What's new

[Đã chốt đoàn] Chinh phục cột mốc Lũng Cú từ 22-25/9/11

Member mới chào mọi người. Đã nghe nhiều về Đồng Văn - Lũng Cú nên rất mê được 1 lần đến, nên mình có thể "nhập hội" nào đi hoặc bà con cùng mình đi chuyến này.

PA 1: Thăm cột cờ LŨNG CÚ ngày thứ hai.

Ngày 1 (22/09/11):Cung đường : Hà Nội - Sơn Tây (42km) - Trung Hà - Phong Châu (52,3km) - Phú thọ - Đoan Hùng (33,8km) - Tuyên Quang (24,6km) – Việt Quang (91,7km) – Hà Giang (60,7km). Tổng cộng là 305km.
• Hà Nội – Tuyên Quang: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (152,7km).
Ăn trưa: quán ăn ở km số 9 đường tính từ Tuyên Quang đi Hà Giang, tại đúng km số 9.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang (152,4km).
(Tại Hà Giang ngủ nghỉ ăn chơi tại Thạch Lâm Viên)

Ngày 2 (23/09/11):Cung đường: Hà Giang - Quản Bạ (41,6km) - Yên Minh (46,1km )– Đồng Văn (39,2km) - Lũng Cú (32,8km) – Đồng Văn (32,8km) . Tổng cộng 192,5km.
Thăm, ăn và chơi: (ngủ, nghỉ tại KS.Đồng Văn).
Cột cờ Lũng Cú
Núi đôi Quản Bạ.
Rừng thông Yên Minh.
Dinh vua Mèo họ Vương ở Sà Phìn.
Tối đi cà phê phố cổ.

Ngày 3 (24/09/11): Cung đường: Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (17,7km) - TT.Yên Minh (45,4km)- Hà Giang (87,7km). Tổng cộng 150,8km.
Sáng dậy sớm thăm cao nguyên đá – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế.
Ngủ tại Hà Giang.
Nếu muốn có thể đi đến Việt Quang (60,7km) ngủ thì ngày 4 đi gần và khỏe hơn. Tổng cộng đường đi trong ngày nếu đến Việt Quang là 211,5km. Ngủ Việt Quang

Ngày 4 (25/09/11): Cung đường: Hà Giang – Tuyên Quang – Hà Nội.
Nếu ngủ ở Việt Quang thì ngày 4 sẽ chỉ còn Việt Quang – Tuyên Quang (91,7km) – Hà Nội. Tổng cộng là 250km.

PA 2: Thăm cột cờ LŨNG CÚ ngày thứ ba

Ngày 1 (22/09/11):Cung đường : Hà Nội - Sơn Tây (42km) - Trung Hà - Phong Châu (52,3km) - Phú thọ - Đoan Hùng (33,8km) - Tuyên Quang (24,6km) – Việt Quang (91,7km) – Hà Giang (60,7km). Tổng cộng là 305km.
• Hà Nội – Tuyên Quang: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (152,7km).
Ăn trưa: quán ăn ở km số 9 đường tính từ Tuyên Quang đi Hà Giang, tại đúng km số 9.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang (152,4km).
(Tại Hà Giang ngủ nghỉ ăn chơi tại Thạch Lâm Viên)

Ngày 2 (23/09/11):Cung đường: Hà Giang - Quản Bạ (41,6km) - Yên Minh (46,1km ) – Đồng Văn (39,2km) . Tổng cộng 126,9km.
Thăm, ăn và chơi: (ngủ, nghỉ tại KS.Đồng Văn).
Núi đôi Quản Bạ.
Rừng thông Yên Minh.
Dinh vua Mèo họ Vương ở Sà Phìn.
Tối đi cà phê phố cổ.

Ngày 3 (24/09/11): Cung đường: Đồng Văn – Lũng Cú (32,8km) – Đồng Văn (32,8km) – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (17,7km) - TT.Yên Minh (45,4km)- Hà Giang (87,7km). Tổng cộng 216km.
Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú.
Quay lại Đồng Văn thăm cao nguyên đá – chạy đèo Mã Pí Lèng – đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế.

Ngày 4 (25/09/11): Cung đường: Hà Giang – Tuyên Quang – Hà Nội.

Last edited by a moderator:
@ Z.I.P: Mình bay chuyến 1655 ra tới nơi là 18:55 tối 21. Mình sẽ đợi xe ngay chỗ ngã ba cách sân bay 2km. Em ra trước hỏi hộ anh đó là ngã ba (hay tư gì đó) tên gọi là gì nha.
@ Bkuyen: Monkey will take the flight departs from SGN at 1130. Thừa thời gian để hội ngộ với mọi người mà.

Alo alo.. tin nóng hổi vừa thổi vừa nghe :d
Tin vui là đã nhận được tiền ZIP chuyển khoản để mua vé xe.
Tin buồn là ông bán vé hiện đang ở... Hà Giang. Chiều nay gọi điện định múc luôn mấy cái vé thì ông ấy nói "cứ yên tâm nhớn", nghĩ bụng giờ cũng đành phải yên tâm chứ biết làm sao giờ!!

Nghe lịch các bác trong nam rục rịch bay ra Hà Nội thấy phấn chấn quá, mà sao có bác đi sát giờ vậy!! bay chuyến muộn mà 19 giờ mới tới Nội Bài thì quá chủ quan. Lần delay lâu nhất vủa Vietnam Airlines với em là gần 4 tiếng ạ. Thôi thì hồi hộp thế cũng vui :-ss

Tình hình thời tiết có vẻ đang xấu hơn so với những gì em gia cát dự, hy vọng không xấu hơn. Đang có vùng khí lạnh từ Tung Của đang vượt biên sang ta, nhưng vùng núi cao thì có vẻ mưa ít thôi ạ, nhưng sẽ nhiều mây mù và ít khả năng có nắng đẹp để chụp choẹt. Em nghe nói trong lòng bão là nơi an toàn nhất, chúng ta đang đi vào lòng... không khí lạnh :d Lạnh là đương nhiên nhé, các bác chuẩn bị áo ấm, nhất là chị em.

Tối nay tranh thủ nhờ bà chị ghé siêu thị mua được một vài thứ trong danh sách bữa trước rồi ạ:
- Cồn khô (3kg)
- Cốc inox đun nước (loại vừa vừa nho nhỏ, chắc cả đoàn cà phê thì phải đun 3 lượt, hy vọng nhiều bác không nghiện)
- Cốc giấy
- Cà phê hòa tan (nâu và đen)
Tối 21 các bác ra sớm có off ọt gì thì mua bổ xung thêm ạ (VD: 1 két nước lavie, ít hoa quả...)
Em đã thửa được 1 bộ đồ tháo bánh xe, móc lốp, vá săm, bơm điện... hy vọng là không phải dùng đến.

Kế hoạch off ngày mai của đội tiền trạm phía Nam, em không hứa trước được, hiện em đang rất rất bận vì phải làm bù công việc của 2 ngày phép.

Ngày CN khi đoàn ta về HN, nếu may mắn thì sẽ hết đợt mưa giông này, thời tiết HN đang chuyển mùa, dễ chịu... dễ sợ. Nắng lên, em sẽ rất hân hạnh được phục vụ chị em vụ ảnh ọt ạ (tiện thể, vì em đang cần chuột bạch).

Tạm thế đã nhé.

@ bác Duturi: vâng bác, để hôm đấy em hỏi xem đoạn đấy tên là gì rồi sms bác ah. Cũng là để biết tên để xe qua rước bác luôn nữa, ko thôi thì monkey khóc om sòm :))

@ Z.I.P: Mình bay chuyến 1655 ra tới nơi là 18:55 tối 21. Mình sẽ đợi xe ngay chỗ ngã ba cách sân bay 2km. Em ra trước hỏi hộ anh đó là ngã ba (hay tư gì đó) tên gọi là gì nha.
@ Bkuyen: Monkey will take the flight departs from SGN at 1130. Thừa thời gian để hội ngộ với mọi người mà.

Zip bay 21.9 lúc 12:40 của VNA ah? Mình cũng đi chuyến này.
CN 25.9 mình bay về chuyến 18:30 nên chắc còn thời gian để shoot loanh quanh Hà Nội. Lâu quá chưa chụp lại ngõ Hà Nội vào mùa Thu, Bác nào rãnh thì cùng off một thể nhỉ?

Í vậy ra sân bay em sẽ hú bác nhé

Em đăng ký 1 chân đi shooting với bác, em cũng chụp, nếu bác cần mẫu thì em cũng tặc lưỡi mà làm đại =)). Nói thế chứ nhà mình em thấy có vài cao thủ rồi, mẫu cũng có luôn, em đảm bảo là bác không sợ buồn chuyến lang thang ngày chủ nhật đâu.

CN 25.9 mình bay về chuyến 18:30 nên chắc còn thời gian để shoot loanh quanh Hà Nội. Lâu quá chưa chụp lại ngõ Hà Nội vào mùa Thu, Bác nào rãnh thì cùng off một thể nhỉ?

Em đăng ký với bác một chân nhé ! Mang cô vợ ra, sợ ko biết dẫn đi đâu, may có pác, mà em gà lắm, ko biết sử dụng !
@bkuyen : HN đón mình bằng một cơn mưa tầm tã , bùn wa, tối nay cafe & ăn tối ở đâu? Có j alo nhé ! Trời HN mưa quá, nằm ở KS chẳng biết đi đâu hết.
@ aboutquangus : sorrry pác nhé ! CN đăng ký đi với pác only time rồi, mình chỉ còn 1 ngày thôi, nếu sắp xếp lịch được thì ok !

@ aboutquangus : sorrry pác nhé ! CN đăng ký đi với pác only time rồi, mình chỉ còn 1 ngày thôi, nếu sắp xếp lịch được thì ok !
Dạ cho em join với ạ, có một người bạn của em bay ra sau cũng thích "bắn phá" lắm :D. Nếu các bác ko chê em tình nguyện làm mẫu, hehe.
@ chị Z.I.P: chị ui, mang nhiều nhiều đồ đẹp chẳng may được làm mẫu ;))

Đúng rồi, mang nhiều đồ đẹp vào đề phòng mưa ướt còn có đồ thay nữa.
Theo dự báo của máy mình, nó dùng thông tin của ông Gú Gồ thì tại Hà Giang:
Ngày hôm nay có mưa, nhiệt độ là 20/17;
Ngày mai có mây, nhiệt độ 22/17;
Ngày mốt, hơi có nắng, nhiệt độ 24/17;
Ngày mốt nữa (thứ sáu ngày 23/9), có nhiều nắng hơn, nhiệt độ 24/17.

Vậy là tạm yên tâm chưa?

Tại Cao Bằng:
Thứ sáu ngày 23/9, nắng, nhiệt độ 31/19.
Nhưng chú ý là trước đó hai ngày 20 và 21 có mưa to nên không biết đường xá thế nào?

@Abouquangus: đi đâu thì cho anh và Monkey theo với nha.

Vậy là nhóm mình có thêm mini off ngày CN 25.09. Vậy bác Pingoleta làm thổ địa nha.
Buiduong07: Mẫu đầy ra, lo gì không có chổ đi cho cô vợ bác. Cứ từ từ là lên tay nghề thôi. Ảnh ọt nói chung khi về bác phải chỉnh lại màu sắc một chút. Để mình mang máy tính theo, buổi tối sẽ chia sẻ 1 ít kinh nghiệm cho bác bảo đảm chuyến này về bác thành half-pro photographer
ZIP Xuống sân bay có kế hoặc gì chưa? Nếu không thì đi chung với mình cho tiện vì đến HN cũng tầm 3g rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back