What's new

[Hỏi đáp] Có ai đi đường 14G từ Đà Nẵng lên Đông Giang, Prao chưa?

Quangteobig

lang thang một mình
Chào cả nhà,

Xin cả nhà có ai đi cung đường này chưa cho em ý kiến với: tình hình đường xá, bao nhiêu km, ..........tất cả những gì về con đường này.

Minh đang tính đi cung này rồi theo đường HCM, Ql14 vào Sài Gòn lại

Cám ơn

Chào cả nhà,

Xin cả nhà có ai đi cung đường này chưa cho em ý kiến với: tình hình đường xá, bao nhiêu km, ..........tất cả những gì về con đường này.

Cám ơn

Đà Nẵng - Thạnh Mỹ (Đông Giang) # 60km (Khéo hỏi thì tìm ra quán bán thịt rừng rất ngon): đường tốt
Thạnh Mỹ - Khâm Đức #100km (QL14): đường tốt
Khâm Đức - Kontum# 170km: đường quanh co, đẹp.
Kontum - Pleiku: 50km đường thẳng, ghé thăm "Biển hồ Gia Lai"
Pleiku - BMT: 190km: đường thẳng tắp, mặt đường bong tróc nhiều chổ
BMT - SG: 350km: hên xui
Em đi hồi năm rồi, lúc đó đường tốt, bây giờ không biết hư hỏng đến đâu rồi, đoạn qua tỉnh Đắc Nông chắc chắn là xấu rồi.(Hôm rồi báo Tuổi Trẻ còn đăng tin kêu trời vì làm lâu quá...)
Mùa nầy bác đi thì oke vì miền Trung đang là mùa nắng.

Chào cả nhà,

Cám ơn

Bác muốn hỏi sao, em đi cung này chục lần rồi, mới đi cách đây 1 tuần lại.

Từ Đà Nẵng, Prao đường ko đẹp lắm, ổ gà nhiều. Cảnh thì chỉ mỗi qua đồi chè Đông Giang là đẹp.
Nhưng đồi chè thì ko nằm trên đường này, mà cách thị trần Đông Giang tầm 2km.

Tới Prao rồi thì cứ đi HCM mà đi, đường đẹp, nhưng vắng, rất vắng

BMT - SG: 350km: hên xui
Em đi hồi năm rồi, lúc đó đường tốt, bây giờ không biết hư hỏng đến đâu rồi, đoạn qua tỉnh Đắc Nông chắc chắn là xấu rồi.(Hôm rồi báo Tuổi Trẻ còn đăng tin kêu trời vì làm lâu quá...)
xin hoỉ bác nên đi đường nào bằng motor.
-đi từ đắk lắk lên đà lạt bằng đường nào dễ đi trong tháng 8 này? em nghe nói đi : quốc lộ 27 - Hồ Lắk- Quốc Lộ 27A đường sẽ khó đi nhưng chỉ có 182 km.
-nghe rằng có đường khác dễ đi nhưng dài hơn 60km.
tnks !!

xin hoỉ bác nên đi đường nào bằng motor.
-đi từ đắk lắk lên đà lạt bằng đường nào dễ đi trong tháng 8 này? em nghe nói đi : quốc lộ 27 - Hồ Lắk- Quốc Lộ 27A đường sẽ khó đi nhưng chỉ có 182 km.
-nghe rằng có đường khác dễ đi nhưng dài hơn 60km.
tnks !!

Từ ĐắcLăk đi Đà Lạt em nhớ là đi theo QL27. Còn đường nào khác không ta?

Bác hỏi đường Quốc lộ 14G làm tôi phải seach thử thông tin thì mới hay nó là con đường ĐT604 cũ mèm mới đổi tên :). Con đường này nếu tính từ Ql1A thì dài khoảng hơn 70km, còn tính từ điểm giao nhau với QL14B thì khoảng 66 hay 67km gì đó. Đường rất hẹp, có nhiều đoạn xấu vì hay lở núi, hai bên đường dân cư cũng đông đúc.

Trên đường thì có vài chỗ dừng chân như Ngầm Đôi, Suối Hoa, làng văn hóa Bờ Hồng, đồi chè Trung Mang...

@ Bác taodan : Đính chính với bác 1 tí vì Thạnh Mỹ là thị trấn của huyện Nam Giang bác nhé, còn thị trấn của huyện Đông Giang là Prao. Hai huyện này cùng nằm trên đường HCM và cách nhau khoảng 50km theo hướng Bắc Nam. :)

@ electron : Ơ đồi chè Quyết Thắng ( Trung Mang) nằm ngay sát ven đường 14G chứ em?

Hôm trước có có làm 1 chuyến Nam giang,ở Nam giang có thác Grang đẹp lắm,nếu có thời gian thì các pác nên gé quá,còn Đông Giang thì mình chưa đi.dự định sắp tới cũng nên làm 1 chuyến Đông Giang cho biết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back