What's new

Chuyện ăn của NV văn phòng trong mùa nóng

Chẹp,bạn Chin chả bù cho tớ,hic hic !!
Chỗ tớ có tới gần 3 xịch giai mà mỗi mìn tớ là gái thôi,hứt hứt !
Các bạn í vạ vật,chỗ nào cũng khò đc,chen chúc nhau như nhợn con,chém chả hết người.Tớ thì mấy năm đi làm dồi mà chả thu xếp đc chỗ nào để ngủ nghê cho thoải mái tự nhiên cả !! :(

Chẹp,bạn Chin chả bù cho tớ,hic hic !!
Chỗ tớ có tới gần 3 xịch giai mà mỗi mìn tớ là gái thôi,hứt hứt !
Các bạn í vạ vật,chỗ nào cũng khò đc,chen chúc nhau như nhợn con,chém chả hết người.Tớ thì mấy năm đi làm dồi mà chả thu xếp đc chỗ nào để ngủ nghê cho thoải mái tự nhiên cả !! :(

Uh, người lớn thì thường thu xếp chỗ ngủ khó. Chứ người bé thì nó dễ hơn Su ạ. Thông cảm với Su :shrug:

Chuyện ăn ngủ cũng hot quá nhể, dĩ nhiên rồi, bởi vì đây là top two của tứ khoái mà lại.

Chỗ em đang làm có tới 44 quốc tịch khác nhau theo thống kê mới nhất của phòng nhân sự, vì thế chuyện ăn cũng rất nghiêm trọng. Có hẳn một Canteen Committee gồm đại diện của cộng đồng Ả rập, Tây phương và Đông phương để bảo đảm thực đơn vừa miệng mọi người :)

Còn chuyện ngủ thì trái lại rất bèo bọt, không được quan tâm đúng mức, thậm chí còn bị hạn chế. Cả cái văn phòng chỉ có một chỗ có thể ghé lưng, đó là phòng y tế, nhưng muốn nằm ở đó thì phải bị bịnh, và thời gian nằm cũng không được dài. Nói cho vui chứ mấy chục năm nay em đi làm chẳng có chỗ nào cho nghỉ trưa và ngủ trưa cả. :(

chuyện nấu ăn ở văn phòng cũng vui, ít nhất lại đảm bảo vệ sinh, và khỏi phải đi xa những ngày nắng, ngày mưa.

trước văn phòng mình có chị nhân viên tạp vụ. 1 hôm nhân viên đề xuất, sếp thấy hợp lí, duyệt cho chị ấy thêm chân nấu ăn. Thế là ngoài lương tạp vụ, chị í đc thêm lương cấp dưỡng. Tiền đầu tư mọi trang thiết bị do cquan đài thọ. Nhân viên chỉ thuần túy đóng tiền mua thức ăn, ăn bữa nào đăng kí bữa đó. Nhân viên ai cũng hỉ hả, vì đc ăn rẻ, lại sạch sẽ.

chỉ có điều chị tạp vụ nay được hưởng lương kép, cao hơn cả lương cán bộ dự án, hihi, toàn có bằng master. Xong rồi đc 1 thời gian, chị ấy thuê 1 chị tạp vụ làm thế, rồi 1 em phụ bếp (thành chính luôn), chị ấy thì qua lại nhắc nhở, chịu trách nhiệm chất lượng đầu ra!

Vui đáo để. Suýt nữa, theo bảng tiêu chuẩn đánh giá của cơ quan, chị ấy đc đôn lên hàng manager (vì hàng ngày có thực hiện chức năng quản lí)!

chuyện nấu ăn ở văn phòng cũng vui, ít nhất lại đảm bảo vệ sinh, và khỏi phải đi xa những ngày nắng, ngày mưa.

Tớ ăn cơm sáng ở nhà

Buổi trưa ăn cơm cặp lồng xách theo từ sáng

Buổi chiều lại cơm nhà

Hôm qua thế

Hôm nay cũng thế

....

Bạn Baxu kể chuyện cơm văn phòng tớ xin góp vui: hồi trước đúng 12h mới nghỉ thế là 1 lũ kéo nhau đi bộ ra ngoài ăn nhưng cũng chỉ đi gần gần vì còn tranh thù về khò. Mấy năm trời ăn cơm tấm 60B Võ Văn Tần giờ còn ợ mùi cơm tấm. Hôm nào kẹt việc đến đầu giờ chiều mới xong thì 2,3h nhảy bổ sang cơm gà Thượng Hải gần đó đớp nhanh 1 đĩa rồi về cày tiếp. Đau khổ nhất là hôm nào được báo là "mày đi ăn cơm khách" ... mất toi 30' quý giá buổi trưa ;)

Cơ quan bây giờ thì hơi khác, tuy chỉ có 1 tầng nhưng là nhà cổ của Tây nên đã trèo lên thì rất ngại đi xuống thế là cứ bốc điện thoại gọi cơm căn tin cho nhanh, cơm khô khốc 15k/phần tớ không tài nào ăn được 2 ngày liên tục :D

Có một dạo nhân đợt xử lý anh 5C có một số anh em phải hạn chế đi lại (vì lý do an ninh) nên bà con ở lại trưa cũng đông đông thế là chị tạp vụ cũng nấu cơm cho ăn, rất ngon và vui thỉnh thoảng lại dấm dúi 1 chai hay 1 thùng vui đáo để :)

Chả biết người khác như thế nào chứ tớ thì rất ghét phải ăn uống một mình thành ra cũng hay bỏ cơm trưa, còn nữa một thói quen cực xấu là không thể bỏ ngủ trưa :))

Chả biết người khác như thế nào chứ tớ thì rất ghét phải ăn uống một mình thành ra cũng hay bỏ cơm trưa, còn nữa một thói quen cực xấu là không thể bỏ ngủ trưa :))
Tớ cũng thế, cực ghét ăn cơm 1 mình. Và ăn cùng với người ngồi gẩy gẩy bát cơm cũng ko thích ;).
Còn ngủ trưa thì tớ cứ thấy ông bà nào ngủ trưa là liệt luôn vào loại hành chính sự nghiệp chả có việc gì làm :D

Tớ cũng thế, cực ghét ăn cơm 1 mình. Và ăn cùng với người ngồi gẩy gẩy bát cơm cũng ko thích ;).
Còn ngủ trưa thì tớ cứ thấy ông bà nào ngủ trưa là liệt luôn vào loại hành chính sự nghiệp chả có việc gì làm :D
Các cụ đã dậy rồi: Một mình một mâm cơm, ngồi bên nào cũng lệch mà bác. Em ăn cơm một mình cũng được, với điều kiện phải có cái tivi để trước mặt, gác chân lên xem tivi và ngồi ăn dù thế là không khoa học. Phải cái ghét ngủ một mình thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back