm của mình khi đi vào nhưng nơi xa xôi, thưa thớt dân cư hoặc xác định sẵn là xin ngủ nhờ thì nên chuẩn bị 1 ít quà bánh, đồ chơi cho trẻ em hoặc ít đặc sản, đồ dùng cho người lớn để khi chia tay mình tặng lại cho họ.

Chưa từng nghe ai nói được vào chỗ các Anh bộ đội trên núi Bà Đen ngủ cả, nếu có, họ cũng không ngu dại gì mà viết lên đây để hại các Anh ấy ah?

@kiss2255 : Ngủ nhờ trên núi Bà Đen được chỉ có người thân của các anh mà thôi, các sếp mà biết các anh cho người lạ ngủ nhờ là các anh được về quê ngay. Lên núi Bà Đen thì cần gì ngủ nhờ ra ngoài ngủ cho sướng bạn ơi.
@NET : Nói như bạn thì cần gì phải chia sẽ học hỏi kinh nghiệm ngủ nhờ làm gì? Bất đắc dĩ lắm mới phải xin ngủ nhờ, chứ có chỗ ăn ngủ đàng hoàng thì cần gì đi ngủ nhờ.

Hôm qua đi chùa xin được bữa cơm chay, ăn xong cả nhóm xuống rửa chén phê lòi mắt, mà vẫn vui, không những ngủ nhờ mà ăn nhờ cũng rất là sướng.
Những điểm mà mình đã xin ngủ nhờ là : Đầm Thị Tường, hải Đăng Kê Gà, nhà thờ Đá ở Nha Trang, chùa trên núi Dinh ... cũng có một số núi có thể xin ngủ nhờ ngoài mái hiên hoặc trong nhà của các anh bộ đội. Hầu hết những điểm trên xin ngủ nhờ đều tương đối dễ dàng. Khi xin ngủ nhờ được thì không cần hỏi họ cũng cho mình ăn ké. Ở những nơi xa lạ được ăn bữa cơm ngon, được chỗ ngủ ấm áp từ những người xa lạ, cảm giác không gì tả nổi.
Kinh nghiệm của mình khi đi vào nhưng nơi xa xôi, thưa thớt dân cư hoặc xác định sẵn là xin ngủ nhờ thì nên chuẩn bị 1 ít quà bánh, đồ chơi cho trẻ em hoặc ít đặc sản, đồ dùng cho người lớn để khi chia tay mình tặng lại cho họ.

hai bạn có lẽ hiểu sai ý của mình muốn hỏi, ý mình chỉ là xin mấy anh cho ngủ trên đỉnh núi dựng lều phía bên ngoài thôi chứ không có xin vào bên trong! Mình đã từng một lần cắm trại trên nhưng chỉ đi ké một đoàn khác, nên tụi mình lên trước thì mấy anh thu cmnd của bọn mình!

Có bạn nào từng xin vào chốt dân phòng hay công an xã gì đó ngủ nhờ chưa ạ? K biết có được k ta?
iem ạ, vào trình bày đại loại như ngủ ở đây an toàn nhất, không sợ gì... rồi xin ngủ lại nơi trụ sở ( nằm ngủ ngoài hiên chứ không vào). Nói chung thì ngủ ở đâu cũng không khó, cái chính là sự tin tưởng. Các bạn cứ xởi lời và vui vẻ, ngủ đừng yêu cầu cao như có giường thì đi đâu cũng xin ngủ được hết.

Topic này hay quá, tháng tới mình cũng có kế hoạch đi bụi tới ĐN, Huế, Hội An... mình định sẽ xin ở nhà dân để trò chuyện với mọi người ở đấy nhiều hơn. Bạn nào có kinh nghiệm gì nữa thì chia sẻ với mình và mọi người với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back