What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

cruises

Phượt thủ
Bắt đầu từ lời kêu gọi leo Fanxipan: HN.Leo FanXiPan vào sau tết âm lịch. 25/2/1010

Và Hành trình leo Fan: LX - Fansipan memories

Cả nhà cóa khj bàn chuyện HG là vừa cả nhà nhỉ, có lẽ chuẩn bị là cũng phải nhiều nhiều đấy ;)

A vote cho ý kiến của Hưng....Cả nhà bàn kế hoạch, lịch trình cụ thể cho chuyến Hà Giang, rồi xem xét vào 2 ngày cuối tuần đẹp trời nào đầy làm chuyến Tam Đảo đi, không thì Hàm lợn cũng được. Nâng cao sức khỏe :)

Last edited by a moderator:
Thưa các bác, em thấy bác Hưng và bác Đức nói đúng đó. Vụ Hà Giang nghe thì có vẻ không rắc rối và không cần nhiều sự chuẩn bị như vụ leo Fan, nhưng thực tế có khi cũng ngang cơ. Vừa tiện sáng nay em tìm được một link rất hay bên TTVNOL, là các kinh nghiệm chạy xe của cả các Mod to Mod nhỏ, em là ma xó bên đó mà lị, mong các xế nhà mình tham khảo, các ôm cũng nên đọc để biết và chú ý:
http://ttvnol.com/forum/f_233/800550/trang-1.ttvn

@Bác Đức: Thank bác vì hôm trước đã đưa em về đến tận trường, chứ hôm đó em mà leo lên xe bus khéo em die luôn trên đó mất! Thank bác nhiều nhiều nha :D!!!

Chị nghĩ thì cũng ko cần chuẩn bị nhiều lắm đâu, cứ nhiều xiền là đc, xe cộ bảo dưỡng, gương lược đầy đủ. Mấy boy nhà mình thì xem học qua cái nghề sửa xe, vá săm lốp giữa đường là ngon lành cành đào thôi mà (c)
Còn cái vụ thể lực thì nhà mình xem bố trí làm chuyến chùa Hương nhở? Đầu năm đi chùa tích đức cho cả năm phượt may mắn ;)

Kinh nghiệm mà chị, em nghĩ không thừa đâu. Hờ hờ, về khoản tiền nong thì em không dám đọ sức cùng ai, may mà em là ôm chứ là xế thì tèo:(...
Thể lực hở?? Em sợ Chùa Hương thì đông quá... Đường lên động Hương Tích vốn có 3 đường, em đi một đường rồi nhưng vưỡn là vưỡn sợ đông. Hay Tam Đảo đi, em xin vote cho Tam Đảo :)

Cũng phải chuẩn bị nhiều đấy chị ạ, bản đồ, xe cộ, đồ dùng sửa xe, địa điểm nghỉ ngơi, đồ ăn, đồ đi đường ... Lịch trình thì theo mình nghĩ cái lịch trình của bác này khá là chi tiết, hợp lý, bác ấy cũng 4ng3d HG
@A.Đức: Hàm Lợn là nóc nhà Hà Nội đó hả? Em chưa đj nhưng mà seach trên mạng, nhìn mấy cái pic trông cũng xấu xấu, kô đẹp lắm ;)
Chuẩn bị đồ cho chuyến này cũng cần tìm hiểu nhiều đấy, lần trước đj Chùa Thầy thì mem nhà mềnh xe cộ là không rành mấy rồi, kiểu này sẽ phải ra quán sửa xe học nghề ở đó vài buổi ^^.
À chốt lại danh sách xem có những ai nhỉ: Hưng, Q.A, Đức, Dũng, Quý, Thương, Hòa, Thái, Thảo, Have ? ai nữa kô nhỉ ? Như này là xế & ôm đã cân bằng rồi :).

Cũng phải chuẩn bị nhiều đấy chị ạ, bản đồ, xe cộ, đồ dùng sửa xe, địa điểm nghỉ ngơi, đồ ăn, đồ đi đường ... Lịch trình thì theo mình nghĩ cái lịch trình của bác này khá là chi tiết, hợp lý, bác ấy cũng 4ng3d HG
@A.Đức: Hàm Lợn là nóc nhà Hà Nội đó hả? Em chưa đj nhưng mà seach trên mạng, nhìn mấy cái pic trông cũng xấu xấu, kô đẹp lắm ;)
Chuẩn bị đồ cho chuyến này cũng cần tìm hiểu nhiều đấy, lần trước đj Chùa Thầy thì mem nhà mềnh xe cộ là không rành mấy rồi, kiểu này sẽ phải ra quán sửa xe học nghề ở đó vài buổi ^^.
À chốt lại danh sách xem có những ai nhỉ: Hưng, Q.A, Đức, Dũng, Quý, Thương, Hòa, Thái, Thảo, Have ? ai nữa kô nhỉ ? Như này là xế & ôm đã cân bằng rồi :).

Chính xác rồi....Trước khi đi cả nhà cũng phải seach được kinh nghiệm của các đoàn trước xem đi cung nào thì đẹp, ăn nghỉ ở đâu, đoạn đường nào hay xảy ra tai nạn để còn tránh chứ :)

Đ thì vẫn cứ thích đến chỗ nào yên tĩnh và phong cảnh đẹp, Chùa hương cũng đẹp nhưng mùa lễ hội này mà đi thì sẽ không ...yên chút nào đâu. Vả lại trên Tam đảo cũng có một ngôi chùa thiêng lắm mà.

@Hưng: A nghe thiên hạ đồn đại thế nên đưa ra cho cả nhà chọn thôi, chứ A vẫn khoái đi Tam đảo.

Hôm trước em nghe chị Thủy béo bảo đi vì không phải leo lên :D, anh Hưng thử hỏi lại chị ý xem nhỉ!

Mọi người cứ lên kế hoạch trek đi nhé, cuối tuần là mình ok tuốt..có điều nhóm nên đóng quỹ làm 2 bộ sửa xe và nam giới thì học chút đỉnh về mấy món đập,vá,sửa. Cứ lên xa lộ là mình lại bắt đầu thấy mê tít rồi :D

Mà quên mất, lâu lâu ko vào topic đã thấy hồi tưởng => đồng hành =))
Em cóa ý kiến, đi trek hả, phóng xuống Thung Nai đi, ;)) đường đi 3 Đảo đâu có khó đâu, dưng được cái nhiều khúc cua.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,479
190,100
Latest member
tohue6789
Back