What's new

[CK] Kampong Cham - "Bốn mùa thay lá"

Bạn có bình chọn cho bài Chung khảo của dugiang không?

• Votes: 58 98.3%
  • Không

Votes: 1 1.7%

• Total voters
    59
Re: Kampong Cham - "Bốn mùa thay lá"

Gộp bài comment để giữ liền mạch cho hành trình.

Hình đẹp long lanh áh.
Chắc còn tiếp phải không Dugiang? Vì Kampong Cham đâu chỉ có thế!

Mong chờ tiếp về Wat Nokor, cầu tre qua Phumi Kaoh Pen, Núi Ông-Núi Bà, hay con đường cát bụi mù ven theo dòng Mekông về tới Kratie xuyên qua các ruộng bắp xanh mướt?

Nhưng hơi nhồn nhột với món này: "Nếu biết khéo chọn lựa, sẽ có món le le nướng muối ớt ngon tuyệt.", khà khà... nhột thiệt à nha!

Bài viết hay và hình đẹp quá chị ơi !

Ui có nhiều tấm ảnh đẹp quá!

Tiếp đây, tiếp đây bạn già. Quả thật là lúc viết đến câu này cũng có nhớ đến bạn. Một người cũng yêu Cambodia như mình :)

Cám ơn rất nhiều các bạn đã đọc bài, like và vote cho tình yêu xứ Kampong Cham của dugiang.

Mình xin phép được gộp lại bài viết đúng 10 post như thể lệ của cuộc thi. Bài viết vẫn đảm bảo theo mạch chuyện. Tiếp tục mong chờ các chia sẻ của các bạn.

Miền đất ko lấy gì làm nổi tiếng nhưng nhờ bài viết của em chị cũng muốn đến thăm, nhất là để ngắm cá heo và thử món gỏi tép . Tks

Khu bến thuyền đi ngắm cá heo nước ngọt Kratie hiện đang được cải tạo và nâng cấp trở nên chuyên nghiệp hơn.
Theo quan sát hồi tháng 5/2013 thì chắc khoảng tháng 8-9 này sẽ hoàn tất.

Dọc đường từ thị trấn Kratie tới khu ngắm cá heo còn có một quán ốc bươu nướng nước cốt dừa cực ngon. Quán là một nhà sàn có võng tre to 2 người nằm được, rất mát. Có thể là trạm dừng chân nghỉ ngơi, nhấm nháp Angkor mát lạnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,865
Latest member
lala070192
Back