What's new

Chia sẻ kinh nghiệm xin visa Canada

Quá trình apply visa CAN rõ ràng dễ hiểu mà, đâu có khó gì đâu ta, chỉ cần up đủ hồ sơ là ok rồi, ko cần công chứng gì nên rất khỏe.

@Bạn maique: dù bạn muốn ở 90 ngày thì cũng chỉ cần xin 10 ngày hay 2 tuần max thôi chứ, xin những 90 ngày thì lịch trình đâu ra, lại càng thể hiện rõ ràng là tôi đây đang ko cần làm việc (hay không có việc làm), nên ở 90 ngày thăm thân luôn --> là 1 trong những yếu tố quan trọng xem xét khả năng quay về của bạn) --> fail chắc nhé.

Không biết background pp của bạn như thế nào để tư vấn thêm, nhưng nếu pp bạn đã từng đi nhiều, có vài cái visa của các nước phát triển rồi thì re-apply online đi, chuẩn bị hồ sơ cho kỹ vào, xin đi 7 -10 ngày gì đó thôi để dễ làm lịch trình. Lưu ý phần financial support ngoài TK hay sổ tiết kiệm thì nhớ copy thêm sao kê thẻ tín dụng (nếu có) tháng mới nhất, highlight chỗ hạn mức tín dung rõ ràng tí. Tip cool đấy, vì ngân hàng dám cho bạn hạn mức cao thì tin bạn rồi nên LSQ cũng sẽ đánh giá cao bạn.

Còn nếu pp chưa đi nhiều thì đi thêm vài nước oách oách đi, nâng level cho travel history.

Bạn ơi mình rớt visa Mỹ 2 lần năm 2013, 2014 apply bên Ý. Bây giờ muốn nộp visa Can, các bạn trong diễn đàn vẫn động viên nộp đại đi biết đâu :))) nhưng vẫn sợ

Last edited:
Bạn ơi mình rớt visa Mỹ 2 lần năm 2013, 2014 apply bên Ý. Bây giờ muốn nộp visa Can, các bạn trong diễn đàn vẫn động viên nộp đại đi biết đâu ) nhưng vẫn sợ

Mỹ và CAN là 2 quốc gia, đâu có liên quan gì đâu mà sợ nhỉ, bạn chuẩn bị hso tốt và submit thôi, bạn từng đi EU và nhiều nước thì lo gì ;)

Mỹ và CAN là 2 quốc gia, đâu có liên quan gì đâu mà sợ nhỉ, bạn chuẩn bị hso tốt và submit thôi, bạn từng đi EU và nhiều nước thì lo gì ;)

Cảm ơn bạn Demen nhiều! Vì trong form CAN cũng có nội dung đã từng bị từ chối visa nước nào chưa và mình cũng có nghe là Mỹ, CAN xét visa cũng xem xét đã từng rớt visa ở nước còn lại chưa nên cũng ngại. Để mình suy nghĩ xem rồi nộp thôi :D

Cảm ơn bạn Demen nhiều! Vì trong form CAN cũng có nội dung đã từng bị từ chối visa nước nào chưa và mình cũng có nghe là Mỹ, CAN xét visa cũng xem xét đã từng rớt visa ở nước còn lại chưa nên cũng ngại. Để mình suy nghĩ xem rồi nộp thôi :D

Mình rớt 3 lần Can rồi vẫn nộp lại nè :)) điền form kĩ vào là dc.

Mình rớt 3 lần Can rồi vẫn nộp lại nè :)) điền form kĩ vào là dc.

Éc rồi giờ có chưa bạn? 10đ cho tinh thần lạc quan dũng cảm :)) À mà cho mình hỏi hợp đồng lao động mình scan chung với bảng lương + sao kê tk ngân hàng upload vào mục Financial Information được không bạn vì mình không thấy mục nào hợp hơn để up HDLD vào nữa.

Éc rồi giờ có chưa bạn? 10đ cho tinh thần lạc quan dũng cảm :)) À mà cho mình hỏi hợp đồng lao động mình scan chung với bảng lương + sao kê tk ngân hàng upload vào mục Financial Information được không bạn vì mình không thấy mục nào hợp hơn để up HDLD vào nữa.

Nộp lần 4 sau 1 tuần đậu r :D. Mình nộp giấy vì nhiều giấy tờ quá scan lố 4MB.

Dc đó bạn. Nếu bạn nộp online thì tất cả giấy tờ tài chính scan chung r up lên proof of finance là dc. Nhớ để ý dung lượng file.

Nộp lần 4 sau 1 tuần đậu r :D. Mình nộp giấy vì nhiều giấy tờ quá scan lố 4MB.

Dc đó bạn. Nếu bạn nộp online thì tất cả giấy tờ tài chính scan chung r up lên proof of finance là dc. Nhớ để ý dung lượng file.

Chúc mừng bạn :D ừa cám ơn bạn nhé để mình thử xem sao :D

Mọi người ơi, cho em hỏi
Mình apply lần 2 thì những hồ sơ lần 1 còn sử dụng dc ko ( như giấy căn cước, sổ đỏ,....)

Mọi người ơi, cho em hỏi
Mình apply lần 2 thì những hồ sơ lần 1 còn sử dụng dc ko ( như giấy căn cước, sổ đỏ,....)
Xài lại dc hết nhưng in ra bản mới nha bạn. Thư giải trình với kế hoạch du lịch này nọ mới phải viết lại cho logic.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back