What's new

Chia sẻ kinh nghiệm xin visa Canada

Chào cả nhà ,

Em dự tính làm visa đi du lịch Canada cùng với con em chưa tới 2 tuổi. Em có 3 điều nhờ cả nhà giúp sau đây hihi:
1.Em cũng có người dì ruột ở CAD thì theo cả nhà em nên apply dạng tự túc du lịch hay dạng có người bảo lãnh ? vì e lại không muốn phiền.
2.Em đang làm việc cho 1 công ty nước ngoài nhưng ở phía VN ko có trụ sở chỉ làm tại nhà và lương lãnh by cash và cũng có HDLD hoặc giấy xác nhận bảng lương nếu cần, vậy theo cả nhà xác nhận việc làm giấy tờ như vậy có đủ tiêu chuẩn ko?
3.Nếu trường hợp xác minh việc làm ở trên ko đc thì em có thể khai em là housewife và nộp thêm giấy tờ đầu tư chứng khoáng ko?

Mong các anh chi em giúp đỡ
Cám ơn rât nhiều :)
Have a nice day.

Xài lại dc hết nhưng in ra bản mới nha bạn. Thư giải trình với kế hoạch du lịch này nọ mới phải viết lại cho logic.
zay mình có cần đi công chứng mới lại ko hay lấy đã nộp rồi đi nộp lại lần nữa
Thăm thân nhân có cần làm lịch trình du lich ko?
Mình nộp lại lần 2 cần Thư giải trình gì zay?
note: lần 1 bị rớt hồi tháng 6/2018

zay mình có cần đi công chứng mới lại ko hay lấy đã nộp rồi đi nộp lại lần nữa
Thăm thân nhân có cần làm lịch trình du lich ko?
Mình nộp lại lần 2 cần Thư giải trình gì zay?
note: lần 1 bị rớt hồi tháng 6/2018

Visa Canada chỉ cần photo (k công chứng) rồi dịch thuật thôi đợt mình làm còn tự dịch nữa đó.

Nên nộp thêm lịch trình, vé máy bay để thuyết phục dc lsq nhe.

Thư giải trình thật ra là cover letter thôi kiểu như hello t tên ABC, t làm nghề..., t ở VN, t muốn qua Canada chơi vài ngày thăm người thân, qua xong t về VN lại,... Bạn cứ google nhiều mẫu lắm.

tham than nhan co giay bao lanh cua nguoi than thi khong can thiet phai co lich trinh. Nhung tot hon thi nen lam lich trinh du lich, chang le qua Canada suot ngay o nha khong di choi dau sao.
Du sao thi co lich trinh du lich tot hon.

Visa Canada chỉ cần photo (k công chứng) rồi dịch thuật thôi đợt mình làm còn tự dịch nữa đó.

Nên nộp thêm lịch trình, vé máy bay để thuyết phục dc lsq nhe.

Thư giải trình thật ra là cover letter thôi kiểu như hello t tên ABC, t làm nghề..., t ở VN, t muốn qua Canada chơi vài ngày thăm người thân, qua xong t về VN lại,... Bạn cứ google nhiều mẫu lắm.
hi , ý mình là hồ sơ công chứng dịch thuật hồi tháng 6, tháng 9 đem ra sử dụng lại được ko

tham than nhan co giay bao lanh cua nguoi than thi khong can thiet phai co lich trinh. Nhung tot hon thi nen lam lich trinh du lich, chang le qua Canada suot ngay o nha khong di choi dau sao.
Du sao thi co lich trinh du lich tot hon.
thăm thân nhân ko có giấy bảo lãnh bạn ơi, chỉ có thư mời thôi vì người thân mình già rồi (90t) chỉ ở nhà thôi, qua đó thăm rồi về, chủ yếu ở nhà đi chơi vòng vòng gần thôi

hi , ý mình là hồ sơ công chứng dịch thuật hồi tháng 6, tháng 9 đem ra sử dụng lại được ko
Mình cũng k rõ nữa. Bt giấy tờ công chứng các kiểu có giá trị từ 3-6 tháng. Bạn gọi lên vfs hỏi cho chắc ăn nha.

Thu moi tu viet, nguoi moi ban lon tuoi khong con di lam , thi thu moi do chi de tham khao , toi nghi thu moi do cung khong co gia tri gi nhieu.
Nguoi moi phai bao dam ve mat tai chanh, cho o ... thi thu moi moi co gia tri.

Thu moi tu viet, nguoi moi ban lon tuoi khong con di lam , thi thu moi do chi de tham khao , toi nghi thu moi do cung khong co gia tri gi nhieu.
Nguoi moi phai bao dam ve mat tai chanh, cho o ... thi thu moi moi co gia tri.
Cho em hỏi
Vậy người bảo lãnh thì cầm những hồ sơ thủ tục gì?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back