What's new

[Đã chốt đoàn] Chinh phục cột mốc Lũng Cú từ 22-25/9/11

Member mới chào mọi người. Đã nghe nhiều về Đồng Văn - Lũng Cú nên rất mê được 1 lần đến, nên mình có thể "nhập hội" nào đi hoặc bà con cùng mình đi chuyến này.

PA 1: Thăm cột cờ LŨNG CÚ ngày thứ hai.

Ngày 1 (22/09/11):Cung đường : Hà Nội - Sơn Tây (42km) - Trung Hà - Phong Châu (52,3km) - Phú thọ - Đoan Hùng (33,8km) - Tuyên Quang (24,6km) – Việt Quang (91,7km) – Hà Giang (60,7km). Tổng cộng là 305km.
• Hà Nội – Tuyên Quang: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (152,7km).
Ăn trưa: quán ăn ở km số 9 đường tính từ Tuyên Quang đi Hà Giang, tại đúng km số 9.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang (152,4km).
(Tại Hà Giang ngủ nghỉ ăn chơi tại Thạch Lâm Viên)

Ngày 2 (23/09/11):Cung đường: Hà Giang - Quản Bạ (41,6km) - Yên Minh (46,1km )– Đồng Văn (39,2km) - Lũng Cú (32,8km) – Đồng Văn (32,8km) . Tổng cộng 192,5km.
Thăm, ăn và chơi: (ngủ, nghỉ tại KS.Đồng Văn).
Cột cờ Lũng Cú
Núi đôi Quản Bạ.
Rừng thông Yên Minh.
Dinh vua Mèo họ Vương ở Sà Phìn.
Tối đi cà phê phố cổ.

Ngày 3 (24/09/11): Cung đường: Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (17,7km) - TT.Yên Minh (45,4km)- Hà Giang (87,7km). Tổng cộng 150,8km.
Sáng dậy sớm thăm cao nguyên đá – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế.
Ngủ tại Hà Giang.
Nếu muốn có thể đi đến Việt Quang (60,7km) ngủ thì ngày 4 đi gần và khỏe hơn. Tổng cộng đường đi trong ngày nếu đến Việt Quang là 211,5km. Ngủ Việt Quang

Ngày 4 (25/09/11): Cung đường: Hà Giang – Tuyên Quang – Hà Nội.
Nếu ngủ ở Việt Quang thì ngày 4 sẽ chỉ còn Việt Quang – Tuyên Quang (91,7km) – Hà Nội. Tổng cộng là 250km.

PA 2: Thăm cột cờ LŨNG CÚ ngày thứ ba

Ngày 1 (22/09/11):Cung đường : Hà Nội - Sơn Tây (42km) - Trung Hà - Phong Châu (52,3km) - Phú thọ - Đoan Hùng (33,8km) - Tuyên Quang (24,6km) – Việt Quang (91,7km) – Hà Giang (60,7km). Tổng cộng là 305km.
• Hà Nội – Tuyên Quang: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (152,7km).
Ăn trưa: quán ăn ở km số 9 đường tính từ Tuyên Quang đi Hà Giang, tại đúng km số 9.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang (152,4km).
(Tại Hà Giang ngủ nghỉ ăn chơi tại Thạch Lâm Viên)

Ngày 2 (23/09/11):Cung đường: Hà Giang - Quản Bạ (41,6km) - Yên Minh (46,1km ) – Đồng Văn (39,2km) . Tổng cộng 126,9km.
Thăm, ăn và chơi: (ngủ, nghỉ tại KS.Đồng Văn).
Núi đôi Quản Bạ.
Rừng thông Yên Minh.
Dinh vua Mèo họ Vương ở Sà Phìn.
Tối đi cà phê phố cổ.

Ngày 3 (24/09/11): Cung đường: Đồng Văn – Lũng Cú (32,8km) – Đồng Văn (32,8km) – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (17,7km) - TT.Yên Minh (45,4km)- Hà Giang (87,7km). Tổng cộng 216km.
Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú.
Quay lại Đồng Văn thăm cao nguyên đá – chạy đèo Mã Pí Lèng – đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế.

Ngày 4 (25/09/11): Cung đường: Hà Giang – Tuyên Quang – Hà Nội.

Last edited by a moderator:
Re: Chinh phục cột mốc Lũng Cú dự kiến vào tháng 10/2011

Mình thấy các bạn có vẻ băn khoăn nhiều điều, nếu cần mình sẽ giúp đỡ khi ra hà nội, nhóm mình đã đi rồi.
Còn kinh phí sao nhiều vậy bạn. tới 4t lận, có lẽ có gì nhầm lẫn chăng. Nhóm mình đi có khoảng 8,900k thôi à. Hay các bạn thuê xe oto. Vậy sẽ giảm cảm giác phiêu của cung đường rồi. Mà tiền thuê xe oto các bạn cho xe máy lên tàu mang ra đây đi hay hơn nhiều mình nói thật đấy. Đường đi không khó đâu, đèo dốc dễ đi vì đường đẹp, chỉ cần chắc tay lái va quan sát cẩn thận mỗi khi lên dốc hoặc xuống dốc thôi, 80,90% là do mình mà.

mình cũng thấy đi ô tô thì phí quá, không biết ở Hà Nội có cho thuê xe máy không? hay nhờ các bác ngoài Hà Nội giúp đỡ về cái khoản xe máy cho những người ở trong này ra được không? được như vậy thì quá tuyệt luôn. "_"

Kinh phí chỉ là dự tính để an tâm suốt chuyến đi thôi các bác ạ, còn đóng tiền cho Thủ quỹ nhóm thì khoảng 2tr là chi phí đầu - khi nào hết thì cùng đóng thêm, nếu còn dư thì biểu quyết ý kiến của cả nhóm về 1 tiệc nhỏ chia tay chẳng hạn, dự tính là thế, tui cũng là dân lần đầu đi tuyến này nên cũng mong nhận được kinh nghiệm của những bác đi trước. Mong các bác ở HN có thể bố trí xe 2 bánh giúp cho những người ở xa, vì tranh thủ thật nhiều thời gian để đi vi vu nên đi và về từ TP.HCM - HN tui sẽ canh máy bay vé rẻ để đi, việc vận chuyển xe theo cũng không thuận tiện lắm.
@hoangbazen83: Thank hảo ý của bác. Bác xem giúp chương trình đi của bác binhhut1985 (ở trang 2) và có cần lưu ý thêm gì trong chương trình đó cho nhóm không nhé.

Đc đó, bi jo thì pác tính chính xác là ngày nào đi, để tớ có thể làm kái phép khoảng 10 ngày, haiz, háo hức wa,
^_^

mình nghĩ sao không đi vào dịp 2/9 như vậy dễ hơn cho những bạn khó xin nghỉ được nhiều ngày.

@leong: Về thời gian đi thì tui đã dự tính trong lịch trình rồi đấy, bác xem kỹ lại nhá. Tui cũng có kế hoạch sử dụng 5 ngày phép và tận dụng 4 ngày nghỉ cuối tuần cho chuyến đi HN này đấy, tranh thủ đi vi vu trước khi nhập nhóm đi Hà Giang - Lũng Cú. Nếu bác lên kế hoạch nghỉ được như tui thì có thể cùng vi vu HN trước :).
@syluan: Vào dịp 2/9 thì có vài điều hơi bất tiện sau đây:
1. Vé máy bay vào dịp này khó tìm có giá rẻ.
2. Thời gian đầu tháng và cuối tháng có người sẽ rất bận rộn (tui cũng thế).
3. Theo vài người bạn nói lại thì vào khoảng thời gian cuối tháng 9 chúng ta đi Hà Giang sẽ thấy được ruộng lúa trổ bông và chín, mục đích của chuyến đi này là được sờ cột mốc ở Lũng Cú và ngắm nhìn lúa chín ở các ruộng lúa bậc thang mà.
Hy vọng bác có thể sắp xếp được để cùng vi vu 1 chuyến.

vậy sau đó pác đi bằng máy bay về ah,
cũng đc zay là tranh thủ đi đc đó,
ah có sdt của tớ ah, có j ll nhá,

Nếu tình hình lúc đó k có gì đặc biệt thì chắc chắn mình đặt một xe gạch cho chuyến này, từ nay đến đó còn lâu quá nên sợ có gì thay đổi. Vẫn tiếp tục theo dõi."_"

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back