What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

Nếu mọi người thống nhất đi cùng nhau là vui! Đi MC hay Thung Nai anh không nghĩ là không khó khăn gì. Mà đi 2 ngày nữa thì rất dễ dàng! cái quan trọng thì anh nghĩ tinh thần tập thể của LX thui!:L
Cái đấy LXG k thiếu anh ạ!

Đi Mai Châu trước là chuẩn rùi. Cung đường thì cũng đơn giản thôi

@a.Subara: anh cho e hỏi, tối ở TN vui hơn, hay ở MC vui hơn hả a?
lịch trình định như sau:
Ngày 1. HN - Mai Châu (Bản Lác), tôi thác loạn tại Mai Châu
Ngày 2. Mai Châu - Thung Nai - HN
Tại hôm mình đj không phải là rằm, nên là sợ tối ở TN chắc cũng kô có j, mà ở đó cũg hoang sơ, điện, nước, nhà nghỉ kô đầy đủ cho lắm.( nếu nghỉ ở cối xay gió thì fải chia lẻ về từng fòng). Thác loạn ở MC thì có nhảy sạp, đốt lửa trại & quan trọng là mần chung trong nhà sàn (chọc gậy :)) )... nói chung là có tổ chức hơn ở TN :| Cả hầm cho ý kiến. Tại nghỉ ở TN mà điều kiện sinh hoạt bị hạn chế, tự dưng đj nghỉ lại thành mệt (tối mà kô ngủ đc là buồn :|), mình cứ thoải mái ở MC cũng được (c
Mà có update đc thêm thông tin là: Sáng CN hàng tuần ở đền Thác Bờ thường có phiên chợ của người dân tộc. Chợ rất đông vui, cả người Mường, người Mán, người Kinh, nhộp nhịn hàng hoá.
- Nhà hàng Cối xay gió (anh Duy làm chủ nhà) có món cá hun khói cực ngon (đặc sản cả lòng Hồ đấy), ngoài ra còn có 1 món mắm cá muối với thính gạo, ăn cùng lá mơ, sung, đinh lăng... bác nào ko tốt bụng lắm thì cẩn thận,

Last edited:
@a.Subara: anh cho e hỏi, tối ở TN vui hơn, hay ở MC vui hơn hả a?
lịch trình định như sau:
Ngày 1. HN - Mai Châu (Bản Lác), tôi thác loạn tại Mai Châu
Ngày 2. Mai Châu - Thung Nai - Hồ Thủy điện Hòa Bình - HN
Tại hôm mình đj không phải là rằm, nên là sợ tối ở TN chắc cũng kô có j, mà ở đó cũg hoang sơ, điện, nước, nhà nghỉ kô đầy đủ cho lắm.( nếu nghỉ ở cối xay gió thì fải chia lẻ về từng fòng). Thác loạn ở MC thì có nhảy sạp, đốt lửa trại & quan trọng là mần chung trong nhà sàn (chọc gậy :)) )... nói chung là có tổ chức hơn ở TN :| Cả hầm cho ý kiến. Tại nghỉ ở TN mà điều kiện sinh hoạt bị hạn chế, tự dưng đj nghỉ lại thành mệt (tối mà kô ngủ đc là buồn :|), mình cứ thoải mái ở MC cũng được (c
Mà có update đc thêm thông tin là: Sáng CN hàng tuần ở đền Thác Bờ thường có phiên chợ của người dân tộc. Chợ rất đông vui, cả người Mường, người Mán, người Kinh, nhộp nhịn hàng hoá.
- Nhà hàng Cối xay gió (anh Duy làm chủ nhà) có món cá hun khói cực ngon (đặc sản cả lòng Hồ đấy), ngoài ra còn có 1 món mắm cá muối với thính gạo, ăn cùng lá mơ, sung, đinh lăng... bác nào ko tốt bụng lắm thì cẩn thận,

KHông nhầm thì hôm mình đi là 19 âm thì trăng vẫn sáng.Em thì sao cũng được .Nhưng em có ý kiến là không đi qua hồ thủy điện HB nữa nhé mùa nì khồng có mưa nước chưa to đi chán phèo ý mà.Chắc chắn là chưa mở cửa đập xả lũ

Em đi Thung Nai òi thì thấy điều kiện ở đó ko đến nỗi như a Hưng miêu tả đâu ạ, điện nước đầy đủ, có ngủ nhà sàn, lửa trại lợn quay đầy đủ nếu mình báo trước ạ... thik nhất là đêm lênh đênh trên thuyền ngắm trăng sao ^^

Theo chị thì tối mình phi đến TN luôn, sáng hôm sau còn kịp đi chợ ;)
Buổi tối ở MC thì chỉ đốt lửa trại (cái nì thì thỉnh thoảng cũng đc đốt roài), ngoài ra thì ko có j hết, cơ mừ lênh đênh trên thuyền ngắm trăng thì chưa, sáng hôm sau lại dậy sớm ngắm bình minh trên sông Đà chẳng quá tuyệt vời hay sao (beer)(beer)

Ừa, vậy theo ý kiến mọi người đều thích tối ngắm trăng, mây mưa trên thuyền :D nên chúng ta nghỉ ở TN nhá cả nhà ^^

Ừa, vậy theo ý kiến mọi người đều thích tối ngắm trăng, mây mưa trên thuyền :D nên chúng ta nghỉ ở TN nhá cả nhà ^^

A cũng đồng ý với ý kiến của T&T, tối mà ở trên Mc cũng không có gì đâu, Mình. Cứ TN mà thẳng tiến E ah

Thằng Hưng bỏ cái từ "mây mưa" đi nhé. Người ta đi nghỉ dưởng cho khỏe mà cứ rủ rê "thác loạn". Tối ngủ ở Tn là chuẩn rùi. Thấy bảo chỗ TN ấy cũng chỉ cách địa điểm "chọc sàn" có 7km thôi mà :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back