What's new

[Hỏi đáp] Cho em hỏi thông tin về việc gởi xe đạp lên tàu hỏa từ SG đi HN ạ.

metalik

Súp pờ tram
Cho em hỏi thông tin về việc gởi xe đạp lên tàu hỏa từ SG đi HN ạ.

Tình hình là em đang lên kế hoạch đạp XV giữa tháng 8/2013 theo chiều HN -SG (em ở SG). Em sẽ đi máy bay ra, còn em xe độp thì tính gửi tàu. Thông tin về gởi xe lên tàu hỏa e có search google nhiều nhưng chưa đâu ra đâu, nay lên đây hỏi, mong các bác có kinh nghiệm vào giúp e với ạ !

Em có nhiều câu hỏi lắm
1. Gởi tàu tốt hơn gởi xe khách phải k ạ ?
2. Nếu gởi tàu thì mình ra ga SG phải ko?
3. Phí gởi xe đạp là bao nhiêu ? thời gian vận chuyển ra tới HN tính từ lúc gửi hàng ?
4. Có phải tháo bánh xe hay gì ko ạ ?
...

Cảm ơn mọi người rất nhiều !

Re: Cho em hỏi thông tin về việc gởi xe đạp lên tàu hỏa từ SG đi HN ạ.

Bạn ra ga sài gòn gửi thời gian đi tàu mất tầm 2 đến 3 ngày cước phí xe đạp phổ thông tầm 150k ra đến ga trần quí cáp hà nội . xe không cần tháo bánh , cận thận thì bọc bìa caton quanh khung xe. ra đến ga trân quí cáp nhận xe mất thêm 30k tiên bốc dỡ.

hình như bác bay giá rẻ Vietjet phải ko? bác ko hỏi tụi nó coi mua thêm hành lý ký gửi rồi đóng thùng miễn ko quá 20kg rồi bay chung luôn, đở mất công đi gửi, từ Nội Bài đạp về HN luôn không phải đi xe bus rồi ra ga lấy xe vừa mất thời gian mà cũng tốn tiền.

Đúng là có thể đóng thùng rồi gửi bay cùng nhưng phải báo vì theo quy định của hàng không thì những thứ hành lý quá khổ sẽ phải đóng thêm tiền thì phải. Thấy mấy anh em bên nhóm độp phượt điếm cũng di chuyển ra hà nội bằng cách này, không biết với vé giá rẻ thì nó có cho không?

Em vừa xem trên Vietjetair.com ạ, hành lý kí gửi max là 32kg, kích thước ko quá 119cm x 119cm x 81cm, mà ko biết nó có kì thị vé KM ko nữa. Tuy nhiên kích thước trên dù có tháo 2 bánh ra e thấy vẫn khó. Có vẻ như gởi tàu vẫn là chuẩn option ! :D Chắc phải gởi trước khi bay 3 ngày cho chắc ăn.

E vừa xách tay 1 e từ Sg ra, mua hành lý ký gửi của bọn jetstar 20kg ->225k. Xe đạp được tính là hành lý đặc biệt không tính ký gửi, bác chỉ cân tháo bánh sau và ghi đông ra rồi đóng vào thùng xe đạp, ra đến Nội bài ráp zô chạy về luôn, đỡ tiền bus^^

E vừa xách tay 1 e từ Sg ra, mua hành lý ký gửi của bọn jetstar 20kg ->225k. Xe đạp được tính là hành lý đặc biệt không tính ký gửi, bác chỉ cân tháo bánh sau và ghi đông ra rồi đóng vào thùng xe đạp, ra đến Nội bài ráp zô chạy về luôn, đỡ tiền bus^^

Em lại đi Vietjetrair mới ác chứ, để hôm nào hỏi trực tiếp nó xem sao. Thank thông tin chia sẻ của bác nhen !

Mình up bài lên để mong nhận được thêm thông tin, sau 10 năm chắc sẽ có nhiều thay đổi ạ

Vẫn là câu hỏi kinh nghiệm gửi xe đạp đi máy bay. Cảm ơn cả nhà!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back