What's new

Chia sẻ kinh nghiệm xin visa Canada

Trường hợp của em là : em đang làm cho ba mẹ của em đi
1/ zay là form thông tin gia đình là ba làm 1 đơn khai bên nội , mẹ làm 1 đơn khai bên ngoại hả ?
2/ zay là khai sinh của mấy đứa con ba mẹ fai ko?
3/ trong form em thâyco1o mục "Do you have a national identity document" ( cái này có fai là khai chứng minh thư )ko?
4/ trong form có mục " employment" , nếu buôn bán nhỏ tại nhà thì mình khai sao?
Giúp dùm em những thắc mắc này nha, em sợ trả lời lung tung nó cho out
Cám ơn
1/ Form "IMM 5645 E : FAMILY INFORMATION" ghi rất rõ từng mục, sao bạn không mở ra coi nhỉ???
- SECTION A: Thông tin của đương đơn, vợ (chồng) đương đơn, bố mẹ đẻ của đương đơn
- SECTION B: Thông tin con ruột (con nuôi) của đương đơn.
- SECTION C: Anh chị em ruột (anh chi em nuôi) của đương đơn.

2/ Nếu con của đương đơn (vị thành niên mà chưa có CMT) cũng đi cùng thì phải nộp cả giấy khai sinh (dịch công chứng), nếu thành niên thì làm như đương đơn (CMT), Form "IMM 5645 E : FAMILY INFORMATION" cũng làm riêng như trên. Nếu không xin visa, không đi cùng đương đơn thì có thể bỏ qua.

3/ Đó là số CMT của đương đơn (nộp CMT dịch công chứng).

4/ Nếu kinh doanh hộ cá thể thì nộp giấy ĐKKD hộ cá thể nếu có (dịch công chứng), nếu không có thì ghi nghỉ hưu và ghi công việc trước khi nghỉ (10 năm trước khi nghỉ), nếu có nhà cho thuê thì kèm theo cái hợp đồng cho thuê nhà cũng được (nhớ là cũng phải dịch sang tiếng Anh nhé) và ghi công việc là cho thuê nhà , còn nếu không rơi vào các trường hợp trên thì mình chịu, nhường #12 trả lời :D

cho em hỏi, đi thăm thân nhân 3 tháng có cần viết lịch trình ko, tại ko có đi đâu hết, chỉ vòng vòng đi mấy chỗ gần nhà thôi.

1/ form " Thông tin GD" thì mình biết nội dung của từng section -> cái này ok rồi
2/ ý mình là: ba mẹ mình đi, chứ mình ko có đi, tại nghe nói là fai chứng minh có người nhà ở VN nên mình hỏi có cần nộp giấy khai sinh của mình ko?
3/ ok
4/ Nhà mình có cho thuê nhà + kinh doanh tự do nữa. Ko làm hợp đồng thuê nhà được ko, hổm rầy tốn nhìu tiền dịch thuật và công chứng wa :(
Còn cái vụ lịch trình chủ yếu thăm người nhà ko có đi đâu, đang đau đầu ko bít viết sao chỏ đủ 90 ngày nè
thanks

hôm nay nhận được thông báo sau 1 tuần nộp hồ sơ
mình bị từ chối với lý do sau:
I am not satisfied that you will leave Canada at the end of your stay as a temporary resident, as stipulated in
paragraph 179(b) of the IRPR, based on the purpose of your visit
ai có thể giải thích rõ hơn và cách giải quyết ntn ko ?
Buồn wa

hôm nay nhận được thông báo sau 1 tuần nộp hồ sơ
mình bị từ chối với lý do sau:
I am not satisfied that you will leave Canada at the end of your stay as a temporary resident, as stipulated in
paragraph 179(b) of the IRPR, based on the purpose of your visit
ai có thể giải thích rõ hơn và cách giải quyết ntn ko ?
Buồn wa

Kg giải quyết được vì họ nói rõ là thông qua mục đích chuyến đi nó kg tin là mình rời Canada. Làm lại và có mục đích rõ ràng hơn thôi

mình có thể liên lạc với Đại sứ quán làm rõ lý do ko

Cũng ko có lợi gì đâu, tốt hơn bạn nên tạm thời quên Can 6 tháng, trong 6 tháng này bạn đi nước nào đó phát triển (Nhật, EU...) rồi xin lại

Hoặc bạn xin visa Mỹ r quay lại xin Can. Nhưng vẫn phải thêm giấy tờ tài chính + nhà đất vào. Đợt rồi mình nộp lại theo Can+ nhưng vẫn nộp thêm giấy tờ nhà của vc mình. Gấp 5 lần 3 đợt trước luôn -.- 1 tuần sau đậu luôn. Chán lắm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back