What's new

Chính ngọ- Cực Đông -Trải nghiệm trên từng bước chân (30/4 - 3/5)

Sài Gòn ngày 5/5!
Nhâm nhi ly cafe, về lại với cái náo nhiệt của đô thị phồn hoa mà nhớ về những ngày ngắn ngủi nhưng có được những sự trải nghiệm mà gần 30 năm lọt lòng mẹ chưa có được bao giờ, ;)!
Bốn ngày, tuy thế thôi, nhưng con đường đi được là không hề ngắn ngủi, những gì trải qua hiếm có khi nào được trở lại, những sự hành xác với cảm xúc thiệt là thăng hoa, nào là băng cồn cát giữa buổi trưa đầy nắng gió của miền trung, xuyên rừng, chèo đèo trên những bàn chân thương binh, nhảy ghềnh đá cũng chính ngọ, lênh đênh trên biển, cảm nhận những phút giây ở khách sạn ngàn sao, cảm nhận những khung cảnh tuyệt đẹp, những lúc hừng đông, bình minh trên biển, cảm nhận bát hải sản cháo, cảm nhận cảm giác của những ngư dân bắt cá trên biển, bắt nghẹ, hào và thưởng thức món hào sống ngay trên biển. Trên tất cả, đó là cảm giác được chinh phục, được thấy tận mắt, sờ tận tay nơi tận cùng cực đông đất liền của tổ quốc, ôi thiêng liêng và tự hào biết mấy. Những cảm xúc sẽ còn dâng trào mãi, và mãi...
Ngày hôm nay, xin thay mặt đoàn, tôi xin phép được mở topic này để anh em chia sẻ và chém gió nhưng cảm xúc thăng hoa của đoàn mình để anh em gần xa được biết, và có những kinh nghiệm quý báu cho nhưng ai chưa đi, có ý định đi. Và trên hết, được sống lại những phút giây không phai của đoàn chúng ta.
Xin cảm ơn tất cả anh em bạn bè, cảm ơn chút thớt Jun, cảm ơn 3 anh pọt tơ bất đắc dĩ, cảm ơn anh Thế Anh y tế đoàn, cảm ơn chị em nhà mũi, chị bơm, chị gấu, rùa, dreamer, ... cảm cảm ơn cả nhà đã cùng làm cho chuyến đi trở nên thân thiết, ý nghĩa, gần gũi và xúc cảm biết bao! Cảm ơn cả nhà đã giúp thương binh tớ đây và thương binh "bơm" được đi trọn hành trình!
Sẽ có rất, rất nhiều những cảm xúc vui buồn lẫn lôn được viết ra tại đây, do đó sẽ có một số chú ý nho nhỏ cho cả đoàn mình khi viết lại hồi ức này.
1. Viết hồi ức theo ngày, tránh để cảm xúc thăng hoa quá mà chưa kể ngày đầu đã tuôn ra ngày cuối cùng rùi, :D, như thế cả nhà sẽ dễ theo dõi và người đọc cũng dễ hình dung hơn về chuyến đi.
2. Bắt dầu từ hôm nay (5/5) chúng ta sẽ viết hồi ức của ngày đầu tiên, 6/5 viết ngày 2, 7/5 viết ngày 3, 8/5 viết ngày 4.( 8/5 chúng ta sẽ off đó). Tự do chém gió, ném đá, nhưng không được vượt quá giới hạn về ngày tháng. Sau ngày 8/5 thì tuỳ tình hình cụ thể anh em ta sẽ ném đá nhiệt tình nhiệt thành những chuyện hậu trường, ;)
3. Không nên up những ảnh quá cá nhân, up những ảnh quá cụ thể, để cho những đoàn khác đi họ sẽ có được những cảm nhận riêng, không khéo khi mình viết xong họ đọc họ bảo như vừa đi Cực Đông ý, thui không đi nữa đâu, :D! Do cả đoàn chưa off tổng kết nên sẽ chưa có ảnh dầy đủ, anh chị em nào có ảnh ở thời điểm nào tạm up lên nhỉ.
4. Đoàn chúng ta sẽ off vào ngày chủ nhật tới nên anh em không cần share hình trên topic này đâu, khi off ta sẽ share cả thể, tớ cũng có gần đủ rùi, hi
5. Này này nữa nhé: Tránh để cho topic trở nên nghị sự, ví dụ như tớ chẳng hạn, ;), các đồng chí hãy khen 7 chê 3 thui nhé, :D, chém gió và ném đá nhiệt tình, hự hự

Vậy tạm thời thế nhé, chúc cho topic của chúng ta sẽ rôm rả như những hôm ném đá đêm sao hay tuốt gươm ghế đá ý nhé!

Thương binh Cực Đông, :)

Re: Chính ngọ- Cực Đông -Trải nghiệm trên từng bước chân (30/4 - 3/5)

Sau gần 1 tuần ăn chơi bét nhè thì 1h sáng nay cũng về tới Vũng Tàu. Người đau ê ẩm sau gần 500km xe máy và 1200km ngồi ô tô. Thật là thiệt thòi cho những người ở xa Sì gòn như mình và chị bơm HN,anh Thuần chúa đảo.
Ngày 1-29/4, sắp xếp đồ đạc lên xe, hết giờ làm việc hôm đó, đúng 18h30 xuất phát từ VT.
Mấy bác trong cơ quan hỏi: Chú đi đâu đấy?
Da, em đi cực Đông
???
Cực đông là ở đâu?
Thì ở Phú Yên ý
...
abc vài câu các bố ý nhìn đống hành lý của mình mà lắc đầu lè lưỡi. Mấy bố ở cơ quan mình thì chỉ khoái ăn sẵn nằm ngửa thôi, chả biết phượt phọt là cái mô tê gì cả. Đến h hoàng đạo rồi, lên xe hùng hục phóng lên ngã 3 VT đón đoàn. Hic, cái chỗ đợi đón đoàn sao mà lắm tên gọi thế: nhà chờ bến xe đồng nai, nhà chờ xe Thuận thảo, nhà chờ Hoàng Long...,tìm mỏi mắt mới thấy.
20h30 có mặt tại nhà chờ xe thuận thảo, vứt xe vào bến xe ĐN rồi ra ngồi đợi xe, đúng là lễ tết, gần 23h mình cùng 2 em Liên, Thoa mới join cùng đoàn đc. Lên xe ngoài meth ra chả biết bạn nào với bạn nào, thôi tự nhủ để sáng mai làm quen sau cũng đc, 8 tý tẹo rồi cũng chìm vào giấc ngủ.
Quả thật chinh chiến Tây Bắc, Tây Nguyên, Nam bộ cũng đã đi tương đối nhưng chưa bao h có cái cảm giác cực ...nóng, cực ...khát, cực...sướng như thế này.
Một lần nữa xin cám ơn cả nhà đặc biệt là bác Bạch công tử( do không gian cách trở nên em sẽ tạ lỗi với bác sau nhé) đã cùng nhau tạo nên 1 chuyến đi thật ý nghĩa.
TÔI YÊU MỌI NGƯỜI LẮM, MỌI NGƯỜI CÓ YÊU TÔI KHOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO???

@doiquanho: thánh thần ơi, em xin thề là em đọc nick anh với 1 tâm hồn trong sáng là thế này...đội quần nhỏ... Sau khi nhìn kỹ lại thì hóa ra em dư 1 chữ "n", thía nghĩa là... đội quần hộ... Ấy mà em xin thề là em hoàn toàn trong sáng khi đọc nick anh ...=))

Ấn tượng nhất của rùa chuyến đi này là: bà con nhà phượt chém gió dữ quá, làm cả đoàn mình trước khi đi sợ xanh cả mặt. Nhưng khi ra đến nơi thì mới biết là dù nắng chính ngọ có hơi cực nhưng cũng không đến nỗi phê lắm, mà chủ yếu là khoái... và nếu không vì thiếu nước thì không chừng là sẽ còn khoái hơn nữa... :D

Tình hình là đoàn mình đã đi theo 1 cung đường hơi khác tí nữa so với các đoàn khác. Nghĩa là đến thời điểm này, chúng ta có thể kết luận là: để ra tới cực đông có ít nhất là 2 cung đường.

Và theo thông tin đoàn mình nhận đc (và đã có kiểm chứng) thì trong các cung đường ra cực đông, có ít nhất một cách đi không hề "cực" 1 xíu nào, thậm chí nếu ko muốn nói là khá khỏe, Nếu chạy xe máy cứng thì đi xe máy, sau đó đi thuyền ra tới cực đông !! (NT)

Last edited:

TÔI YÊU MỌI NGƯỜI LẮM, MỌI NGƯỜI CÓ YÊU TÔI KHOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO???

Theo lý thuyết thì âm thanh khi vọng lại sẽ là: KHOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO !!! :))

Em đùa tí thui, nhớ cả nhà mình lắm. Nhớ lúc uống cafe sáng lúc ...2-3h sáng bên lề đường, nhớ mấy đêm đốt lửa trên bờ biển, nhớ lúc anh MiChael quấn xà rông... =))
Hẹn chuyến ra thăm anh chúa đảo ngày gần đây. Anh Tùng với anh Vân có máu thì CN này lên Sg off với cả nhà, rùi mình chém gió típ...khà khà... :D

Nếu cần resize hình hàng loạt cho đỡ tốn công thì nhà mình tải phần mềm này về nhé,

http://www.naturpic.com/download/prsetup.exe

http://www.faststonesoft.net/DN/FSResizerSetup31.exe

Bắt đầu hồi ức của Noopita nhé

20 con người, cùng một mục tiêu nhưng hành trình mỗi người lại khác nhau. Khéo phải phân chia thành từng chương từng hồi, tung ảnh rõ ràng thì bạn đọc mới nắm hết được những hành trình đoàn đi qua.

Chương 1, hồi n: Hành trình Tp Quy Nhơn - Tp Tuy Hòa , với sự tham gia của các diễn viên ( ý nhầm thành viên ) caowann và vanphibk ( từ nay gọi tắt là noopita )

Dự kiến tham gia hành trình có thêm chị Hagia và sẽ khởi đầu từ lúc 3h sáng với các chương trình chính là canh me chụp hình bình minh, dạo phố biển Quy Nhơn, nhưng rồi chị ấy đổi ý đi tàu một mạch vào Tuy Hòa luôn vì hình như anh Micheal đẹp trai đang đợi trong ấy.

Thế thì hành trình vẫn phải được tiếp tục, 4h sáng dậy, tính ra xem bình minh nhưng phải gói ghém đồ đạc theo ý anh caowann để lát đi luôn, cộng thêm ngồi sửa xe lúc nữa, thành ra lỡ mất bình minh, thôi thì cứ dạo một vòng chụp được gì thì đưa lên đây vậy.

Thành phố biển trong nắng sớm

Toàn cảnh Thành phố

Chúa ban bình yên trước mỗi chuyến ra khơi

Ra sớm chút nữa là được tắm chung với mấy em teen đây

Thưởng thức các món ăn nơi đây

Last edited:

Cưỡi xe dạo tiếp, ko phải mẫu người tôn sùng sự hoàn hảo, nhưng dù sao hoàn hảo vẫn tốt hơn, trong tấm hình này ko có chiếc Dream cùi bắp thì có lẽ đây là tấm hình đẹp nhất mình chụp được từ trước giờ. ( Fujifilm 4.1 Mps E500 )

Dừa cao thì mặc dừa cao - leo lên 67 ta cao ... gần bằng dừa

Đang dạo biển, anh Vân alo về gấp, tưởng bắt đầu khai hội Hội ngộ 67, ai dè anh kêu chạy vội về Tuy Hòa. Mình đã nói là tới nơi 12h là vừa, cứ từ từ đi. Nhưng đúng là mình kém thật, ko chịu thông hiểu cho anh ấy đang muốn gặp Jun đến dường nào. Hệ quả là chạy về sớm đợi hơn tiếng rưỡi, trong khi xe trục trặc ko sửa, về tới nơi bơ phờ luôn càng ko muốn sửa, và dọc đường cảnh đẹp bao nhiêu cũng vứt hết. Thôi lấy ít hình chụp từ chiều hôm trước làm minh họa vậy

Hoa của biển

Xe hư thì hư, chiến thì vẫn cứ chiến, thế mới gọi là lì. Sự thể là thế này, sau màn tắm biển ( ai có hứng thì viết đoạn này nhé ) , mọi người phân chia công việc kiếm củi, đốt lửa trại, vận chuyển đồ đạc, dựng lều thì mình lựa ngay phần ngon nhất _ trông đống đồ , keke. Thấy chị Dung ngồi đấy thì thôi nhường lại lên xem cần vác gì xuống ko. Lại thấy tình hình ăn nghỉ trên hải đăng có đôi chút rắc rối cần giải quyết, thế là vẽ ra luôn nhiệm vụ mới để anh chạy xe lên trên ấy liên lạc với ngta. Hê hê, liên lạc là phụ, chạy đi chơi mới là chính, mà trốn việc là mười. ( bà con có muốn chém thì cứ chém đi, nhưng nói trước vụ này quy ra tiền là 20 người x 80k = 1tr6 đấy ).

67 trên đỉnh núi

ngắm biển đêm từ trên cao

Trên đỉnh núi đã thấy 67 của anh caowann chạy loằng ngoằng dưới biển, đã thế tí mình cũng phải chạy, rồi chụp vài tấm làm bằng chứng là 67 cùi bắp của mình cũng chinh chiến lắm. Chạy xuống núi, đã thấy đồ ăn dọn sẵn, tươi ngon, ( sao giờ đang viết mà bàn phím ướt ướt thế này ) , tranh thủ ăn rồi đồ đạc vác lên xe, dzọt xuống biển thôi nào. Xuống tới nơi sự thể thế nào mọi người đã rõ.

Last edited:

@ cả nhà: em lạy các anh chị tha cho em, có mỗi cái nick thôi mà, dịch đại khái thì nó là thế này: "đồi" quả nho( chứ đôi quả nho thì cũng bt thôi như nho Mỹ chẳng hạn.....he he he), đồi quan họ, đời quá nhỏ, đời quá nhọ(đen)...tùy ai muốn đọc thế nào cũng đc.

NHÀ MŨI LÀM TÍP

Sau vụ "ngơ " của chị bơm, em mũi đo đường ( tuy đã được đo nhưng do tính hay " nghi ngờ " của chị bơm mà có vụ cheack ) :D. Từ trên cao nhìn em mũi đi xuống....yenmach tui thấy phát hoảng....nặng đây chứ chả đùa...quần rách lạ thế cơ mà...;) Sau đó chị bơm mặt mày hơi nhăn đi xuống...thôi...teo rùi... Mọi người xúm lại coi vết thương nhưng phần lớn coi " lỗ thủng" ở phần nhạy cảm của em mũi :)). Cảm ơn T.Anh...lo cho vết thương cho 2 chị em (c)
Đêm hải đăng thật đẹp, ngàn sao nhá!..xa xa...ngọn hải đăng đã lên đèn....( chắc mấy chú trên đó căm đoàn mềnh lém ) :gun.... Lần đầu tiên yenmach được ngủ trong khung cảnh và trời đêm ( thêm nữa cũng là lần đầu bít tém suối ( tiên) là sao :D) đẹp mê hồn như vậy. ( khách sạn ngàn sao quả không hổ danh)
Sáng chợt bừng tỉnh, bình minh bắt đầu ló rạng...sau hồi lăn tăn....cuối cùng ym cũng hì hụi bò lên hải đăng với mưu đồ chộp mặt trời mọc...quả không ngoa...bình mình trên hải đăng đẹp thôi rồi...sau ngồi ngắm ngía..tăm tia..chụp chẹt, tạo hình các kiểu...4 tên HN thỏa mãn đi xuống.
Vội vã ăn uống, xếp đồ...bắt đầu hành trình chinh phục cực đông bằng việc chạy xe đến Đầm Môn....

Nghe "YenMach " nhắc vụ ngắm sao đêm ở Hải Đăng Kê Gà sao mà nhớ mọi người quá :
Gấu : nhớ làn da nâu giống mình
Rùa : rất rành về các làn điệu cải lương
Hưng ( hàng xách tay của rùa ) . Rất ngây thơ và trong sáng
Chúa đảo Thuần : ly rượu nồng nhớ người tri kỷ ....
YenMach : đem nam chờ hoài mà ko thấy ...........( do có người hù trước )
256 color : ý chí kiên cường " dù gian lao vẩn ko lùi buoc "
anh thuong binh : dù đau vẩn mỉm cuòi
The Dream : nhí nhảnh và ấn tượng ....
..............
còn rất nhiều : nào Liên ,thoa , Tùng , Thế Anh , Thủy ,Dung ,Hà , Trang ,Nobita,Caowan,Hiền .
Anh Hanoi 1111 nhiệt tình dẩn đường
Dù mới gặp nhau , sống cùng nhau có mấy ngày mà thân như anh em 1 nhà .
Nhớ mọi người quá .
"Gặp nhau đây , rồi chia tay
......."

Nghe "YenMach " nhắc vụ ngắm sao đêm ở Hải Đăng Kê Gà sao mà nhớ mọi người quá :
Gấu : nhớ làn da nâu giống mình
Rùa : rất rành về các làn điệu cải lương
Hưng ( hàng xách tay của rùa ) . Rất ngây thơ và trong sáng
Chúa đảo Thuần : ly rượu nồng nhớ người tri kỷ ....
YenMach : đem nam chờ hoài mà ko thấy ...........( do có người hù trước )
256 color : ý chí kiên cường " dù gian lao vẩn ko lùi buoc "
anh thuong binh : dù đau vẩn mỉm cuòi
The Dream : nhí nhảnh và ấn tượng ....
..............
còn rất nhiều : nào Liên ,thoa , Tùng , Thế Anh , Thủy ,Dung ,Hà , Trang ,Nobita,Caowan,Hiền .
Anh Hanoi 1111 nhiệt tình dẩn đường
Dù mới gặp nhau , sống cùng nhau có mấy ngày mà thân như anh em 1 nhà .
Nhớ mọi người quá .
"Gặp nhau đây , rồi chia tay
......."

Sợ cái khoản có người cứ theo ăn vạ ( bắt phải chịu trách nhiệm thì teo):D
Ah..mà tui " căm " cái zụ 4h sáng gõ cửa ầm ầm... " đòi " chia tay đấy nhá...:gun. Ngẫm tui là người cuối cùng trong đoàn ( trừ đồng bọn đi cùng ) nhìn bạn Chep lần cuối đấy nhá..nhớ nụ cười " ngoác " đến mang tai của đồng chí khi bị tui rượt theo tính đá cho 1 kú cho bõ " nghét " (BB)

Hix hix ặc ặc, sao chưa gì mà anh em đã chém gió nhanh thế, đến trang 4 rùi mà thương binh tui mới viết được bài 2 nè, ;)!
Nhưng mừ anh em bắt đầu chém gió linh tinh lung tung rùi nhé, bắt đầy kể về những cái cực đỉnh, cực khoái trên từng chuyến đi, từng ngày đi mà chưa thấy anh em kể nhiều, hì!
Ngày đầu tiên lên đường, thấy lần đầu cái cảm giác nắng nóng của miền trung, sao mà quãng đường đi từ SG đến Phú Yên dài đến thế, hix, cảm thấy nóng máu lắm rùi, hehe! Đến nơi, mới thấy mình là những người cuối cùng có mặt, anh em đã hào hứng chờ đợi mỏi mòn chúng ta từ lâu rùi, kha kha!
Trưa, đói, nắng nóng, vậy mà những đôi chân vẫn không yên, những cái đầu vẫn không thôi mong mỏi, bỏ lại sau lưng cái cảm giác êm ái và mát mẻ của quán cafe để lại chính ngọ ta lên đường, nghe anh caowan quảng cáo là kiếm một quán gần bờ biển vừa ăn vừa ngắm cảnh vừa thưởng thức gió biển sao mà háo hức thế. Lục đục, cả bọn chuẩn bị lên đường, xe nào cũng căng đầy balo túi xách, người đi đường nhìn cứ tưởng bọn này vừa từ trại tị nạn nào đó về, khà khà. Không ngờ bữa cơm đó sao mà lâu được ăn, khó được ăn đến thế, hix hix. Anh em rong ruổi trên khắp con đường Phú Yên, ra bờ biển, rùi lại rong ruổi trên đường dưới cái năng chính ngọ, bụng đói cồn cào (hình như cái này đã trở thành tất yếu của đoàn ta trong đợt này hay sao ý nhỉ, :) )! Được cái bù lại khi sắp đến hải đăng Đại Lãnh (nơi dừng chân ăn uống ngủ nghỉ ngắm khách sạn ngàn sao) thì cảnh đẹp thôi rùi, hì hì, đoạn đường đèo một bên là núi, 1 bên là biển sao mà đẹp đến thế, đẹp đến nỗi thương binh ta và chị bơm bị mê mẩn bởi "kon danh làm" mà đến nỗi quên cả mình đang đi trên đường, khự khự, hậu quả là ta đã mang cái thân tàn tạ này mà rong ruổi khắp hành chính, thiệt là nhớ đời, tự hỏi không biết nếu mình mà lành lặn thì mình sẽ đi như nào nhỉ, phăm phăm hay là mệt lử, bởi chi khi bị thương binh ta mới đi bằng lý trí và niềm tin được mà, :D! (Ảnh ót em sẽ úp sau cho anh em thưởng ngoạn nhé)!
Đến Hải Đăng Đại Lãnh, cái thích thú nhất là được ăn tí cháo cầm hơi, được ngắm biển đẹp (hức, vì không tắm được, chỉ ngắm thui), được ngủ nghỉ trong khách sạn ngàn sao, được tâm tình với anh em, uống rượu làm quen, và suýt được khám phá mấy màn thú vị, ;)!
Ôi cái bầu trời ngàn sao kia sao mà quyến rũ, mà lung linh đến vậy, nhớ lắm đó mi ơi! Nhớ ca hr vật, nhớ con người, nhớ những thứ vừa trải qua sao mà nhanh đến thế!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,256
Latest member
jeweliquess
Back