What's new

[Chia sẻ] Có ai lỡ lên kế hoạch Châu Âu mùa dịch???

Mình lỡ book hết vé máy bay cho toàn bộ chuyến du lịch Bắc Âu tháng 4 này. Đây là chuyến đi đầu tiên mà mình đã bỏ rất nhiều tâm huyết, đó cũng là ước mơ nhiều năm giờ mới dám thực hiện. Vậy mà, cô vi đến ... Mình thực sự thấy đau lòng, ko biết có bạn nào cùng cảnh ngộ ko??

Tôi cũng phải lên kế hoạch huỷ 1 loạt chương trình du lịch Anh - Scotland kết hợp xem Euro tháng 6 này đây.

Mình cũng có kế hoạch đi giữa tháng 5, vé khứ hồi SGN CDG đã mua, đã nhận visa và khả năng cao là phải bỏ.

Cũng tiếc nhưng nghĩ đến những phát sinh từ những sự cố không kiểm soát được khi về Việt Nam thì không buồn nữa.

Mong mọi người suy nghĩ tích cực vì đây là khó khăn chung.

Châu âu mùa này thôi rồi! Không biết hết dịch mấy năm mới phục hồi được kinh tế. Đã vậy cong brexit, đúng là vỡ trận toàn tập

Mình cũng dự định đi Châu Âu hè này mà giờ thì bỏ rồi. May mới mất tiền visa chưa đặt gì cả.

Mình đã có kế hoạch đi châu âu vào đầu tháng 4, nhưng rồi qua Tết chuẩn bị đi xin Visa thì thấy biến Covid nên stop ngay. Cũng may là chỉ bể kế hoạch thôi chứ chưa bể ví

Mình cũng lỡ hẹn đợt tháng 4, nhưng thích cách làm việc văn minh của các nước EU và các hãng hàng không, đều refund hoặc nhận voucher, nên dù đặt gần hết ks, vmb, bus, train v.v... đều được hoàn lại toàn bộ.

Lên toàn bộ kế hoạch cbi qua tết xin visa thì lại dính chưởng. Đang định cuối năm nay làm lại mà ko biết dịch bệnh cuối năm sao đã. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back